• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình hỏi về gà Thái với !

hikaru

Mình có một cặp gà Thái , em mái đang đẻ trứng , nhưng sao em ấy đẻ ra trứng nào là mổ ăn luôn , thấy "khác thường " quá ? Các bạn có biết đây là triệu chứng gì không ? Trả lời giúp mình với ? Mình nghe đâu đó là do nó thiếu Vitamin A , nhưng sao mình bỏ thêm cà rot vào cho em ăn rồi mà vẫn không cải thiện được ??

Mình có một cặp gà Thái , em mái đang đẻ trứng , nhưng sao em ấy đẻ ra trứng nào là mổ ăn luôn , thấy "khác thường " quá ? Các bạn có biết đây là triệu chứng gì không ? Trả lời giúp mình với ? Mình nghe đâu đó là do nó thiếu Vitamin A , nhưng sao mình bỏ thêm cà rot vào cho em ăn rồi mà vẫn không cải thiện được ??
CHÀO BẠN!!

Theo mình nghĩ đây là triệu chứng thiếu PROTEIN: thông thường để sản xuất ra 1 quả trứng gà máy cần 14,5gam Protein tiêu hóa hoặc 17 - 18gam Protein thô. Và khi trong khẩu phần ăn thiếu thêm Ca thi triệu chứng trên càng nặng. nhu cầu Ca cho gà trong giai đoạn đẻ trứng khoảng 2 - 2,4 gam.
Chỉ cần bạn bổ sung thêm Protein và Ca trong khẩu phần ăn thường xuyên thì triệu chứng trên sẻ chóng khỏi!!!!!!!!