• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình hỏi về thức ăn Royan Canin

BILL_HỊP

Member
vậy à :|
mình nuôi con rott cũng cho nó xơi 2 bai A3 super junior rồi .

tin này có chính xác ko bạn .
vì A3 là loại đắt tiền nhất dành cho chó .

Bitaro

Mình thấy là họ chỉ list một vài sp chứ có list toàn bộ đâu bạn.. MÌnh vẫn đang cho em chó Lab của mình xài cái nè... Vietnam ko thấy nhập dòng dành riêng cho Labrador nên chả có đúng hàng mà dùng...

dragon82

Member
ở VN trước giờ mọi người vẫn đánh giá RC là chuẩn nhất rồi, và cũng qua nhiều năm các cún đều phát triển tốt, nên có thể tạm kêt luận là RC là thức ăn khô tốt cho cún

tuanquangdo

Thức ăn (cám) của chó mèo ở VN đa số là rất mắc tiền : vì là hàng nhập từ nước ngoài như ( thailan, trungquoc, .v..v...).
1 ) Nói về tiện lợi của thức ăn ( cám ).
1.1 ) đi làm cả ngày tối mới có thời gian chơi với cun ( thì mua bao (cám) là tiện nhất.Vì không phải đun hay nấu ( cám + nước = 15p ).
1.2 ) Có thời gian nấu, nướng : thì không thích ( cám ) vì biết được trong (cám) họ bỏ cái gì?...thử tính theo logic : ( người nhập cám : tiền thuê văn phòng + tiền thuê kho bãi + tiền công nhân + tiền vận chuyển + tiền hoa hồng cho đại lý bán lẻ + tiền = 1 bao cám bán 1tr500 = vốn khoảng 500k còn lại 1 tr là tiền lãi ) Bao cám 500k năng 20kg thì : Cám + hương liệu...
1.3 ) Ăn (cám) chưa hẳn là không tốt vì ( cám ngô, cám khoai,..v..v..) heo ăn cũng mập như thường...vì vậy chó mèo ăn cũng mập :))
1.4 ) Nếu nuôi chó nhỏ ( từ 2 tháng tới 4 tháng ) : tốt nhất cho ăn cám
1.5 ) Nuôi chó lớn từ ( 6 tháng trở lên ) : ăn cổ gà, thịt bò, nội tạng bò,..v..v...( hoặc người ăn gì chó mèo ăn cái đó :D ).

pet.nckt

Thông tin RC chứa chất độc hại, bị cấm bán ở Mỹ được đưa ra từ năm 2009 rồi và cho đến giờ vẫn chưa có thêm thông tin gì mới. Mình thấy hiện tại mọi người vẫn đánh giá RC là thức ăn khô chuẩn nhất cho cún.
Labrador là giống chó trung bình, 2 bạn socolasua và Bitaro có thể cho em Lab của các bạn dùng loại RC medium