• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho Mình Hỏi Kinh nghiệm nuôi Husky

hermes14

Member
Hi các member
Mình vừa bắt 1 em husky đc 3 tháng tuổi.
Ăn khỏe,ỉa khỏe,nghịch cũng khỏe @@.Bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi 1 số vấn đề với ^^.:
***Nhà mình có sân và nuôi 1 em becgie.Sân không rộng lắm nhưng trồng khá nhiều cây và có khá nhiều đất.Theo các bạn có nên nuôi em ý ngoài sân không hay nuôi trong nhà?????
***Em này rất cuốn mình.Mình đi đâu em đi đó.Khi mình ra ngoài em ý cứ tru lên ý @@.Có cách nào khắc phục không????
Hiện tại mình đang nuôi em ý trong nhà.Nhờ các mem tư vấn giúp nhé ^^.
Ah mà cún mới về thì cần làm những việc gì để cún vui nữa :-??

Nếu ở hn mà gần linh đàm gặp mình tư vấn cho ko thì nuôi theo cách của bạn tùy nhà. Mà bọn này rất hay ăn linh tinh. Thả dễ ăn đất cát là mắc bệnh đường ruột. :)) rất nghịch thích vồ gà . Cần cho vui chơi hợp lý chó lao động mà dắt đi bộ là tốt vì chó nhỏ chưa chạy đc tránh lười vận động ăn nhiều béo sập bàn. Khi hậu thay đổi hay bị đi ngoài nữa :))