• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình hỏi về cân nặng Husky

knowyou

Mình có em husky gần 2 tháng mà chỉ nặng 1kg8 thôi vậy là bình thường hay suy dinh dưỡng ạ. Nếu suy dinh dưỡng thì có cách nào cho nó ăn tăng cân mà ko hại đến đường tiêu hóa.

Mình cũng hỏi luôn là em nó chích ngừa vào lúc 7 tuần, 1 tháng sau nữa chích lại mũi 2. Nhưng mình thấy trên diễn đàn nhiều bạn tư vấn chích thêm 1 mũi 3 nữa cho tăng đề kháng. Vậy có nên chích mũi 3 không ạ. Mình hỏi mấy bác sĩ gần nhà người bảo nên người bảo không chả biết được.

Thank you all :D

zodiac123

Member
không ông ơi, tôi bảo 1kg8 đấy, chứ 8kg1 là mập luôn rồi. Con Xu nhà tôi 3 tháng rưỡi mới 8kg1

yeuketoan89

Active Member
má ơi, 1kg8 á. thế thì bằng chó phốc à. suy dinh dưỡng nặng rồi bạn ơi :(
bạn cho biết chế độ dinh dưỡng thế nào đi

viponline01

Member
má ơi, 1kg8 á. thế thì bằng chó phốc à. suy dinh dưỡng nặng rồi bạn ơi :(
bạn cho biết chế độ dinh dưỡng thế nào đi
Đúng vậy. Bé quá Roxy bằng tuổi ấy còn nặng hơn nhiều.:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss

zodiac123

Member
Má ơi, Husky mà 1kg8 thì là con gì hả bạn :-ss ? Thế này thì bằng con phốc như bác yeuketoan89 nói kìa. Bạn nêu thực đơn cho mọi người biết đi, hay bạn nhầm chó bạn là hus ? :w

traiy

Member
cho mình ké xíu nha chủ topic. Mấy bạn cho mình hỏi là husky của mình tròn 3 thang được 7kg như vậy là ốm hay vừa?

knowyou

Mình ở HCM. Em này mình vừa mua được của 1 bạn bảo là con của 2 bố mẹ nhập thái. Em nó sinh 19/5/12 đến giờ thì là 2kg chẵn. Mình hỏi thì bạn ấy bảo bt. Trước mình có nuôi 1 em con của Bò thì khoảng 3 tháng nó dc 6kg rồi :(

PS: theo mình hỏi thì bạn ấy bảo em nó đang ăn hạt

zodiac123

Member
Bạn ở chỗ nào của HCM. Để bữa nào mình chạy qua ngó thử. Hus sao mà ốm thế nhỉ ???:(|):(|)