• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuẩn bị cho chuyến đi du lịch đảo Phú Quốc!

em xin đăng kí 1 suất nhé,em chưa nuôi chó PQ nhưng cứ cái gì dính đến chó là em thích,ban tổ chức có thể đưa thông tin chi tiết:ngày,giờ,địa điểm... khởi hành được ko ạh.vì em ở ngoài Hà Nội,lên em phải sắp xếp thời gian công việc cho hợp lý.hứa hẹn đây sẽ là 1 chuyến đi thú vị đây :D
chờ tin của mấy bác

truongduykhoa

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
thời gian sẽ được thống nhất cùng với anh em trong hội và thông báo đến cho Đức một ngày sớm nhất . THÂN MỜI ANH EM NUÔI PHÚ QUỐC HÀ NỘI ĐI CÙNG VỚI HỘI PHÚ QUỐC SÀI GÒN CHO THẬT ĐÔNG VUI NHEN ! MONG TIN CÁC BÁC NHIỀU LẮM ?

catsamac

Member
Rất cảm ơn mọi người đã quan tâm. Mục đích của chuyến đi nhằm khảo sát hiện trạng chó PQ kết hợp du lịch nên để chuyến đi đạt nhiều kết quả cần chuẩn bị kỹ lưỡng.

Các bạn đăng ký xin để lại số điện thoại hoặc thư điện tử để tiện liên lạc.

chờ tin của mấy bác ban tổ chức nhé,đây là sdt của em
Đức:0915024718
YM:linkinpark_7_12000@yahoo.com

tribm.ts

Member
Nếu k có gì thay đổi và các bạn tổ chức từ khoảng 25/7 trở đi thì tôi xin đăng ký 02 suất (2 vợ chồng) -mai hỏi bà xã tí đã !!
Các bạn thông báo rộng rãi ngày giờ và chương trình đi nha. Lên chương trình cho thật chu đáo vào nha, chú ý tính tập thể cao cho vui.
Tớ chuẩn bị 10 lit rượu đặc sản.

Nếu k có gì thay đổi và các bạn tổ chức từ khoảng 25/7 trở đi thì tôi xin đăng ký 02 suất (2 vợ chồng) -mai hỏi bà xã tí đã !!
Các bạn thông báo rộng rãi ngày giờ và chương trình đi nha. Lên chương trình cho thật chu đáo vào nha, chú ý tính tập thể cao cho vui.
Tớ chuẩn bị 10 lit rượu đặc sản.
hay hay quá ta,em chờ uống rượu đặc sản của bác đó nha:-bd

truongduykhoa

hội cố gắng thu xếp sao cho thật chu đáo vào khoảng từ 20 đến 25 tháng này chúng ta sẽ lên đường

các bác quyết định thời gian sớm nhé,tầm trước 1 tuần thì tốt để em còn chuẩn bị cho kịp

phu tho binh

chào các bạn, mình là một thành viên mới của vietpet nhà mình ở thị trấn Dương Đông_Phú Quốc. Các bạn dự định đi PQ có thắc mắc gì về PQ thì cứ hỏi, nếu mình biết thì mình sẽ trả lời để chuyến đi được thuận lợi hơn. số phone của mình là 0902355068, chúc các bạn có một chuyến đi vui vẽ.

tribm.ts

Member
Chuyến đi này gặp được bạn là số zách rồi !
Sao, thế nào anh em Vietpet ? OK chưa ?? Các bạn cho ngày giờ đi, tớ sẽ xem 1 quẻ bói dịch,
mới khởi sự mà đã có quý nhân rồi .
Thank nhiều nhá Phú thọ Bình !

tribm.ts

Member
Chuyến đi này gặp được bạn là số zách rồi !
Sao, thế nào anh em Vietpet ? OK chưa ?? Các bạn cho ngày giờ đi, tớ sẽ xem 1 quẻ bói dịch,
mới khởi sự mà đã có quý nhân phù trợ rồi đấy.
Thank nhiều nhá Phú thọ Bình !

catsamac

Member
Vài hình ảnh về chuyến đi balô đến Phú Quốc! Mọi người không mê chết liền:

Hành trình Phú Quốc, Việt Nam - Vẻ đẹp tiềm ẩn

chó xoáy Phú Quốc đã có tên trong từ điển La-rútx (của Pháp). Ảnh: quay phim ở khu bảo tồn chó xoáy Phú Quốc (Cội Nguồn).

Cầu treo dẫn vào Suối Đá bàn

Rất nhiều những phiến đá to rộng như cái bàn, nên người ta bèn gọi luôn là Suối Đá Bàn.
Kiến tạo thiên nhiên hùng vĩ và kỳ bí!
Kiểu đặt tên dung dị, dễ nhớ.

