• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuồng cho chó

sao không dùng lưới B40 để bao quanh chuồng để đỡ tốn tiền hơn không?
Giá 1 tấm lót chuồng như vậy là bao nhiêu vậy bạn?
Làm một chuồng như vậy tốn hết nhiêu vậy bạn?
Mình cũng đang muốn làm một cái chuồng cho em Dobermann nhà em đây!
Thân!

moonlife

Hôm trước lên nhà anh Hùng Trung Yên, được anh chỉ bảo nhiệt tình, mình đã có được chuồng cho cún của mình. Xin gửi tới các bạn vài bức ảnh

Em xin cảm ơn anh Hùng, hôm nào em lên xin anh chén trà và học hỏi thêm kinh nghiệm chăm sóc cún.
Hiện mình đã vẽ bản thiết kế đơn giản của mẫu chuồng này. Bạn nào cần thì cho mình biết mình sẽ gửi.
Em xin bác cái thiết kế ạ thanks vudinhhoang@gmail.com

moonlife

Cám ơn bác đã gửi thiết kế ạ. Bác biết chỗ nào nhận đóng luôn thì tốt :D Thanks bác!

hoangthuy

Member
sao không dùng lưới B40 để bao quanh chuồng để đỡ tốn tiền hơn không?
Giá 1 tấm lót chuồng như vậy là bao nhiêu vậy bạn?
Làm một chuồng như vậy tốn hết nhiêu vậy bạn?
Mình cũng đang muốn làm một cái chuồng cho em Dobermann nhà em đây!
Thân!
nếu làm chuồng cho dob thì mình khuyên bạn nên làm 8 tấm (mỗi tấm 40x60),mình làm bằng V 4 các nan bằng sắt 8,chuồng có thể lắp ghép.Tổng thiệt hại 3 triệu(tính cả tiền sàn nhựa),không nên dùng B40,nếu làm chuồng nhốt mà làm bằng B40 thì riêng dòng dob và 1 số dòng chó khác nó sẽ gác chân lên

Mình đang muốn làm 1 số lượng chuồng khoảng 10 cái , chuồng cho chó tầm từ 10 đến 70 kg . Mình chưa b làm ở đâu và vật liệu gì rẻ nhât , mình thấy 1 số nơi làm băng kính xung quanh . Ai biết tư vấn cho mình với

mai_lam

em đang muốn làm 1 cái chuồng cho em alaska nhà em, bác scoobydoo có thế gửi cho em xin mẫu chuồng được không ạ? Em xin cảm ơn

lienlien

em cũng đang muốn làm 1 cái chuồng to cho 2 con samoyed nhà em, anh gửi cho em mẫu chuồng với dc k ạ :D mail em là linli3n@gmail.com
tiện thể mà dc thì cho em xin cái nick chat hỏi han tí xíu về nơi đóng chuồng, chất liệu và chi fí thì tốt quá, nick em là li3nli3n90

nthphuc

Chuồng cho 1 em labrador

Anh Scoobydoo ơi cho em xin thiết kế chuồng và những vấn đề liên quan đến việc đóng lắp được không ạ? E sắp có 1 e lab bé nhưng không biết nên làm kích cỡ chuồng ntn là hợp lý. Email : nthphuc@gmail.com
Cám ơn anh nhiều.

Scoobydoo

Member
bạn email vào địa chỉ của mình nhé: ducminhleeh@yahoo.com để mình reply cho tiện.Tùy vào diện tích bạn có, bắt đầu từ kích thước DxRxC = 1200 x 800 x 1500 mm bạn nhé. Còn nếu có điều kiện rộng rãi thì cứ gấp số DxR lên cho sướng. Thân chào