• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ChowChow nhà em bị nốt trên người :( Làm sao đây các bác ơi :((

suphu50

Cháu Lucy nhà em dc hơn 2 tháng, gần đây e phát hiện trên người cháu có nhiều nốt kiểu dạng mủ khô , lấy tay cậy dc ra ấy các bác ạ. Các bác hình dung dc chưa :(
E rất lo cho cháu Lucy . k biết cháu nó bị lsao. Sức khỏe thì vẫn tốt, ăn ngủ , chơi , nghịch vẫn đều đặn và khỏe lắm ạ, giặc cái luôn @@
Bác nào biết triệu chứng kia là bệnh j thì nói cho e với :((

suphu50

Uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

xiaochow

chắc nó bị ghẻ,mình cũng có 1 em,cũng bị như vậy,bạn ra bác sĩ đi,vs cả không được cho bé gần nước,gần chỗ bẩn,bụi rậm,chúc bé nhanh khỏe mạnh<:p

rickky38

Member
bạn chụp ảnh cận cảnh vết đó lên đây đc ko,như vậy sẽ dễ dàng hơn để đoán bệnh,nhưng theo như bạn kể thì mình thấy cún nhà bạn có dấu hiệu của nấm ký sinh trùng...bạn có thể ra ngoài tiệm thú y mua thuốc chuyên trị ngoài da dành cho chó mèo Derma ( loại màu xanh ) về cậy hết vẩy ra,chấm oxy gà sau đó lau khô và chấm derma lên. Sau khi dùng thuốc lông của cún sẽ có 1 vài chỗ có màu xanh xanh bẩn bẩn,cái này ko cần bận tâm,chịu khó tắm rửa 1 tuần 2 lần vào mùa hè,tắm xong sấy
"thật" khô bôi phấn khô sạch sẽ thì sau 1 tháng sẽ hết :)
Chúc cún của bạn mau khoẻ :)

nếu nó ko lan ra thì bác yên tâm k sao đâu? theo mình thì cứ cậy rồi nặn thử xem có ra cái gì ko rồi rửa cồn nhé.

thử tắm bằng lá chè xanh xem nhé.mình thì tiêm iverrmectin và tắm bằng hantox và lá chè xang.vàibuwax khỏi.nếu sợ ngộ độc thần kinh thì tắm lá thôi.mình thì chả sợ.mà cún mình là chó đốm

suphu50

Cảm ơn các bác ạ :( cháu Lucy cũng đã đỡ bị nốt, bây h em thấy vẫn còn 1 tý ở tai và trên người thôi :( lsao cho hết sạch nốt bây h ạ :(