• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình tham gia hình hai con chó nhỏ ở nhà.

letranle

Thấy các bạn gửi hình mấy chú chó nhỏ dễ thương quá, mình cũng có 2 con nhỏ xíu, nói thật là cũng chẳng biết chó gì? Của người ta tặng, cũng rất dễ thương. Các bạn nhận xét dùm nhé.

nh0kkUn

Member
2 bé này giống như nhật mõm dải lai với fox hươu đó bạn :X....
nhìn 2 bé dễ thương lắm...
tớ thích bé màu trắng nhé :X

Đáng yêu quá

Chó nhà bạn không rõ giống gì nhưng cách chụp ảnh của bạn thì rất cute. Đẹp lắm.

letranle

Chó nhà bạn không rõ giống gì nhưng cách chụp ảnh của bạn thì rất cute. Đẹp lắm.
Ôh! quá khen rồi, hôm đó đang ngồi làm việc, nhìn qua thấy 2 chú chó nhảy lên võng ôm nhau ngủ, thấy hay hay, sẵn có máy ảnh trên bàn làm việc, nên chụp mấy cái, nhìn thấy cũng thấy thương nên đưa lên diễn đàn xem chơi, nhân tiện hỏi các bạn về giống chó. Nói thật chứ, nhà mình và trong trang trại mình có tới 17 con chó các loại, nhỏ có , lớn có mà toàn là người ta cho, nên chẳng biết chính xác là giống gì? Hôm đó vô tình tìm thuốc trị ve và vô diễn đàn này, thấy hay nên mình tham gia để được tư vấn, dù gì mình cũng có nhiều chó, biết để chăm sóc nuôi dưỡng cũng là điều tốt. Chỉ sợ đăng lên đây người ta nói mình quảng cáo chó để bán. Rất ngán.
Cảm ơn bạn có lời khen về chụp hình...Amateur thôi.
Thân chào.

nh0kkUn

Member
Bạn ơi...
bạn cứ đăng hình lên xem với nào....
không có ai nói uqngả cáo chó đâu... :)...
mong hình mới về đàn chó nhé :D...

Tobixinh

Member
17 con...:O..thích thế...
trang trại nhà mình có mỗi 3 em béc giê và 1 e chó ta..:))..
còn ở nhà thì có mỗi 1 em phốc sóc...:X..
nhà đông con thích thật...

ngoclap68

Member
17 con...:O..thích thế...
trang trại nhà mình có mỗi 3 em béc giê và 1 e chó ta..:))..
còn ở nhà thì có mỗi 1 em phốc sóc...:X..
nhà đông con thích thật...
đếm kiểu gì được 17 con cơ?
sao mình đếm đi đếm lại được có 2 bé nhờ!
1 bé bị chủ ghét oánh chi tím 1 mắt hohoho
đùa chứ nhìn 2 bé rất cute như chủ vậy

Tobixinh

Member
đếm kiểu gì được 17 con cơ?
sao mình đếm đi đếm lại được có 2 bé nhờ!
1 bé bị chủ ghét oánh chi tím 1 mắt hohoho
đùa chứ nhìn 2 bé rất cute như chủ vậy
e thấy chủ 2 bé kêu có 17 e ở trang trại mà ạ..:)..
còn đây chắc 2 e ở nhà...

letranle

uh, đúng rồi các bạn!

Thật là một không khí thân tình và đầm ấm, ước gì cứ như thế này hoài nhỉ. Tham gia với các bé tí hon có vẽ đỡ căng thẳng hơn. Bên PQ mình mới hỏi về con chó to thủ lĩnh đã bị tấn công tới tấp, tranh dành thắng lợi, mệt thật, tháng này ăn chay nên không muốn nói gì, nhưng mà tức không nói không đc, nếu các bạn hiểu mình, xin đừng vội cho mình là như thế, thật oan lắm.

