• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho mực lai

vanglai213

Active Member
nhìn đẹp đấy mắt con này hơi to thì phải. mat chó ta nhìn vừa phải và sâu nhìn mới dữ..mình thì thích chó vàng hơn

vanglai213

Active Member
bạn nhìn con chó nhà mình thế nào được không.?mình cũng chưa biết nó là giống chó gì

nguyentiendung

Chó Bạn đẹp đó Rất Dễ Thương Nhưng Mình Ngược Lại Với Bạn Mình Thích Chó đen Hơn Chó Vàng

vanglai213

Active Member
hehe miễn là anh em mình thích chó là được rồi có gì tham khảo nha..mình cũng có mấy hình về nó đấy. mới post.thế con Gấu của bạn nuôi lâu chưa.con nha mình nuôi thì được hơn 5tháng còn lúc bắt về chắc gần 2tháng nữa hình như là 7tháng chính thức của nó.2 anh em mình mỗi con 1vẻ 10 phân vẹn 10 hehe.

nguyentiendung

hehehe con này của mình dầuu6 năm nay bay ji là cỡ 8,9 tháng gì đó mình cg ko nhớ mua nó được 3 kg bây jio 11kg

vanglai213

Active Member
có vẻ nhỏ con nhỉ trông lanh lợi ra phết.miễn khôn trông nhà tốt là được

vanglai213

Active Member
bắt chuột ban đêm à.mắt to nữa. oái chó lai mèo chăng.mình nghe nói chó làm sao nhìn ban đêm được.còn trông nhà ban đêm như vậy thính giác con chó của bạn rất tốt.

nguyentiendung

hihihi em mua ở big C ấy mà mua con này mặc chật lắm nó lớn nhanh quá nên mình ko mua áo cho nó nữa

vanglai213

Active Member
trông nhìn có đuôi nó đẹp hơn.mà con chó này lùn chân khuỳnh thế. hình như thiếu caxi à.Bạn ở nam mà mua áo cho chó làm gì ,miền nam thời tiết nóng.có phải như miền bắc mình đâu.À còn đặc điểm nữa sao răng con cún của bạn vàng thế.hình như nó bị bệnh về răng miệng rồi. đừng cho nó ăn linh tinh nha

nguyentiendung

hehehe chưa gì mà mấy bác đã cãi nhau rồi :> em thấy nếu khôn và ko khôn thì hồi truoc em này của mình ko khôn đâu và bây giờ nó khôn là do em dạy nó ko khôn phải dạy em nó . bỏ thì ko dược roi bác vanglai ơi

vanglai213

Active Member
ừ ngày trước mình thì không đi lại như ngược khác được mà mỗi khi cho nó đi tè vào buổi sáng nó chạy nhanh quá mình quát không nghe,nó cứ lôi ình đi sợ ngã quá lên mình mới cho nó roi. giờ nó hiểu vànghe lời rồi mình đi chậm nó đi chậm minh đi vào đường hẹp nó nhường mình đi trước. đúng la dạy nó nó ngoan lên và hiểu mình lắm... rút kinh nghiệm máu.hehehe

vanglai213

Active Member
đánh chó là biện pháp hãn hữu mà có ai muốn đánh nó đâu.chứ đánh nó.nó mất sự lanh lợi đó chỉ có phục tùng như vậy con chó sẽ không nhiều tự tin.như mấy con chó của cảnh sát chuyên bắt cướp đó hihi

vanglai213

Active Member
đùa chứ chó nhà mình thì dậy nó cũng nhanh mà mình không kiên nhẫn lắm.bạn mà nhìn mình nói nó cái nghe liền bạn thấy thích lắm,dạo này em nó ra kinh bẩn quá toàn bị tôi xích.cứ u ử u ử...bức mình là phi ngay ra đứt xích liền khoẻ khủng khiếp...híc khoẻ lắm

vanglai213

Active Member
mới lần đầu thành người lớn mà..chưa tuyển đực được..để lần 2 nó ra kinh thì mới tìm đực còn giờ em nó vẫn chữ biết gì đâu hehhe