• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình hỏi em mèo này thuộc giống mèo gì

sutu_220889

Mình đang định rinh e mèo này về nhưng không biết em ấy là giống mèo gì, thấy chủ của em ấy bảo đó là mèo lai, nhưng mà hình như lai ta nhiều quá thì phải, liệu nuôi lơn thì lông em ấy có xù lên không hay là chỉ như mèo ta thôi, bạn nào biết thì tư vấn cho mình với nhé

golden-sr

Member
Em này đáng yêu mà bạn...Gần giống Bông nhà mình... Theo mình thì lớn lên lông không dài nhưng dày và mượt, khác chất lông của mèo ta... Nhìn màu mắt của bé đẹp dã man, trong sáng kinh khủng :))

bé mèo này chắc là mèo nga lai mèo ta,nếu mà lớn lên mặt bé không bị dài ra thì sẻ rất đẹp...

hoalinh

Member
Theo mình biết đây là gíông mèo " vietnam cat " , loại này rất thông minh , gần gũi với chủ , bắt chuột giỏi , lông ngắn .Bạn mà nuôi mèo lông dài khổ lắm , những lần thay lông thì thôi rồi ! Lông bay khắp nhà , lên chăn chiếu , lên mâm cơm , lên đĩa thức ăn , trong cốc nước và thỉnh thoảng chui tọt vào miệng .... đôi khi nhằn nhằn mãi ở lưỡi mới lấy được ra

sis_luli

Member
Giống con bé Milk nhà mình bạn ạk :D
mèo ta lại nga, ngoan mà nhìn đáng yêu lắm (mỗi tội cái mặt lừa tình thế chứ khá là hiều động đấy)