• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mèo

bocxu

Member
Nhà mình có 2 chú mèo con cần cho đi gấp: 1 con tam thể, 1 con màu vàng, đều là mèo cái. mèo xinh, nghịch, ăn tốt.
Cảm ơn bạn nào nhận nuôi nhé
Nhung: 0983060902
Day la anh chung no luc moi sinh.

bocxu

Member
them may cai anh cua chung no va me luc moi sinh

Thêm mấy cái ảnh của chúng nó và mẹ lúc mới sinh

ngudaymuon

Active Member
Nhìn mèo con, mặt con nào con nấy yêu kinh. Chúc các bé tìm được những người chủ tốt và thực lòng yêu thương các bé.

Xin hỏi bạn mua mèo bố ở đâu vậy :)? Đó có phải Maine Coon không?
Nhìn cái ảnh cuối có nhóc đang ti hí nhìn camera ngộ quá :D
Chúc các bạn mèo sớm có chủ mới nha.

meodaituong

bạ ơi mmeof này biết đi chưa, bé quá sợ bắt về nó chết kôg, nêu dc cho mình đăng kí em tam thẻ nhé
sdt minh 0948033688

bocxu

Member
Cảm ơn các bạn đã quan tâm. Hỏi mình mèo bố thì quá khó:D 2 con mèo cái nhà mình đẻ liên tục mà không biết thằng mèo đực nào là thủ phạm reo rắc tai hoạ.
Lứa mèo 4 con này được tháng rưỡi rồi, 2 con ăn cơm như lợn, chạy lung tung, phá phách cắn xé. 2 con thì èo uột, nhỏ như con chuột. mình không biết tại sao lại thế nữa, lúc mới sinh cả 4 đứa đều to bằng nhau, chăm sóc, ăn uông như nhau.
Mình không định cho 2 con to đi sơm như vậy nhưng vì cách đây 1 tuần mèo mẹ bị cảm, nôn và đi ngoài 3 ngày liên tục, k ăn uông gì nên bây giờ mặc dù đã khỏi thì cũng chỉ là da bọc xương. Chưa hết, trong 2 con mèo còi thì 1 con bị chó cắn, sưng tím khắp người. vì thế hôm trước mình mới phải up lên đây để tìm nhà cho 2 con mèo to. 2 con này ở nhà thì toàn tranh bú với 2 con còi, vật lộn với mẹ nó. cho chúng nó đi, mình tập trung chăm mèo mẹ và con còi bị chó cắn.
Buồn là, đêm hôm trươc con mèo mèo còi bị chó cắn đã mất, sáng ra thì cũng có bạn đến đón 2 con mèo to. thế là nhà mình còn có 1 con mèo còi
Bây giờ mèo mẹ đã khá hơn, có sữa, suốt ngày chăm sóc, liếm láp cho con còi. mình sẽ chăm cho con còi này xinh đẹp, mượt mà như cục bông rồi lại tìm nhà mới cho chúng nó.
Cảm ơn các bạn

bocxu

Member
Cảm ơn powerfullvn. Bạn nào trong diễn đàn này cũng là những người chủ tốt bụng.
Mình nghĩ rằng: đã không nuôi thì thôi, nếu đã nuôi thì con chó, con mèo cũng như thành viên trong nhà. Quan sát, chăm sóc chúng nó mới thấy loài vật nhiều điều thú vị, bất ngờ, cảm động lắm. chúng nó chỉ không nói được thôi.
Vấn đề của mình bây giờ là: bạn trai mình rất ghét mèo. Với lý luận: mèo là loài vật lạnh lùng, bản chất vẫn hoang dã, có thể bỏ nhà, bỏ chủ bất cứ lúc nào, anh ấy đã ra tối hậu thư: Trong nhà có anh thì không mèo, có mèo thì không anh. Mà khổ nỗi, mình không thể thiếu 1 trong 2 "loài" đấy.

À, mình hỏi cái bạn đen trắng nằm bên trái ý. Mình đang tìm kiểu mèo như vậy, hoặc là đen xù toàn thân. Bạn nào biết giúp mình với, lập topic thì mãi chẳng được gì cả.

Mr.Kin

Member
chị ơi,chị còn mèo ko ạ ? nhà chị ở đâu ? em đang cần nuôi thêm 1 chú mèo nữa cho có bạn có bè với chú mèo con ở nhà !

bocxu

Member
Con mèo đen trắng đấy là anh cùng cha khác mẹ với lũ mèo con này. Nó ngoan lắm. trong thời gian mèo mẹ bị cảm, nó thay mẹ ủ ấm, liếm láp cho các em. Nó bị lũ mèo con rúc tí trụi cả lông bụng.
Nó mất hôm thứ 7. Talawas đã giúp mình chôn nó dươi một gốc cây ở công viên Thống Nhất.
Mình nhớ và thương nó quá

bocxu

Member
Kin ơi nhà chị hết mèo rồi. nếu em đợi được thì khoảng 2 tháng nữa liên lạc lại nhé. 1 con mèo nhà chị lại sắp đẻ
cảm ơn em

Mr.Kin

Member
Kin ơi nhà chị hết mèo rồi. nếu em đợi được thì khoảng 2 tháng nữa liên lạc lại nhé. 1 con mèo nhà chị lại sắp đẻ
cảm ơn em
vâng ạ ,em cám ơn chị .thấy mọi người post mèo lên là có người xin ngay,e toàn chậm chân,chứng tỏ,mọi người rất yêu quý mèo .e chúc mọi người zui zẻ bên những chú miu xinh của mình ạ !