• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuyên mục huấn luyện!!!

tittitt

khi anh ra hiệu cho em nó kình như a k nói tiếng việt phải k?hay là em nó nhập ngoại về nên phải ra hiệu cho em nó bằng tiếng ngoại luôn.nhưng phải nói gì thì nói em nó thật là tuyệt..

tittitt

mà anh hòa có nhiều kinh ngiệmm về chó vậy a có biết em cún ở avatar của em thuộc giống gi k anh?thank anh

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
khi anh ra hiệu cho em nó kình như a k nói tiếng việt phải k?hay là em nó nhập ngoại về nên phải ra hiệu cho em nó bằng tiếng ngoại luôn.nhưng phải nói gì thì nói em nó thật là tuyệt..
Đúng là mình ko nói tiếng Việt mà là tiếng Đức. Ko phải vì em nó nhập ngoại mà vì phát âm của tiếng Đức nó ngắn gọn, dứt khoát sẽ khiến con chó hiểu lệnh dễ và nhanh hơn và cũng để hy vọng biết đâu sẽ có ngày em nó đc ra đấu trường quốc tế thử sức hehhee!
Mình rõ em cún của bạn giống gì.
Thanks!

tittitt

mình cũng đang rất muốn có 1 em bg nhưng chưa có đk.vì nếu có em nó rồi cũng phải có đk chăm sóc cho em nó thật tốt chứ k thể qua loa đc đúng k anh? nhưng từ giờ đến cuối năm nhất định mình sẽ sang trại lim nhờ anh tư vấn chọn 1 em (thật chuẩn) nhất định là như vậy..hehe:D

bahien

Member
bác cho e hỏi thức ăn nhẹ để thưởng cho cun mỗi khi làm đúng ý . là loại j vậy. bác chỉ e chỗ mua đc k?

ngoduchung

ASSO của Hòa hay thật đấy, dạo này ASSO mình thấy đẹp hơn cả bên Đức đấy nhỉ, chăm chỉ luyện tập để cuối năm anh em được chiêm ngưỡng nhé.

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
ASSO của Hòa hay thật đấy, dạo này ASSO mình thấy đẹp hơn cả bên Đức đấy nhỉ, chăm chỉ luyện tập để cuối năm anh em được chiêm ngưỡng nhé.
Cuối năm chiêm ngưỡng ở đâu anh ơi?

luong

Anh Hòa có huấn luyện chó PQ ko vậy em tìm mãi được 1 cún PQ ưng ý nhưng không biết cách dạy chó nên nó cắn người lạ ghê lắm mà đi chơi nó cứ lôi cái xích không chịu đi cùng chủ gì cả nói chung là khó bảo chỉ được cái giống CPQ này nó ăn dễ không như giống Bec ăn tốn
Em ở Đại Phúc Thành Phố Bắc Ninh

soi hoang

Xin ý kiến.

Các bác có kinh nghiệm cho e hỏi.!
E có ng nhà bên Đức cho 1 chú beggie nhung muốn đưa về VN thì quy trình ntn ạ.E xin chân thành cảm ơn.

mi79

Member
Bác cho e hỏi là cún nhà e dc 6,5 tháng rồi nhưng tai lúc thì dựng lúc thì cụp là vì sao ạ. Liệu có phương pháp nào khắc phục dc ko. Rất mong bác giúp đỡ ạ. Cảm ơn bác nhiều.