• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuẩn bị nuôi Chihuahua, fox sóc

em đang băng khoan là nuôi chihuahua hay fox sóc là hơn, vì fox sóc có bộ lông đẹp to vừa phải nhưng lại cực chăm sóc lông, còn chihuahua em chê ở chỗ gầy gò mắt bự lông ít, mấy bác cho ý kiến nên chọn lòai nào và cho em cách chuẩn bị để em rước về:D

với nhà em có rất nhiều người ở, vì đặt xưởng làm ở nhà luôn vậy có nên nuôi chó ko, ba mẹ em đang mua đất xây 7-8 tháng lận mà giờ mún nui òi, có nên ko?

Ti Bui

Member
em đang băng khoan là nuôi chihuahua hay fox sóc là hơn, vì fox sóc có bộ lông đẹp to vừa phải nhưng lại cực chăm sóc lông, còn chihuahua em chê ở chỗ gầy gò mắt bự lông ít, mấy bác cho ý kiến nên chọn lòai nào và cho em cách chuẩn bị để em rước về:D
Nuôi loài chó nào cũng đòi hỏi bạn sự yêu thương, có yêu thương thì dù cho là chó cỏ chó hoang, và ở bất cứ hoàn cảnh nào, bạn cũng cố gắng dành thời gian chăm sóc bọn cún.

em nên chuẩn bị những gì cho nó đây? lọai như chihuahua và fox sóc có hay bị bệnh gì khi mới về ko?

tina90

Member
Có một topic tương tự câu hỏi của bạn bạn chịu khó vào phần toy dog mà xem, nuôi mỗi con nó có cái hay riêng nhưng nói chung là cả hai con đấy nó đều khôn lắm ý .Nuôi sướng cực tớ nghĩ cũng trả cần cầu kì quá đâu:D

bạn nên nuôi chihuahua ,đó chỉ là ý kiến của mình:). vì chihuahua mắt có lồi lắm đâu .bạn vô trang http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=8706&page=11 ở mấy trang đầu là bạn thấy mấy cún chihuahua nhỏ nhỏ dễ thương lắm đóDog Eye

đây là chó em, thực ra tính mua chihuahua nhưng có người cho nên ko thể mua dc :(:)(:)((

người cho nói là bắc kinh lai

kevuitinh

Member
chuc mung ban , ban that tot so nen moi co nguoi cho cho day , chu ko ban da phai ton tien mua con chihuahua rui ( loai nay dat tien day )