• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho hỏi tên loài chim này....

LY THUY

Member
Nhà e có người cho 1 e chim chuyên ăn thịt sống cá sống, e nó còn nhỏ chưa ra hết lông, đòi đút ăn không à nên rất dạng với người.
Có người nói e nó là chim Bối Cá, nhưng có người nói chỉ là dòng họ thôi chứ không phải là giống chim Bối Cá....
Nay e up hình e nó lên để nhờ những ai đã biết về loài này thì cho e hỏi 1 vài thông tin, và cho e biết tên chính xác của nó luôn nhé
.
Cảm ơn mọi người trước.

gadjbo

Chắc đến 80% là chim bói cá rồi bạn ạ. Đây là giống chim lớn, có màu xanh nhiều hơn, và không được sặc sỡ bằng chim bói cá loại nhỏ. Quê mình gọi con này là chim chả cá (hay chả hồng) mình cũng không hiểu vì sao lại gọi như vậy chắc là cho dễ phân biệt. Ngoài đặc điểm về hình dáng và sắc lông thì mọi hoạt động sống, săn mồi, sinh sản hoàn toàn giống chim bói cá

huntertron

Có thể bây giờ nó còn nhỏ nên cũng chưa ra hết màu, nhưng mình nghĩ nó là BC. Bạn cứ nuôi thử 1 thời gian nữa xem sao. Bạn nên mua cá nhỏ cho nó ăn :D! Càng tanh càng tốt. Mình thấy thằng anh mình nuôi nó nói vậy :D!

LY THUY

Member
Có thể bây giờ nó còn nhỏ nên cũng chưa ra hết màu, nhưng mình nghĩ nó là BC. Bạn cứ nuôi thử 1 thời gian nữa xem sao. Bạn nên mua cá nhỏ cho nó ăn :D! Càng tanh càng tốt. Mình thấy thằng anh mình nuôi nó nói vậy :D!
Chắc đến 80% là chim bói cá rồi bạn ạ. Đây là giống chim lớn, có màu xanh nhiều hơn, và không được sặc sỡ bằng chim bói cá loại nhỏ. Quê mình gọi con này là chim chả cá (hay chả hồng) mình cũng không hiểu vì sao lại gọi như vậy chắc là cho dễ phân biệt. Ngoài đặc điểm về hình dáng và sắc lông thì mọi hoạt động sống, săn mồi, sinh sản hoàn toàn giống chim bói cá
Thank 2 bạn nhiều nha,....Mình sẽ chăm sóc kỹ e nó để lớn lên xem có đẹp không.....
Mà dạo này nó ăn tùm lum hết àh,đút gì cũng ăn, kể cả cơm ngụi cũng không từ:D:D

thanhpite

Member
Con chim này theo tôi không phải bói cá bói cá có mỏ dài hơn . con này có khả nang người ta gọi là con THANH TƯỚC

LY THUY

Member
Con chim này theo tôi không phải bói cá bói cá có mỏ dài hơn . con này có khả nang người ta gọi là con THANH TƯỚC
Mình chắc chắn em này ko phải là Thanh Tước đâu bạn, nhà mình có nuôi em này rồi..
Hehehhhe, cảm ơn bạn đã đọc topic.
Thân