• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuyên mục huấn luyện!!!

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
Xin gửi tới ACE clip tập luyện của Asso!

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=86z3mXrCZxs[/YOUTUBE]

votdanhhaitay

clip này hay quá, nhưng mình có thắc mắc là nếu bỏ quả bóng ra mà đi tay không thì con chó có theo lệnh không. bt xem thi show đâu có cho cần bóng kiểu này.

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
clip này hay quá, nhưng mình có thắc mắc là nếu bỏ quả bóng ra mà đi tay không thì con chó có theo lệnh không. bt xem thi show đâu có cho cần bóng kiểu này.
Chào bạn,
Câu hỏi của bạn rất hay, đúng là khi đi thi không được cầm bóng nhưng đây là tập luyện hàng ngày nên cần phải có đồ thưởng cho con chó mỗi khi nó làm đúng bài tập. Nếu không có đồ thưởng thì về lâu, về dài con chó sẽ không còn hứng với bài tập nữa.
Thanks!

zoronguyen

các bác cho e hỏi là nếu cho becgie cái đi phối vs 1 giòng chó khác(vd: rotweiler) thì có đc k ah??nếu đc thì nó ra loại j ah? mong các bác có k.nghiệm chỉ bảo e??

các bác cho e hỏi là nếu cho becgie cái đi phối vs 1 giòng chó khác(vd: rotweiler) thì có đc k ah??nếu đc thì nó ra loại j ah? mong các bác có k.nghiệm chỉ bảo e??
Cái này không cần kinh nghiệm cũng biết mà. Chắc chắn là không sinh ra hổ rùi, chó phối chó thì ra chó thui bác ơi.

xhoang.1990

Member
không xem được video anh hòa ơi, dạo này trại mình im tiếng quá, mà anh có topic đăng bán mấy em GSD thuộc dòng show, vậy bữa nay trại mình chuyển qua working dog thôi à anh? :) không còn giống của dòng show nữa à :(

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
không xem được video anh hòa ơi, dạo này trại mình im tiếng quá, mà anh có topic đăng bán mấy em GSD thuộc dòng show, vậy bữa nay trại mình chuyển qua working dog thôi à anh? :) không còn giống của dòng show nữa à :(
Oh mình vẫn xem dc mà, đúng vậy Trại mình bây giờ chuyển sang dòng working, còn dòng show mình chỉ giữ lại em Page này thôi. Thanks bạn đã chia sẻ, sắp tới Trại sẽ có bầy pup của Queen.
Thanks!

Jacklondon

Member
Oh mình vẫn xem dc mà, đúng vậy Trại mình bây giờ chuyển sang dòng working, còn dòng show mình chỉ giữ lại em Page này thôi. Thanks bạn đã chia sẻ, sắp tới Trại sẽ có bầy pup của Queen.
Thanks!
a ơi!có phải Queen đang mang bầu với sg80 Acc ko ạ?khi nào cún sinh a đưa thông tin lên để mọi người cùng chung vui nhé!chúc đàn cún mẹ tròn con vuông!

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
a ơi!có phải Queen đang mang bầu với sg80 Acc ko ạ?khi nào cún sinh a đưa thông tin lên để mọi người cùng chung vui nhé!chúc đàn cún mẹ tròn con vuông!
Đúng rồi bạn ah, chắc khoảng 5 hôm nữa là em nó có tin vui, có thông tin gì mình sẽ update ngay.
Thanks!

BN cần có những người như Hòa để đẩy mạnh phong chào, đề nghị Đ/c Hòa quan tâm tới ACE BN nhiều hơn nữa. thanks

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
BN cần có những người như Hòa để đẩy mạnh phong chào, đề nghị Đ/c Hòa quan tâm tới ACE BN nhiều hơn nữa. thanks
Chào Bạn,
Quả thực mà nói mình cũng rất lăn tăn khi chưa tham gia và đóng góp được gì nhiều cho phong trào quê nhà, nhưng cũng nói để mọi người hiểu cho mình, hiện giờ mình còn đang công tác ngoài Hà Nội, thời gian cũng ko nhiều, có về thì cũng toàn tranh thủ ngoài giờ về ào ào cái lại ra (thời gian dành cho Trại còn chưa được nhiều nữa mà) nên AE thông cảm. Hiện tại mình đang cố gắng duy trì lịch tập là tối thứ 5 và sáng CN, nếu AE nào có điều kiện thì xuống Trại mình cùng tập cho vui, mình cũng đang hy vọng Trại Lim sẽ lập được một nhóm duy trì tập luyện với nhau.
Thanks all !!!

Năm mới chúc gia đình Hòa và Trại Lim phát triển vững mạnh tạo thêm nhiều con giống chất lượng cho AE yêu GSD.
>:D<>:D<>:D<

bkavpro

Member
Mê quá mà chưa có đk nuôi chó to nên đành ngậm ngùi theo dõi và hưởng ứng phong trào với các bác.

xhoang.1990

Member
Anh Hòa bữa nay chuyển hẳn qua dòng working rồi, em vẫn cứ mê dòng show, tiếc thật :)