• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho hoi Husky cua minh bi sao vay?? Urgent

thedark797

Chào các bạn. Mình mới nuôi Husky được vài hôm, không biết nên mua o Trung Thành - Hồng Mai, so với các con khác thi Husky mình kha linh hoạt va nghịch, mới mang về nha dc 4 hôm thì 2 hôm nay nó cứ khạc khạc như hóc xương nhưng không phải, như kiếu bi bi ho, hôm qua thi chỉ bi ho nhưng hôm nay thì thỉnh thoảng có chớ ra 1 ít nước trắng trắng như kieu bị nôn nhung chỉ la vài giọt. Ai co kinh nghiêm đi trước cho mình biết nó bị sao vậy và phải làm thế nào la tốt nhất? Rất cám ơn mọi người

nokia_n95

Member
Bạn mang nó đi khám ngay vào sáng sớm mai nhé, giống hệt con Đốm ngày xưa của mình, lúc mua thì rất linh hoạt, về nhà được 2 hôm thì lăn ra ốm, mang lại chỗ mua thì họ chích cho 1 mũi thuốc, giá 100K, vai ngày sau thi em nó đi. Giờ đi qua chỗ Hoàng Hoa Thám đó vẫn còn cay mũi. Tiền mất thì không tiếc lắm, nhưng thuơng em Đốm quá. Sau này mới biết em nó bị carre

kendyo

Member
Chào các bạn. Mình mới nuôi Husky được vài hôm, không biết nên mua o Trung Thành - Hồng Mai, so với các con khác thi Husky mình kha linh hoạt va nghịch, mới mang về nha dc 4 hôm thì 2 hôm nay nó cứ khạc khạc như hóc xương nhưng không phải, như kiếu bi bi ho, hôm qua thi chỉ bi ho nhưng hôm nay thì thỉnh thoảng có chớ ra 1 ít nước trắng trắng như kieu bị nôn nhung chỉ la vài giọt. Ai co kinh nghiêm đi trước cho mình biết nó bị sao vậy và phải làm thế nào la tốt nhất? Rất cám ơn mọi người
Rất tiếc phải nói với bạn là bạn mua nhầm chỗ . Chỗ đó rất người nói là chó nhập về toàn chó yếu , chó bệnh , nên tránh mua ở đó . Bạn cho chó đi khám và uống thuốc đi . Hi vọng em ý đuợc chữa trị kịp thời . Chúc e husky nhà bạn chóng khoẻ

phamhuyhoang

Active Member
cái này thì bạn thử làm như mình viết nhé^_^ nếu không khỏi đến nhà anh Kì cầu gỗ bắt đền nhé ^_^MEDROL ngày một viên (nếu chó to thì ngày 2 viên)
ZITHROMAX ngày uống 2 lần mỗi lần 1cc ^_^ cách sử dụng thuốc kháng sinh bột như thế nào thì gọi điện cho mình mình sẽ hướng dẫn ^_^