• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chung tay thiết kế logo & mẫu áo đồng phục cho VIETPET HP

Sắp tới CLB VIETPET HP có dự định làm áo đồng phục cho các thành viên để tăng tinh thần đoàn kết và mang nét riêng của VP HP.Tôi xin mạn phép được lập topic "Chung tay thiết kế logo & mẫu áo đồng phục cho VIETPET HP".Ace trong CLB VIETPET HP có những ý tưởng hay vào độc đáo về mẫu áo đồng phục của CLB thì thiết kế rồi post lên đây.mọi người cùng thảo luận và đánh giá đúc kết những ý tưởng hay thành 1 mẫu áo đẹp,mang nét riêng của Hải Phòng nhé...mong mọi người hưởng ứng nhiệt tình...!!!

mr.tuan93

Member
Sắp tới CLB VIETPET HP có dự định làm áo đồng phục cho các thành viên để tăng tinh thần đoàn kết và mang nét riêng của VP HP.Tôi xin mạn phép được lập topic "Chung tay thiết kế logo & mẫu áo đồng phục cho VIETPET HP".Ace trong CLB VIETPET HP có những ý tưởng hay vào độc đáo về mẫu áo đồng phục của CLB thì thiết kế rồi post lên đây.mọi người cùng thảo luận và đánh giá đúc kết những ý tưởng hay thành 1 mẫu áo đẹp,mang nét riêng của Hải Phòng nhé...mong mọi người hưởng ứng nhiệt tình...!!!
Hey! ý tưởng rất thú vị, mọi người ai có logo đẹp hay ý tưởng gì thì hãy cùng chung tay sáng tạo nha :) :-bd *-:)

hnay mưa mưa ngồi buồn buồn vẽ thử 1 mẫu cùi cùi mong các bác đừng đáp gạch e!!!!!!!!!!!:(:)(:)((

hoangtkv

Active Member
hnay mưa mưa ngồi buồn buồn vẽ thử 1 mẫu cùi cùi mong các bác đừng đáp gạch e!!!!!!!!!!!:(:)(:)((
Một ý tưởng thiết kế mang tính rock, trẻ trung và năng động, đây cũng là một ý tưởng đột phá. Mình thấy ấn tượng về ý tưởng của bạn. 8->

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Nhìn cũng ok đây em, nhưng sau lưng nên có dòng chữ Vietpet Hải Phòng, còn mặt trước cách bài phối như thế anh nghĩ cũng tạm ổn rồi đấy:D

Phi Anh

Member
Bạn thử thiết kế: Ngực trái và ngực phải, mỗi ngực 1 đầu con chó. Bên dưới phần bụng cũng có 1 đầu con chó. Sao cho nhìn tông thể thì 3 đầu con chó này sẽ thành đầu 1 con chó lớn. Hình trang trí có thể nhìn thành đầu của 1 con ngao tạng :D

Phía sau lưng nhìn rất ấn tượng. Phía bên dưới chữ VP, bạn thiết kế cho chút sóng biển Đồ Sơn cho có tính đặc thù (đặc sản) của địa phương mình :D:D:D. Sao cho khi nhìn vao là người ta biết ngay là VP HP, chứ không cần phải ghi chữ Hải Phòng :))

Phi Anh

Member
kô cần chữ: www.vietpet.com đâu
Hơn nữa hình trang trí phía trên đầu con chó nhìn giống...Khẩu súng. Mọi người sẽ nghĩ các bạn chuyên đi ...săn chó :D:D:D

Bạn thử thiết kế: Ngực trái và ngực phải, mỗi ngực 1 đầu con chó. Bên dưới phần bụng cũng có 1 đầu con chó. Sao cho nhìn tông thể thì 3 đầu con chó này sẽ thành đầu 1 con chó lớn. Hình trang trí có thể nhìn thành đầu của 1 con ngao tạng :D

Phía sau lưng nhìn rất ấn tượng. Phía bên dưới chữ VP, bạn thiết kế cho chút sóng biển Đồ Sơn cho có tính đặc thù (đặc sản) của địa phương mình :D:D:D. Sao cho khi nhìn vao là người ta biết ngay là VP HP, chứ không cần phải ghi chữ Hải Phòng :))
cám ơn bác đã nhiệt tình góp ý.e sẽ chỉnh sửa hoàn thiện để mọi người nhận xét.

bebe6383

Member
Mình thấy hình đẹp đấy chứ có điều thêm chút ý kiến nhỏ nha .Bạn có thể thêm hình em miu vào không kẻo mấy anh chị em bên ấy ý kiến thì chít dở .Còn bác Phianh bảo phải có sóng biển mới đặc trưng hp em nghĩ ko cần bác ạ vì đâu phaỉ chi hp mình mới có sóng biển .Em thì nghĩ là cứ in hình mấy cô bé chân dài bế cún cưng ấy thì mấy anh em mặc nhanh ấy mà keke .Xin lỗi các bác vì em nghèo ý tưởng chẳng giúp gì được chỉ mong nhanh có áo mặc thui hihi .

bebe6383

Member
À quên mất bạn có thể đưa thêm khẩu hiệu của Vp "KẾT NỐI ĐAM MÊ" vào thêm được không bạn cho mang tính phong trào chung .

À quên mất bạn có thể đưa thêm khẩu hiệu của Vp "KẾT NỐI ĐAM MÊ" vào thêm được không bạn cho mang tính phong trào chung .
hi.đây chỉ là hình phác họa của riêng cá nhân e mà thôi.ace nào có hình mẫu đẹp hơn thì cứ post.mẫu nào đẹp nhất thì ta chọn....

mọi nguời có ý tưỏng nhanh tay post ý tuởng để nhanh chóng chọn lựa đc bản mẫu nào..................

rottweilord

Member
Đây mới chỉ là ý tưởng, và đây là tài sản chung của ACE Vietpet Hải Phòng nên mọi người đều có thể thỏa mái sử dụng để phát triển ý tưởng của mình.
Logo này thực ra vẫn còn thiếu yếu tố "Kết nối đam mê" như Ms bebe6383 đã nói, tức là còn thiếu yếu tố con người nữa.
Nếu dùng chữ HPA thì nghe nó to tát quá, HPS thì dễ bị xuyên tạc, HPO thì lại mang tính cá nhân.
Tôi chỉ biết sơ sơ PTS nên màu sắc còn thô sơ, ACE nào trình cao cao về PTS nếu cần bản raw PSD tôi sẽ gửi cho để phát triển tiếp để đỡ mất thời gian sưu tầm mẫu. ACE nào làm tốt COREL sẽ đẹp hơn.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
ACE cứ tiếp tục cho ý tưởng để VP HP có 1 LOGO mang đậm phong cách HP nhé.....................................................