• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB dachshund

Thu Huong

Member
đực có 4 tháng thì bé tí teo, làm ăn được gì, cún con nhà mình cũng học đòi mà nhìn mắc cười lắm, thấy bố mẹ ấy cũng học đòi làm theo đó chứ.

Thu Huong

Member
Cặp cún nhà mình mới phối giống với nhau ngay trước tết mấy ngày, giờ chưa thấy thay đổi gì không biết có dính bầu không nữa. Năm ngoái tụi nó cũng mần ăn mà không dính bầu đó, lại sắp phải chăm chó đẻ rồi, mệt thiệt nhưng cũng thấy vui lắm.

sucker

Hehe, tuy là e nó mới 4 tháng nhưng thay răng hết rồi nhá!!! Nó thay răng cái náo mình cũng đều biết cả!!! Lúc thay mấy cái răng cửa là tức cười nhất, mình kêu nó là "thằng Sún", ở nhà cười wa trời.

sucker

Mà thế cũng sướng nhỉ lại sắp có 1 đàn chó để mà chăm! Từ ngày nuôi mấy nhóc mình fải nghỉ bớt 1 chỗ làm để chăm tụi nó, có thêm 1 đàn nhóc nữa ko biết sao luôn!

chicken

Member
các bác ơi em cũng muóon mua 1 chu' dach shund nhưng ko biết mua ở đâu các bác chỉ giúp em với

worldboy1986

Hix, mình cũng ( iu ) Lạp Xưởng lắm, muốn tìm 1 ( pé ) khoảng 2 tháng, mà tìm hoài ko thấy. Có bro nào biết hay có để lại cho em 1 chú, xin hậu tạ luôn. Mail: subin_vn_1986@yahoo.com.au. Thank ( nhìu ) lắm.

HieuKTS

Member
@ chicken, worldboy1986 - các bạn có thể liên lạc và giao lưu với bạn Thu Huong nhé ! Chắc Hương sẽ rất cởi mở và trao đổi cùng các bạn đấy ! Chúc 2 bạn sớm tìm được 1 chú lạp sườn như ý !!:):)

JeepBmt

Anh chị em ơi, sao nhà mình ko off Dachshund 1 bữa vậy nhỉ. Em thấy Topic này lập cũng lâu rồi mà chả có lịch off thường xuyên gì cả. HI vọng sớm có ngày cả nhà đoàn tụ hihi!

tuannguyen91

Em mới đem về 1 em dachshund được gần 1 tuần rồi (em dachshund gần 2thang tuổi) không biết sao mà em nó đi đại tiện rất nhiều 1 ngày khoang 7~10 lần (phân của em nó không khô củng không lỏng) cho dù em nó ăn ít hay ăn nhiều đề đại tiện như vậy ,em có đem nó đi thú y rồi nhưng về tình trạng em nó vẫn vậy mọi người có ý kiến gì giúp em với em mới nuôi chó lần đầu

PS: em cho em dachshund của em ăn đồ khô dành cho chó con

Thu Huong

Member
Bạn đã tẩy giun cho cún chưa? Sau khi cún đi đại tiện có chà mông xuống đất không? Nếu chưa tẩy thì bạn nên mua thuốc ở BS thú y về cho cún uống, 1 tháng uống 1 lần cho tới 6 tháng, sau đó thì 03 đến 04 tháng uống 1 lần. Hỏi thêm BS sẽ rõ

Em mới đem về 1 em dachshund được gần 1 tuần rồi (em dachshund gần 2thang tuổi) không biết sao mà em nó đi đại tiện rất nhiều 1 ngày khoang 7~10 lần (phân của em nó không khô củng không lỏng) cho dù em nó ăn ít hay ăn nhiều đề đại tiện như vậy ,em có đem nó đi thú y rồi nhưng về tình trạng em nó vẫn vậy mọi người có ý kiến gì giúp em với em mới nuôi chó lần đầu

Thường thì mấy cún đi phân khô và mỗi ngày 2 đến 3 lần là tốt, nhưng dachshund của bạn như trường hợp trên . Bạn ra tiệm thuốc tây thú y mua vài gói men tiêu hoá cho cún uống 3 ngày , chú ý xem hướng dẫn sử dụng vì cún của bạn mới 2 tháng tuổi, loại men tiêu hoá nầy rất tốt cho đường ruột của chó. Nếu đặt trương hợp cún nhà bạn tiêu chảy " phân quá lỏng " bạn cho uống thuốc trị tiêu chảy bắng gói của chó hoặc becberin của người cũng được . Chúc dachshund nhà bạn chóng khỏi >:D<>:D<.Thân ái !

