• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình hỏi chó Rot bị lỗi thì giá tầm mấy triệu ?

rita

Nhà mình có nuôi 1 bé Rot cái (8 tháng) nhưng bị 2 cái lỗi:

1. Đầu:
rất nhỏ so với chó đực. Nếu so với chó cái có nhỏ hay không thì mình không biết. Body thì bình thường.

2. Miệng: bị móm. Có lúc nhìn bình thường, có lúc nhìn rất móm.

Chế độ ăn đầy đủ: cá nục, 2 lạng thịt bò vụn gồm tim,gân, nạc, 1 miếng phomai, rau củ/ngày.

Nhà mình rất nhỏ nên muốn bán lại bé nhưng không biết nên bán giá bao nhiêu. Có người trả 4 triệu. Bị 2 lỗi như trên thì giá rẻ như vậy hả mọi người ?.

Bị lỗi như vậy có nhân giống được không mọi người? Nếu cho phối với chó đực đầu gồ, vuông to thì lứa con sau này có cải thiện được không?

[/url][/IMG]

ttpds82

Member
Lỡ rồi nuôi em nó đi bạn, bán 4 t cũng không phải là rẻ đâu, chó không đuôi không giấy tờ như chó của bạn người ta bán từ 5 tới 7t nhiều lắm, chó bạn bị lỗi răng là nặng rồi

Bạn đã hỏi vậy thì bạn là người rất có tâm với Rott và với phong trào rồi. Cám ơn bạn.
Xin trả lời với bạn như sau:
1- Đầu - Miệng: Lỗi răng như này là rất nặng rồi. Đừng cho em nó sinh sản nếu bạn không muốn có thêm vài người dở khóc dở cười như bạn.
2- Giá bán: 4 triệu quả thực là được giá đối với em này, nếu để ý kỹ bạn còn thấy chân nó thẳng tưng thế kia nữa mà!
Bán đi và chơi 1 e khác có chất lượng.
Hy vọng người chủ mới cũng sẽ chỉ nuôi làm Pet chứ không nhân giống!

superhat

Lỗi nặng quá bán có người mua là mừng rồi đó bạn , nhìn mặt nó thấy kỳ kỳ sao đó .

rita

Chắc mình sẽ Thuyết phục gia đình giữ lại nuôi. Ko biết có mê tín dị đoan ko.

Nhà từng nuôi 6 con chó rồi , nhưng từ khi nuôi em từ khoảng 8 tháng nay thì mình gặp may mắn suốt.

Thất nghiệp tự nhiên có người gọi đi làm, bệnh lâu năm tự nhiên khỏi, và còn nhiều chuyện lắm, toàn nhờ em ấy mà mình có cơ duyên gặp.

Mỗi lần em ấy bệnh là y như rằng sắp có chuyện ko hay xảy ra. Ko biết có phải động vật có giác quan thứ 6 ko.

luongthetrung

Chắc mình sẽ Thuyết phục gia đình giữ lại nuôi. Ko biết có mê tín dị đoan ko.

Nhà từng nuôi 6 con chó rồi , nhưng từ khi nuôi em từ khoảng 8 tháng nay thì mình gặp may mắn suốt.

Thất nghiệp tự nhiên có người gọi đi làm, bệnh lâu năm tự nhiên khỏi, và còn nhiều chuyện lắm, toàn nhờ em ấy mà mình có cơ duyên gặp.

Mỗi lần em ấy bệnh là y như rằng sắp có chuyện ko hay xảy ra. Ko biết có phải động vật có giác quan thứ 6 ko.
cái đó thì bác hỏi em nó coi... sau tao nuôi mày tao hên quá..thoi vậy tao nuôi mày suốt đời đến răng rụng lông bạc hen :D

pet_pg

Member
1 LỜI KHUYÊN CHÂN THÀNH...Lên giữ em ấy lại nuôi bạn nhé. Nếu bạn đã cảm nhận thấy là nuôi em nó gặp may mắn ok như vậy. Thì hãy coi bạn cún này là vô giá. chứ đừng nói 4t hay 40t. Rất nhiều ng ... đang ở cái năm khó khăn chung này mong có đc may mắn như bạn mà k đc đâu. NẾU LÀ MÌNH. THÌ EM CÚN NUÔI CÓ MAY MẮN NHƯ NÀY THÌ EM ẤY CÓ LỖI TẤT CẢ MÌNH VẪN SẼ GIỮ LẠI NUÔI. HÃY NGHĨ ĐÓ LÀ CÁI DUYÊN CỦA MÌNH.
.

Shyn1012

Nhà mình có nuôi 1 bé Rot cái (8 tháng) nhưng bị 2 cái lỗi:

1. Đầu:
rất nhỏ so với chó đực. Nếu so với chó cái có nhỏ hay không thì mình không biết. Body thì bình thường.

2. Miệng: bị móm. Có lúc nhìn bình thường, có lúc nhìn rất móm.

Chế độ ăn đầy đủ: cá nục, 2 lạng thịt bò vụn gồm tim,gân, nạc, 1 miếng phomai, rau củ/ngày.

Nhà mình rất nhỏ nên muốn bán lại bé nhưng không biết nên bán giá bao nhiêu. Có người trả 4 triệu. Bị 2 lỗi như trên thì giá rẻ như vậy hả mọi người ?.

Bị lỗi như vậy có nhân giống được không mọi người? Nếu cho phối với chó đực đầu gồ, vuông to thì lứa con sau này có cải thiện được không?

[/url][/IMG]
5

chó bi lỗi miệng móm là sao vậy mấy bạn... tại cái hình này mình không xem được? xin mấy pro chỉ giáo giup dùm mình chó bị lỗi móm miệng là sao vậy và có ảnh hưởng gì không