• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cindy đàn C nhà Tùng Linh

11h tối thứ năm, hôm qua Cindy đã về đến Sàigòn sau gần một ngày từ Lạng Sơn vào sài gòn. Chỉ vỏn vẹn vài giờ nghỉ ngơi em nó đã tỉnh táo và làm quen với các thành viên trong nhà. Thật bất ngờ với dòng Malinois, quấn chủ tuyệt vời, chủ nằm đâu em nó nằm cạnh đó, mới về đã biết giữ nhà, sướng thiệt và em nó cũng rất thân thiện với trẻ con trong nhà.

Thở phào nhẹ nhỏm, mọi nghi ngờ về tính hung dữ của dòng Malinois đã tan biến, em nó thật tuyệt vời.

Thank you Gia đình Tùng-Linh nhé,

hihihi

[/url

[url=http://postimage.org/image/svsbh3l93/]

tran van hoan

Active Member
11h tối thứ năm, hôm qua Cindy đã về đến Sàigòn sau gần một ngày từ Lạng Sơn vào sài gòn. Chỉ vỏn vẹn vài giờ nghỉ ngơi em nó đã tỉnh táo và làm quen với các thành viên trong nhà. Thật bất ngờ với dòng Malinois, quấn chủ tuyệt vời, chủ nằm đâu em nó nằm cạnh đó, mới về đã biết giữ nhà, sướng thiệt và em nó cũng rất thân thiện với trẻ con trong nhà.

Thở phào nhẹ nhỏm, mọi nghi ngờ về tính hung dữ của dòng Malinois đã tan biến, em nó thật tuyệt vời.

Thank you Gia đình Tùng-Linh nhé,

hihihi

Trước tiên chúc mừng bác chủ mới cái đã , mà em thấy bác nhìn qua ảnh cũng chạc tuổi bác Dũng Mit thì phải hjhj hoặc có thể hơn ý chứ , nhưng công nhận mấy người nuôi Malinois hình như cũng có tính hâm hâm như nhau thì phải ... Hjhj nhìn tấm hình cuối của bác chủ nằm với cún trông ngộ lắm ... Với tuổi sì tin thì không sao nhưng với cỡ tuổi như anh em mình trông buồn cười nhỉ :)) hay bác để hình này nên avanta đi bác ...hjhj nhưng quả hình này độ hâm vẫn chưa bằng bác Dũng Mit ở ngoài sân tập đâu ...kha kha Chí Phèo còn phải gọi bằng cụ :((

Đôi điều với bác 1 chút , malinois là dòng chó rất quấn chủ và rất dễ dạy bảo và không khó đến lỗi phải mang đi trường để tập huấn như mấy dòng khác , bác có thể tự dạy ở nhà cùng cún của mình , 1 ngày nếu để dành riêng thời gian dạy chỉ tính dạy bài ví dụ như các lệnh cơ bản ĐỨNG NẰM NGỒI thì chỉ cần 30 phút mỗi ngày , bác mới nuôi lúc bác dạy nó bác lại còn thích hơn nữa vì nó quấn chủ và nghe lời ,Còn với Malinois hung dữ hay hiền lành tất cả là do điều hướng của chủ bác ạ , còn tính bảo vệ chủ của Malinois thì luôn tiềm tàng trong con người của nó nên để để HL bảo vệ chủ có thể nói là bài rất dễ dạy đối với Malinois , ngay như con Elfy là chó cái mới nhập bên Pháp về vừa rồi cho nó đẻ và thằng cu em nó chăm xóc , đến lúc nhà cậu em xảy ra chuyện nó nhảy vào can thiệp xung đột đến bản thân như em còn ngỡ ngàng tại vì nó là con chó phải nói là rất hiền lành và cực kỳ thân thiện chưa cắn bất cứ 1 ai , và dạy tấn công chỉ duy nhất 2 lần tập .

Chúc bác vui với cún Malinois của mình

Thân .

Chúc mừng bác đã đón cún về khoẻ mạnh. Hôm gửi Cindy vào từ sáng mà mãi tận đêm bác mới nhận được chắc bác sốt ruật lắm. ko biết cái bình nước nó có cắn nát ra ko vậy bác. Cindy tinh nghịch và cũng lấc cấc lắm, bác chăm sóc cún tốt và cho nó vào khuân khổ nhé, phải rèn từ thời điểm bây giờ chứ lớn lên khó rèn lắm.

malinois

cam on nhung loi gop y cua anh em. that su la minh rat thich.
binh nuoc em no can nat het roi hihi

vanglai213

Active Member
Cún xinh cún ngoan ^^. chúc bác nuôi cún mau lớn khỏe mạnh, tham ăn,tiếp thu tốt .

Mấy hôm bận quá chẳng có thời gian vào đọc bài.
Em rất vui khi Anh hài lòng với Cindy, Cindy có tố chất khá tốt, cực kì quấn chủ , 3 tháng tuổi đã biết sủa khi người lạ đến gần khu vực của nó, khi bị dọa sẵn sàng lao ra ( điều này đã được kiểm chứng bởi bạn Linh Aid ), khi ném đồ đã biết lấy mang về chơi với chủ. Một khởi đầu khá tốt, mong rằng Anh sẽ dậy Cindy thật tốt
Cảm ơn Anh về món quà, quà cho trẻ em nhưng bà ngoại của Cindy toàn mang ra chơi thôi ;)

bưởi

Member
Mừng bạn đã có một quyết định rất hợp lý cho việc chọn quí khuỷen bảo vệ và thân thiện vơí gia đình , cộng đồng .

Cindy Saigon

Thanks bạn đã quan tâm, mình xin gửi một vài hình ảnh mới chụp hôm 10/10. Cindy rất thông minh, hiện nay đã biết các lệnh cơ bản, nhặt bóng mang về cho Chủ, tuy nhiên chưa tập được bài ngồi cạnh chủ, Bác nào có kinh nghiệm cho xin một bài nhé. Mỗi ngày Cindy chạy bộ 2 lần vào buổi sáng và buổi tối, thể lực rất tốt, tuy nhiên nhìn không đẹp lắm hơi ốm hihihi.(không dám cho ăn nhiều sợ xuống chân thì chết)

Cả nhà rất thích Cindy, sau khi nhận Cindy về nhà mình phải chuyển chổ ở khác có sân vườn rộng rãi hơn, ban đêm Cindy nằm trước của phòng ngủ canh cho cả nhà ngủ yên thích thật, hiện giờ Em nó rất thích với không gian mới này.

Thanks Tùng Linh đã chọn dùm một con giống tốt.

tran van hoan

Active Member
Để tránh võng lưng anh cho cún ăn vừa đủ đừng để ăn bụng căng tròn ,anh cho ăn ngày 3 bữa cộng vận động là cún sẽ đẹp , đến tháng thứ 9 anh mới dắt cún chạy theo xe máy được .

Clip hướng dẫn anh có thể hỏi anh Chánh , vì em đã gửi 1 số clip hướng dẫn cho anh Chánh .

Chúc anh vui với cún Malinois của anh .

Thân.