• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú mèo hoang em nhặt được bên Trung Quốc

DiepGem

Member
Ôi em này lông lạ quá, dáng ngủ cũng đáng yêu quá. Ước gì mình chuyển hết các em bị bỏ rơi về SG được nhỉ!

bjkb4b0n

Member
mình đang ở bên trung quốc,phải đến tết mình mới mang bé về hn.Chắc lúc đó mình mới có thể tìm nhà cho bé:x

nguyenthilechi

hỏi về cách chèn hình vào bài viết

Mình mới tham gia diễn đàn nên muốn giới thiệu mèo yêu mà không biết cách post hình như bạn, bạn chỉ mình làm với. cảm ơn nhiều.

love husky

Member
chị ơi em ở Hà Nội nè
nhìn bé mèo thương quá
để em nuôi cho nhé
có gì chị cứ nhắn vào hộp tin cho em nhé

con người bây giờ hay thật. cả em bé đẻ ra bọn nó cũng quăng bờ quăng bụi, huống chi đến chó mèo, vứt như vứt rác. giá như ở việt nam mình có 1 trung tâm nào đó thu nhặt những bé chó mèo mồ côi về nuôi như ở các nước phương tây...
Haiz, có lẽ tại TQ nó ko chuộng thịt mèo thôi, chứ ở Việt Nam, có trung tâm thu nhặt các bé thì cũng chẳng có việc để làm, bọn săn chó mèo, bắt trộm lảng vảng khắp đấy, các bé ở trong nhà có khi còn chẳng thoát nữa là đi hoang :(
May nhóc mèo ở nhà mình tham ăn kiểu khôn, ai lạ cho ăn gì, cấm có ăn tại trận, tha về nhà bằng đc rồi mới ăn ở nhà. Nhọc công dọn, cơ mà thôi thì vẫn vui =.=

hoaquynhdem

Member
Bé mèo dễ thương lắm!chắc bạn ở hà nội nhỉ?nếu hcm chắc là mình đã nhậ nuôi pé rùi!

bjkb4b0n

Member
bé mèo này giờ béo lắm rùi,mới ở với mình được có 1 tháng thôi mà giờ ôm đã nặng trịu tay rồi,chắc tết về sẽ thành heo mất hjh

love husky

Member
bé mèo này giờ béo lắm rùi,mới ở với mình được có 1 tháng thôi mà giờ ôm đã nặng trịu tay rồi,chắc tết về sẽ thành heo mất hjh
tết về nếu được thì chị để cho em nhé :D:D:D
........................................................

bjkb4b0n

Member
chưa bạn à,tại mình chưa về vn nên cũng chưa tìm ai để tặng bé,đến trước khi về mình mới tìm nhà cho bé,mình phải tìm một gia đình hp cho bé để bé k còn sợ bị bơ rơi 1 lần nữa,với bé 1 lần là quá đủ rồi:x:x:x

love husky

Member
bé là đực hay cái vậy chị?
nhà em cũng vừa mới nuôi 1 bé mèo con
nếu được thì chị để em nuôi giúp cho
nhìn thấy bé mèo này em thấy thuơng lắm
người ta thật vô tình
để bé thật tội nghiệp