• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình làm quen

T-Rex

Member
Mình rất thích chó mèo nhưng cái thân tha hương cầu thực, nhiều khi một tháng phải đổi phòng trọ 2 lần, ăn mì gói nhiều hơn ăn cơm thì lấy đâu mà chó với mèo :( thế nên có khi mình cũng thấy tủi thân. Các bạn cho mình ngắm nhờ mèo của các bạn với nhé!

RUBY51

Mình rất thích chó mèo nhưng cái thân tha hương cầu thực, nhiều khi một tháng phải đổi phòng trọ 2 lần, ăn mì gói nhiều hơn ăn cơm thì lấy đâu mà chó với mèo :( thế nên có khi mình cũng thấy tủi thân. Các bạn cho mình ngắm nhờ mèo của các bạn với nhé!
Nếu là một người thực sự yêu chó mèo thì rất chào mừng bạn đến với Vietpet và hội yêu mèo. Mình đoán bạn là sinh viên, sau này khi tốt nghiệp đi làm ban sẽ có điều kiện hơn để tự nuôi một em cún và em miu dễ thương. Còn bây giờ bạn có thể tham gia sân chơi Vietpet. Hội yêu mèo Hà Nội offline một tháng 1 lần, rất chào mừng bạn đi off để được tận tay ôm ấp những em mèo xinh đẹp, đáng yêu nhé. Bạn hãy theo dõi để biết lịch off nhé. Welcome!

Bạn à, nếu chưa có điều kiện nuôi thì hãy đi xem các chú mèo và chó ở offline để học hỏi thêm kinh nghiệm. Mà là sinh viên nên chắc là chưa không có nhiều thời gian để chăm sóc nó đâu. Đợi bao giờ có công ăn việc làm với có chỗ ở cố định thì nuôi cũng không muộn đâu. Mình cũng yêu chó mèo lắm, nên lúc mình còn ở bên Bỉ mình cũng nuôi một bé mèo, nhưng sau đấy là phải về nước nên không mang đi được, nên phải tặng cho người khác, buồn lắm. Và lại nếu cho nó ở căn hộ thì hôm nào cũng phải đi dạo 2 lần... nhiều lúc cũng lười nữa :D . Ở chỗ đông người mà người ta không thích chó, thì người ta sẽ làm ra bao nhiêu chuyện để bạn phải mang con chó đi.

Phu Dung

Moderator
Cứ tha hồ ngắm và comment, T-Rex ạ. Tất cả thành viên hội yêu mèo đều có mèo rồi nhưng ai cũng có thêm những con mèo trong mơ của riêng họ nữa. Thế nên Hội yêu mèo luôn sẵn lòng chia sẻ với bạn những niềm vui và nỗi buồn về những con mèo của mình. Mèo của chúng tôi cũng là mèo của bạn :)