• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuyện buồn

hình ảnh Yểu Yểu nằm trong hộp giống với bé mèo bị đẻ ngược và chết của em quá, em cũng đặt nó vào hộp và dùng miếng vải mà người ta hay dùng để phủ TV (nhưng mà nhà em ko phủ, cứ để đó nên còn rất mới) để lót và đắp chăn cho bé, lúc đó em cũng chụp hình lại như chị, do bé mới đẻ, còn ướt nên lông bết lại, để bình thường ko sao, nhưng chụp hình lên nhìn rất sợ, em để tấm hình đó vài bữa đành phải xoá đi vì khi nhìn lại em thấy vừa buồn vừa sợ, tấm chị chụp em thấy không đáng sợ chút nào, giống như một bé mèo đang ngủ trong hộp vậy:)
cảm ơn chị vì tình yêu của chị với các bé mèo, hy vọng sau này em có thể tự do cưu mang những bé mèo như chị, vì mỗi lần em mang mèo con bị bỏ rơi về, mẹ em toàn bắt em vứt đi thôi, em van nài cỡ nào mẹ cũng không chịu và còn trừng mắt mắng em là đứa "dở hơi", em còn nhớ, em đang ngồi học thì nghe tiếng mèo kêu, em liền chạy ra kêu chúng, chúng đáp lại tiếng em và em ra nhặt chúng về, mẹ em dứt khoát không chịu nuôi, em cho chúng vào hộp giấy, ngày hôm sau mẹ em mang hộp giấy bỏ ra vỉa hè, hai vợ chồng ve chai gần nhà em đang tâm hất chúng ra lấy cái hộp giấy ấy, hai con mèo chỉ một con ăn được, còn con bé thì không ăn được nên nhìn rất thảm thương, con mướp lớn ăn được nên người ở công xưởng bắt về nuôi, con mèo bé lê la ra đường(hôm đó em đi học, về nghe con bé hàng xóm kể) suýt bị xe cán, một bà có vẻ béo thấy thế nhặt nó về nuôi, em cầu mong là nó qua khỏi, cầu mong bà ấy là người tốt....