• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình hỏi shop alaska của Chú Chính

hunghiepsi

Thấy mọi người đều mua chó ở bên ngoài mà ko rõ nguồn gốc or chó bệnh như các shop khác ( điển hình là Tùng Lộc..vv..vv) Mình tính hỏi các bạn sao ko mua chó ở chú này @@ mình kiếm google mới ra, chứ ko phải pr gì nhé ! mình kiếm trong box mua bán này nhìu rồi, cảm thấy chú này làm đàng hoàng và từng lên báo nữa @@ Nhưng ít bạn mua của chú này hay sao í :D Giá cả đắt đỏ hay sao hả bạn :D mình đang tính làm 1 em mà hiện giờ ko dám tin ai.... tính mua 1 con to luôn, nghe shop bán là khoảng 17 chai trở lên. Nên sợ nó chết là ngu luôn :((

MR.CHICO

Member
Thấy mọi người đều mua chó ở bên ngoài mà ko rõ nguồn gốc or chó bệnh như các shop khác ( điển hình là Tùng Lộc..vv..vv) Mình tính hỏi các bạn sao ko mua chó ở chú này @@ mình kiếm google mới ra, chứ ko phải pr gì nhé ! mình kiếm trong box mua bán này nhìu rồi, cảm thấy chú này làm đàng hoàng và từng lên báo nữa @@ Nhưng ít bạn mua của chú này hay sao í :D Giá cả đắt đỏ hay sao hả bạn :D mình đang tính làm 1 em mà hiện giờ ko dám tin ai.... tính mua 1 con to luôn, nghe shop bán là khoảng 17 chai trở lên. Nên sợ nó chết là ngu luôn :((
hay bạn mua pet ở iPet đó mình có mua e pitt ở đó rất khỏe mạnh ^^ giá cũng rẻ và sức khỏe trên hết

MR.CHICO

Member

hunghiepsi

haiz... mấy người bán chó to tại HN rồi, ng ta nuôi đc 1 năm nên yên tâm.... nhưng gd phải ship.... gửi tiền trước cho nó rồi mới gửi chó..... đúng là nguy hiểm thật >.< sao MOD mình ko có vụ nhận trung gian nhỉ ^ ^ khi nào MOD nhận đc tiền của bên A và bên B giao chó thì deal và send cho nhau thôi :D

pol_bmw

Member
Chổ bác Chinh mình nghĩ yên tâm, mà giá hơi chat tầm 800$, chích 2 mũi rồi mới giao cún, chó bố mẹ đẹp, mà thấy đẻ suốt ko bít mấy đời sau nó còn khỏe nữa ko:))

quanlh86

Member
à tại mình thix gd trực tiếp tại HCM mà vẫn chưa ưng chổ nào. Mấy shop thì đa số toàn ở HN và nhận ship. Nãy gặp topic bán chó Gian to như con gấu lun có 15 chai của ng ta bán lại (nên rẻ hơn shop) mà ở HN mới ác
[Toàn Quốc] Bán Alaska Giant Trưởng Thành - Mua Bán Chó - Yêu Thú Cưng
thix cỡ này nè ~.~
mua của bạn này ok lắm bạn ah. mình đã từng mua 1 em collie của bạn này. chó khỏe mạnh. mới về có bị đi ỉa 2 hôm, cứ alo là bạn ý qua chăm sóc. sinh viên thú ý nên những vấn đề về sức khỏe cún khá chuẩn.

quanlh86

Member
^ bạn giao dịch ra sao ? bạn ở Hn luôn hả ?
lần trước mình đặt mua 1 em collie. đặt cọc 3 triệu, khi co cún mình đến xem , ưng ý thì trả nốt tiền . mình thấy bạn này toàn nhập cho to về bán nên bạn có thể yên tâm về sức khỏe. trước mình mua thì mua chó bé

hunghiepsi

thế mình ở HCM ko biết bạn í có nhận cọc ko ta :)) chắc send hết money qua mới nhận về đc quá :))

Việt Alaskan

Mình thì chưa nhìn thấy giấy tờ của chó của chú Chính, nhưng qua xem ảnh thì khuôn mặt của em chó giống cái Alaska Virgin và em đực Noble ở nước ngoài bị xếp vào loại Alusky (50%husky x 50% Alaskan) Mà thấy chú báo giá cũng khá cao nên cũng ko biết thế nào! Anh em nào có kinh nghiệm vào chia sẻ với nhé

Lê Khánh Linh

Mình cũng ở HCM. Cũng đang phân vân như bạn. Thấy có 1 vài shop ở HCM nhưng ở HN bán chó đẹp cực :(