Anh không biết nhà em ở đâu, nhưng nếu em chịu khó có thể đem chó đến BSTY này hay lắm. con dachsund nhà anh mua ở lề đường nhờ có BSTY mà sống đến giời & đẻ được 2 lứa rồi đó. Đ/C: phòng ạch thú y Bùi Văn Sơn số 50 Trần Phú Cương F.5 Q.Gò Vấp TP.HCM ĐT: 38.95.74.83 gần chợ Gò Vấp. chúc chó em khoẻ mạnh & mau lớn nha

louiskootiti

mình có 1 chú dachshund cần tìm người chuyển nhượng đây,chú nhóc của mình của bác sỹ bùi văn minh,nếu các bạn biết anh ấy thi yên tâm nha,chú nhóc chủ mình được 4 tháng tuổi rồi,đã thay răng,đã thay lông xong luôn rồi,mình còn có sổ theo dõi sức khỏe định kỳ của chú.ai cần thì cứ gọi cho mình,mình để lại 1 triệu nha,lúc mình bắt em nó giá này đó,chưa tính chích carê,ngừa dại.nói thật cho em nó lên đuờng cũng buồn lắm,nhưng nó quây quá mẹ mình chửi hoài,mệt.số đt mình la 0937994558,mình tên ti.

hang.puma

Mình đã từng có 1 em dachshund tên là Chũn nhưng em ý bị bệnh Care nên đã lên thiên đường khi tuổi đời còn rất trẻ :( Giờ mình muốn nuôi 1 em mới, nhưng chưa biết cách chọn lắm. Nhờ mọi người phán giùm nhé. Em ý đây này, mới đc 1 tháng tuổi thôi, khoảng hơn 1kg. Tai em ý hơi bé. Nhà chủ bảo là chó thuần chủng mà chẳng hiểu có thật ko nữa? Nếu ok thì bạn nào mún nuôi thì đi cùng tớ nhé :X

my_lucky

Active Member
bạn ơi đàn nhóc này ở đâu thế, họ bán bao nhieu 1 nhóc hả bạn???PM cho tớ nhé

alex nhan

Member
nhìn hình tuy mờ . nhưng có thể nói là đám nhóc ấy thuần đó bạn . mình chỉ dựa vào màu lông và gương mặt bọn nhóc mà đoán . rút kinh nghiệm lần trước chó bạn đả bị care ma chết . lần này bạn hảy chú ý đến việc chủng ngừa cho em tiếp theo nha . tháng thứ 2 chít lần đầu . tháng tiếp theo chít lần nửa rồi từ tháng thứ 3 đó thì đếm 12 tháng sau chít lần nửa và cứ định kỳ là 12 tháng chít lai sẻ an toàn hơn đó bạn . chúc bạn sớm có một em thật dể thương và khẻo manh và gia nhập clb nha . thân gửi !

hang.puma

@ Alex nhan: Cảm ơn bạn rất nhìu nha. Vậy là mình yên tâm rùi đó. Mong là mình có thể sớm rước em ý về để gia nhập với clb.
@my_lucky : đàn nhóc này của 1 chú nhà ở thanh xuân. Còn 1 nhóc cho bạn nhé :) nếu bạn thích. Giá thì hơi đắt 1 chút. nhóc bạn à. Đợi thêm chừng nửa tháng nữa thì mình kêu bạn đi cùng mình nhé :D ok?

hang.puma

Sao bài của mình bị del hay sao thế này :( Hux. Chỉ muốn cảm ơn bạn Alex nhan về những lời khuyên và lôi kéo bạn my_lucky rước 1 em dachshund cùng mình thôi mà >.< Giá là một bé nhé :)

Mấy bé Dachshund của bạn "hang.puma" trông yêu thế... Em Dachshund của mình cũng lên thiên đường vì bệnh Care được 2 tháng rồi, buồn ơi là buồn luôn. "Hang.puma" ơi, chỗ bán mấy bé đó còn bao nhiêu con vậy? MÌnh cũng muốn mua 1 em đực.

alex nhan

Member
Mấy bé Dachshund của bạn "hang.puma" trông yêu thế... Em Dachshund của mình cũng lên thiên đường vì bệnh Care được 2 tháng rồi, buồn ơi là buồn luôn. "Hang.puma" ơi, chỗ bán mấy bé đó còn bao nhiêu con vậy? MÌnh cũng muốn mua 1 em đực.
bạn ở đả nẳng " hang.puma " ở hà nội lận đó bạn . chúc bạn mau có được một em dachshund mới thật dể thương và khoẻ manh nha . thân gửi !