• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho hỏi Pate whiscat là gì ạ ???

Em thấy nhiều bạn nói chuyện về ăn uống của mèo thì thấy đề cập đến pate whiscat nhưng em chảng biết là cái gì. Ai chỉ em với để thi thoảng em đổi bữa cho mèo. Cái gì lạ miệng nó ăn sướng lắm... Giúp em vs nha

mistercat

Member
Pate wks là một dạng của wks, nó nấu cá chín, xay rồi làm giống pate hộp ấy. (Hộp màu tím, hình trụ). Nó trộn vào cơm rất dễ
Bạn có thể mua ở các siêu thị. Theo mình biết thì có siêu thị Thái Hà hay Fivir Mart có đấy

milkygirl6390

Active Member
ăn cái pate whiscat này sẽ không bị thận giống như ăn whiscat khô phải không nhỉ...:-S

mistercat

Member
Không sao cả đâu :D Mình toàn trộn với cơm. Thậm chí cho nó "ăn vã" cũng chả việc gì.

gobymon

Member
nhưng dạo này hình như do tình hình bão lũ nên không có hàng về.Tớ vào siêu thị mua toàn không có,mà mua ở ngoài thì sợ hết date

Có ai biết siêu thị nào gần Vạn Phúc - Hà Đông nhất có bán cái này không ạ ???????????????????????????

moimm

Member
Ra Trường Chinh mua mình vẫn thấy có hàng đấy. Có 2 loại : cá biển và cá thu, cá biển mình chẳng thấy tí miếng thịt cá nào, còn hộp cá thu thì nhiều thịt, có cả tí xương nữa, khoảng 22k/hộp.

Ra Trường Chinh mua mình vẫn thấy có hàng đấy. Có 2 loại : cá biển và cá thu, cá biển mình chẳng thấy tí miếng thịt cá nào, còn hộp cá thu thì nhiều thịt, có cả tí xương nữa, khoảng 22k/hộp.
Hộp cá có xương chúng nó có ăn được không chị

Mình cũng mới nuôi mèo cho nó ăn Meo nhưng có vẻ nó ăn rất nhiệt tình 3-4 ngày hết một gói 20k, mấy tuần ko để ý h cho ăn cơm nó không chịu ăn mà cho ăn nhiều meo mình cũng sợ nó bị thận nên mình muốn hỏi là ngoài meo và wishcat thì còn loại thức ăn hộp nào không ảnh hưởng đến sức khỏe của mèo không !

Beambeam

Active Member
Bạn mua được patê chưa? Có 2 loại nhé: 1 loại bên ngoài đề là cá thu và 1 loại là cá ngừ, cá ngừ thì mình chưa mua hộp bao giờ vì chưa tìm thấy, mình chỉ mua túi cá ngừ thôi hình như 8k hay 9k/túi cảm nhận thơm hơn, mềm hơn, không có xương, cá thu mình đã mua hộp 1 lần thấy có cả xương nhỏ bên trong nhưng mà xương mềm thôi, tụi mèo con nhà mình chén tất, có điều nếu không may hoặc tụi nó tham ăn quá thì vẫn có thể không tốt. Bây giờ thì mình chỉ mua túi cá ngừ thôi, thơm ngon lại mềm, không xương, tụi nhà mình bao nhiêu cũng hết :D

Mình cũng mới nuôi mèo cho nó ăn Meo nhưng có vẻ nó ăn rất nhiệt tình 3-4 ngày hết một gói 20k, mấy tuần ko để ý h cho ăn cơm nó không chịu ăn mà cho ăn nhiều meo mình cũng sợ nó bị thận nên mình muốn hỏi là ngoài meo và wishcat thì còn loại thức ăn hộp nào không ảnh hưởng đến sức khỏe của mèo không !
Royal cannin bạn ạ. Nhưng royal đắt lắm đấy, chỉ nên cho ăn phụ thôi, ép mèo nhà bạn ăn cơm đi.