Trưa nóng nực, mệt nhoài, nhìn suối nước trong leo lẻo, mát lạnh, tự nhiên chỉ muốn tắm thôi. Và dòng chảy đủ mạnh để nếu kê lưng vô sẽ được mát-xa rất đã (lần trước mình đã "lỡ" tắm rồi nên có kinh nghiệm lắm!).
Thế nhưng, hôm nay đi làm chứ có phải vui chơi đâu.
Hic hic.

Cửa ngõ vào Suối Tranh,du lịch khám phá theo kiểu ta-ba-lô.

Đầu nguồn Suối Tranh là một cái thác êm ả. Nếu mùa mưa nước sẽ nhiều hơn. Lần trước mình đi (2002) leo trèo rất vất vả, trơn rêu và nguy hiểm, vì chưa có đường vòng "song hành" xuyên rừng nên phải đi ngược lên từ lòng suối. Bây giờ thấy đỡ hơn rất nhiều.
Nhưng cảnh tranh tối tranh sáng âm u lúc ngày chưa tắt nắng thì vẫn y như dạo cũ.

Trên bến cảng An Thới sầm uất,tàu bè neo đậu, vào ra tấp nập

Ghi hình cảnh gói và tét bánh tét lá mật cật.

Phơi cá cơm khô trong ngày nắng đượm.(đặc biệt ở đây không có ruồi mà chỉ có rất nhiều ong "bu bám")

Nhà thùng nước mắm. Những cái thùng ướp cá để làm nước mắm vào loại to nhất Việt Nam (đường kính trên dưới 3m). Nước mắm Phú Quốc giàu độ đạm, thơm ngon nổi tiếng thế giới, là niềm hãnh diện lâu đời của người dân đảo.Đặc biệt nước mắm lú (loại chôn dưới đất lâu năm) có thể chữa được bệnh.

Núi Khu Tượng, tựa như dáng hình con voi xanh khổng lồ, nổi bật lên giữa màu đất đỏ bazan thấm thía.Đất cực kỳ tốt cho tiêu và điều.

Tiêu Phú Quốc hạt to, tròn đều, không có hạt lép.
Vị tiêu thơm cay đặc biệt.

Mấy thứ quà lưu niệm từ biển, có cả
những "bộ xương" san hô đủ màu, cây dương đen (dưới lòng đại dương) nghe kể rằng đốt lên xông hơi mũi sẽ chữa được bệnh xoang,
và nhiều vỏ ốc, trai có hình thù lạ lùng...

Đi bè ngắm san hô (trong vùng biển cạn,
bằng kính lặn và ống thở)
ven quần đảo An Thới.

Vùng biển đẹp tuyệt vời với những rạn san hô
chỉ cách mặt nước khoảng hơn 1m,
long lanh rực rỡ, lộng lẫy, huy hoàng khó tả.

Cá bớp (để nấu canh chua cực ngon),
ven biển Gành Dầu.

Đây, cảng biển Gành Dầu thơ mộng, êm đềm.
Phía xa kia, nơi dãy núi nổi lên giữa biển chính là vùng biên hải, giáp giới Việt Nam và Cam-pu-chia.

Cháo mực tươi "đánh chén" ngay trên tàu câu mực đêm, kết hợp hài hòa với nước mắm và tiêu Phú Quốc. (ghi chú: ớt Phú Quốc cay xé lưỡi, không hiểu vì sao!)

Tham khảo blog của Nguyễn Thu Phương.

ặc ặc bác này ác quá,đưa hình lên thế này ai mà chịu nổi,chuẩn bị đi nhanh nhanh mấy anh ơi

Tiếc quá anh ạ em ở Hà Nội không đã đi luôn rồi.Anh cho em số đt của anh được không a!Để tiện bề liên lạc trao đổi kinh nghiệm.

truongduykhoa

dự định là đi vào tối ngày 28 tháng này và về là ngày 1/8/2008 anh em có thống nhất ko vậy ? ANH CÓ NICK TRIBM.TS ĐỂ LẠI SỐ ĐT LIÊN LẠC ANH NHÉ .0926381382 ANH EM NẾU ĐI THÌ LIÊN LẠC VỚI KHOA NHEN ĐỂ HẸN ĐỊA ĐIỂM VÀ TẬP TRUNG CÙNG ĐI !

truongduykhoa

tối 23 /7 /2008 sẽ đi phú quốc anh em nào đi thì liên lạc với em . khoa

Tiếc quá

Tôi đã từng đi đến trại Cội nguồn: người chủ trại này có phải tên Tuấn không? vì mình cũng mua chó của anh ấy. Sau đó mới vào thăm, công nhận là trại có nhiều chó đẹp nhưng vì nhiều qúa nên chế độ chăm sóc chắc không được như ở nhà. Tiếc quá mình đi cùng con trai còn bé nên không được thăm thú nhiều như bạn. Nhưng kết quả cũng khả quan vì kiếm được 1 em chó cái tương đối đẹp. Về nhà em lại đang mang Bầu nên chắc sắp có chó con.