• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chow chow đẹp dữ dội......có 1 ko 2 ^_^

rickky38

Member
ko phải việc nó có lớn hay ko mà là về chất lượng đàn con sau này bạn ạ ;) ko lên cho nhảy ngay từ lần salo đầu tiên vì khi đó buồng trứng và các bộ phận sinh sản của chó cái vẫn chưa phát triển toàn diện...phải ngoài 1 năm tuổi mới phát triển đc hết >:D<

meijin nhà mình tháng 8 này vỡ chum lứa đầu...0987 212 343 đây là số a Trung...nhà a ý ở trên Xuân Mai...mà su nhà bạn mới 7 tháng lsao mà đã salo đc...bỏ qua 2 lần salo đến lần t3 hãy cho lấy giống bạn ah ;)
số điện thoại này để làm gì vậy Ricky Martin? nhà a Trung có chow chow đực phải ko bạn?

Bạn nói đúng lắm, ngoài 1 năm tuổi mới nên cho cún sinh sản. :x

rickky38

Member
à bạn cocbaby hỏi số để su nhà bạn ý lấy giống ý mà ^^ nhà a trung cũng có 1 con chow màu lông giống meijin nhà mình...mỗi tội nhà hơi xa,tít trên xuân mai lận ^^
Chân dung thằng ku đây ^^
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]

à bạn cocbaby hỏi số để su nhà bạn ý lấy giống ý mà ^^ nhà a trung cũng có 1 con chow màu lông giống meijin nhà mình...mỗi tội nhà hơi xa,tít trên xuân mai lận ^^
ôi, đẹp quá, thực sự là chow chow :)>-

cocbaby

Member
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
em này chuẩn quá,lấy giống được thì tốt quá,khi nào săp salo sẽ liên lạc với anh Trung thanks rick nhé

Jununin

Rick ơi bạn đã về VN chưa? Bạn cho mình số đt hoặc alo cho mình đc ko?0902423388. Mình tên là Quân. Mình rất yêu giống chowchow này mà mua chó ở VN khó quá. Mình muốn nhờ bạn tư vấn 1 chút vì mình cũng đang định đi TQ mua 1 em về. Cám ơn bạn trước. :">

danielozaki

hình như là về cơ bản,meji và sumi khá giống nhau,gần như chỉ khác và màu lông ,chả hiểu sao bảo sumi nhà mình là lai,vẫn uất ức đến tận bây giờ
Theo như ý kiến chủ quan của mình, thì con của nha cocbaby có lai với samoyed, vì dựa vào các điểm như: tai, mõm, mí mắt.... nhưng tỉ lệ lai chắc rất ít :-ss. Dù gì em nó dc chủ quan tâm và chăm sóc như thế là quá tốt rồi, chúc em Sumi mau lớn 8->

cocbaby

Member
Theo như ý kiến chủ quan của mình, thì con của nha cocbaby có lai với samoyed, vì dựa vào các điểm như: tai, mõm, mí mắt.... nhưng tỉ lệ lai chắc rất ít :-ss. Dù gì em nó dc chủ quan tâm và chăm sóc như thế là quá tốt rồi, chúc em Sumi mau lớn 8->
híc,chết chó mình lai với samyoed à:)) giờ mới được biết về điều đấy thanks bạn nhá:))=))

híc,chết chó mình lai với samyoed à:)) giờ mới được biết về điều đấy thanks bạn nhá:))=))
Mọi người nhận xét qua ảnh thôi coc ơi. Nhìn qua ảnh có thể ko chuẩn, vì mõm em Chow nhà cóc có hơi nhọn so với em Chow nhà anh Trung thật. Cóc chụp ảnh gần tí nữa thì sẽ rõ hơn là tránh đc hiểu lầm.
Mình cũng đã nói chuyện với anh Trung, rất trẻ trung và thoải mái.

cocbaby

Member
Mọi người nhận xét qua ảnh thôi coc ơi. Nhìn qua ảnh có thể ko chuẩn, vì mõm em Chow nhà cóc có hơi nhọn so với em Chow nhà anh Trung thật. Cóc chụp ảnh gần tí nữa thì sẽ rõ hơn là tránh đc hiểu lầm.
Mình cũng đã nói chuyện với anh Trung, rất trẻ trung và thoải mái.
híc mình có nói gì đâu,mình còn cảm ơn mà:"> mình cũng thích nếu nó like samyerd thật,cao hơn ty,lông màu trắng tinh bờm như sư tử:)) eo nhìn là muốn bắt rồi:))