Hình hai chú chó này mình đăng lên tìm sự chia sẻ chung, cho vui diễn đàn, giờ mà có ai nói mình cố tình đăng lên để quảng cáo nữa thì mệt.
Còn nữa hôm nào chụp được mình sẽ đưa lên các bạn nhé. Ở trên đây em nào cũng đẹp, cũng dễ thương thích thật.

Thân chào tất cả, bắt tay từng người một nhé.

Nhoc0206

Member
Chà, mấy cún nhà anh xinh quá, nhìn lại thông minh nữa. Mà nhà anh có em nào là cún đực không? Nhà em có cún cái đang định sắp tới cho sinh em bé, em nó là giống Nhật lai ta, nên cũng định tìm chồng là Nhật hoặc Nhật lai ta, đại để là giống chó nhỏ (các bác trong diễn đàn dặn dò thế) Nếu có thể anh cho em cún nhà e "ké" được không? Nếu có gì mạo phạm mong anh bỏ quá cho!

Nhoc0206

Member
Ôi, viết xong mới để ý, anh ở tận Đồng Nai :( Hihi, chắc không có dịp rồi! Đành ngậm ngùi ngắm ảnh mấy em nó vậy! Chúc các em khỏe và ngoan!

letranle

Không có gì đâu Nhoc.
Chỉ tiếc rằng anh cũng chỉ có toàn là female thôi, mà anh ở xa làm sao giúp em việc đó được? Anh ở Biên Hòa lận, còn em HN mà phải không?
Anh nghĩ trên diễn đàn này sẽ có người giúp em thôi, nếu em lên tiếng. Thử xem nhoc.

Nhoc0206

Member
Hi, dạ vâng! Em cũng đang định lên tiếng nhờ cậy mọi người đây! Em ở Hà Nội, đất chật người đông, đến nỗi muốn cho đẻ cũng không dám nữa :( Giá được một trang trại rộng lớn thì em cũng nuôi thật nhiều pet, không chỉ mỗi cún không đâu ^__^

letranle

Nhoc.
Em biết con chó cheo không? nhìn nhỏ xíu, ốm như con cheo, trông cũng buồn cười lắm.
Hôm rồi ở nhà của anh bạn anh, ổng có nuôi vừa chó cheo vừa chó PSD. PSD là male còn con cheo là female.
Con PSD to cao, năng mấy chục kg, còn con cheo chỉ khoảng 5kg, vậy mà không biết sao nó cùng với con PSD tạo ra đàn con lai : PSD + cheo.
Nhìn thì thấy đa phần giống PSD, duy chỉ có một con giống con cheo, thế nhưng tiếc rằng sau đó nó bị chết.
Em nghĩ xem sự việc có thể như vậy được không?

nh0kkUn

Member
Em nghĩ là được đó anh :D...
tại hồi đó... trại chó cô em...
Có 1 đàn chihua trắng vàng.... rồi cũng nhiều mà chỉ có duy nhất 1 con fox lai cái
cô em cũng có phối dobecman nữa :))....hôm đó người ta đắt con dob lại cô em mới nhốt con Dob chung[dobecman] với con fox lai [cái] :|
Lúc mà thấy con fox có bụng... mới nghi...
đợi nó đẻ ra =)) =))... được duy nhất 1 bé
Nên đưa qua bên nhà em nuôi chơi...
Lúc nó được 1 năm thì to hơn fox gấp 2... nhưng màu thì là của dobecman... :D
Chuyện này thật 100% đó ạ...

