• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho hỏi về chó husky

Tiến Nam

Chả là em lần đầu nuôi chó husky,hnay mới mua một em được gần 2 tháng tuổi (nhà đẻ) và lúc về thấy nó không sủa một tiếng nào.Như thế có bình thường không các bác,hay tại bé còn sợ và chưa quen.Với cả tầm này thì nên cho nó ăn gì,buổi đêm đi ngủ thì để nó ở đâu.Em cảm ơn trước :)

hermes14

Member
Husky không bao giờ sủa gâu gâu như các loài chó khác bạn nhé :).Khi cún mới về bạn nên dành nhiều thời gian bên cún.Như thế nó sẽ coi bạn là người thân duy nhất.Khi bạn đi đâu mà cún không thấy bạn nó sẽ kêu và hú.:).Nhớ tiêm phòng và tẩy giun bạn nhé.Mình vừa bị chết 1 em husky vì chủ quan đấy :(.

hiepdd

Member
Husky không bao giờ sủa gâu gâu như các loài chó khác bạn nhé :).Khi cún mới về bạn nên dành nhiều thời gian bên cún.Như thế nó sẽ coi bạn là người thân duy nhất.Khi bạn đi đâu mà cún không thấy bạn nó sẽ kêu và hú.:).Nhớ tiêm phòng và tẩy giun bạn nhé.Mình vừa bị chết 1 em husky vì chủ quan đấy :(.
vẫn sủa bác ơi :)) bác nuôi chung vs chó tay hoặc chó sủa như fox hoặc pòodle . e đảm báo sủa :))

beBean

Member
husky k sủa mà chỉ kêu với lớn lên thì hú thôi, husky cũng dễ quen ng nên k có chiện kêu đêm đầu tiên về nhà mới như nhiều loại khác, bạn này giống mình mới nuôi nên lo lắng nhiều quá :D
Đồ ăn mấy e cún bé này thì cơm thịt nạc các loại, ít rau thôi, theo mình cún be bé tầm nên cho ăn cả đồ ăn khô chó mèo (trộn cùng sữa bột cho mềm) cho những bữa như buổi sáng mình ít thời gian chuẩn bị, mà cũng không lo cún thiếu chất nữa :D

phanh94

Member
chó nào là chó k sủa gâu gâu hả bạn :)) nhà mình đang có 1 đàn 41 ngày mà sủa ầm ầm đây này :))

phanh94

Member
nó chưa quen nhà ( hoặc vẫn sợ) thôi bạn nhốt nó 1 mình là nó sủa ngay thôi. bạn cứ cho ăn cơm với thịt nạc hoặc là hạt khô với thịt nạc là dc ( có thể hỏi ng bán cho ăn j thì cho ăn theo) đêm ngủ nên nhốt chuồng hoặc trải tấm nhựa là ok k nên cho nằm đất dễ viêm phổi