Nhoc0206

Member
Em mới search google, thấy có con cheo - nhưng không tưởng tượng ra chó cheo thì giống thế nào?:)
Em nghĩ là chuyện đó có thể thôi! Dù sao nghe thấy chết chóc là em đã không thích rồi! Anh lại làm em thấy thêm lo lắng về Bi nhà em!
Anh up thêm ảnh nữa đi! 17 chú mà anh lười chụp quá!

letranle

Em nghĩ là được đó anh :D...
tại hồi đó... trại chó cô em...
Có 1 đàn chihua trắng vàng.... rồi cũng nhiều mà chỉ có duy nhất 1 con fox lai cái
cô em cũng có phối dobecman nữa :))....hôm đó người ta đắt con dob lại cô em mới nhốt con Dob chung[dobecman] với con fox lai [cái] :|
Lúc mà thấy con fox có bụng... mới nghi...
đợi nó đẻ ra =)) =))... được duy nhất 1 bé
Nên đưa qua bên nhà em nuôi chơi...
Lúc nó được 1 năm thì to hơn fox gấp 2... nhưng màu thì là của dobecman... :D
Chuyện này thật 100% đó ạ...
Uh, nếu con đực to cao, còn con cái thấp nhỏ, thì anh nghỉ chắc cũng chẵng có vấn đề gì. Còn ở đây, con cái là GSD to cao, mà con đực là chú cheo nhỏ xíu, nếu đứng cùng nhau, chắc con Cheo chưa tới bụng con GSD nữa, thì không biết làm sao mà nó thực hiện được, anh nghĩ hoài không ra, hỏi ông bạn, ổng nói “tao cũng hổng biết luôn”. Đúng là ngộ thiệt. Tình yêu không phân biệt cao thấp…ha?

:wel:

letranle

Em mới search google, thấy có con cheo - nhưng không tưởng tượng ra chó cheo thì giống thế nào?:)
Em nghĩ là chuyện đó có thể thôi! Dù sao nghe thấy chết chóc là em đã không thích rồi! Anh lại làm em thấy thêm lo lắng về Bi nhà em!
Anh up thêm ảnh nữa đi! 17 chú mà anh lười chụp quá!
Trời, hổm rày anh bận gần chết, bỏ trang trại cho mấy chú công nhân quản, vô chưa được.
Để rỗi rồi vô sẽ chụp mấy tấm, nghe nói có một em hạ sinh được 3 nhóc nữa mà chưa xem được, con này lai giữa Thái, PQ, Phú Thái gì đó (cũng hổng biết nữa) với con chó ta bắt chuột trong trại.
Vậy nhé.

Còn con chó của ông bạn anh như con cheo vậy, hỏi ổng, ổng nói chó Cheo của người ta cho, anh cũng chẳng biết, thấy cũng là lạ, hay là có tên gọi nào khác mà mình không biết.

Khủng long

Active Member
Trời, hổm rày anh bận gần chết, bỏ trang trại cho mấy chú công nhân quản, vô chưa được.
Để rỗi rồi vô sẽ chụp mấy tấm, nghe nói có một em hạ sinh được 3 nhóc nữa mà chưa xem được, con này lai giữa Thái, PQ, Phú Thái gì đó (cũng hổng biết nữa) với con chó ta bắt chuột trong trại.
Vậy nhé.

Còn con chó của ông bạn anh như con cheo vậy, hỏi ổng, ổng nói chó Cheo của người ta cho, anh cũng chẳng biết, thấy cũng là lạ, hay là có tên gọi nào khác mà mình không biết.

Tên nó nó là Cheo ,hay nó là giống chó Cheo hả bạn ? . Hôm nào tiên chụp hình mấy em trong trại thì chụp luôn em Cheo này gởi hình lên cho bọn mình coi với nhé . Nhge bạn kể cũng thấy tò mò quá :blusshing::blusshing::blusshing: .Cám on bạn trước .

letranle

Tên nó nó là Cheo ,hay nó là giống chó Cheo hả bạn ? . Hôm nào tiên chụp hình mấy em trong trại thì chụp luôn em Cheo này gởi hình lên cho bọn mình coi với nhé . Nhge bạn kể cũng thấy tò mò quá :blusshing::blusshing::blusshing: .Cám on bạn trước .
Ok! sẽ tranh thủ chụp để đưa lên. Hồi trưa mới đi nhậu chung với ổng, có hỏi ổng con chó Cheo còn không? ổng nói còn. Ổng là anh Rẫy - Chủ tịch xã Long Hưng - Biên Hòa.