• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho hỏi các tiền bối về bé bull nhà mình...???

bibisomy

Member
mắt bé nhà mình ra rỉ mắt, muĩ lúc khô lúc ướt, lúc chảy nước mũi, thỉnh thoảng hay hắt xì,nhưng vẫn nghịch khỏe, ăn khỏe...không có triệu chứng j là ốm, bé đã tiêm phòng. nhưng mình vẫn lo, không biết có phải bé có triệu chứng của viên phổi không? ai biết chỉ cho mình với...lo quá..
đây là hình ảnh của bé... mong các bác giúp đỡ :(

King of bulls

Vietpet sponsor
mắt bé nhà mình ra rỉ mắt, muĩ lúc khô lúc ướt, lúc chảy nước mũi, thỉnh thoảng hay hắt xì,nhưng vẫn nghịch khỏe, ăn khỏe...không có triệu chứng j là ốm, bé đã tiêm phòng. nhưng mình vẫn lo, không biết có phải bé có triệu chứng của viên phổi không? ai biết chỉ cho mình với...lo quá..
đây là hình ảnh của bé... mong các bác giúp đỡ :(
Dấu hiệu bệnh do thời tiết thay đổi đây. Bạn nên cần phải tăng đề kháng cho bé. Mấy bé nhà mình hầu như cũng bị như vậy. Mình tăng C và thuốc bổ cho tụi nhóc nhà mình trong giai đoạn giao mùa này. Giờ tụi nó khỏe như trâu...=))=))=))

Nhưng vẫn phải theo dõi tụi nhóc để có biện pháp sử lý kịp thời cho bé nha bạn. Chúc bé nhà bạn mau hết bệnh

Thân chào,

nếu mũi quá khô thì bạn nên bổ xung ít khoáng chất và vitamin cho em nó,chuồng trại để kín gió nhé và......ôm ấp nó vừa thôi ko lây ốm cho nó đấy=))=))=))

bibisomy

Member
Dấu hiệu bệnh do thời tiết thay đổi đây. Bạn nên cần phải tăng đề kháng cho bé. Mấy bé nhà mình hầu như cũng bị như vậy. Mình tăng C và thuốc bổ cho tụi nhóc nhà mình trong giai đoạn giao mùa này. Giờ tụi nó khỏe như trâu...=))=))=))

Nhưng vẫn phải theo dõi tụi nhóc để có biện pháp sử lý kịp thời cho bé nha bạn. Chúc bé nhà bạn mau hết bệnh

Thân chào,
cảm ơn bạn, bé ngủ ngáy lắm mà nghe khó thở, sụt sịt như người, mắt đỏ hoe ra rỉ,mũi khô roong và thở phì cả nc mũi lên mặt mình. sáng nay mình đã ra hiệu thuốc thú y tiêm cho bé thuốc bổ và kháng sinh rồi. không biết làm như thế liệu có được không ? haiz:((

nếu mũi quá khô thì bạn nên bổ xung ít khoáng chất và vitamin cho em nó,chuồng trại để kín gió nhé và......ôm ấp nó vừa thôi ko lây ốm cho nó đấy=))=))=))
hjx ngủ nghỉ trong phòng kín, chăn ấm đệm êm và còn đái dầm...cảm ơn đã góp ý...công nhận mình hay ôm bé...:(

King of bulls

Vietpet sponsor
cảm ơn bạn, bé ngủ ngáy lắm mà nghe khó thở, sụt sịt như người, mắt đỏ hoe ra rỉ,mũi khô roong và thở phì cả nc mũi lên mặt mình. sáng nay mình đã ra hiệu thuốc thú y tiêm cho bé thuốc bổ và kháng sinh rồi. không biết làm như thế liệu có được không ? haiz:((
Tạm thời theo dõi vậy thôi bạn. Không nên vội vàng lắm.

Thân chào,

mhoangthach

Member
nhân tiện topic này cho mình hỏi là nếu mũi của bé quá khô thì mình phải bổ sung vitamin cho nó àh các bác? Tại vì chó nhà mình cũng đang có dấu hiệu mũi quá khô.....

King of bulls

Vietpet sponsor
Mũi khô là do người thiếu chất, nhưng thông thường chó nhà mình thì mình bổ sung C !!!
Còn có thể bổ sung khoáng chất Wow của Pháp có đầy đủ khoáng chất và vitamin...

Thân chào,

bibisomy

Member
đúng rồi đấy, bình thường mình chỉ cho ỉn ăn mặn..xong mũi bé khô lắm...nghĩ hay thiếu khoáng nên nấu đồ thỉnh thoảng cho 1 lượng xíu muối tinh vào..ko để gây mặn cho bé..h mũi bé lại ẩm lại hơn chút rồi hehe

mhoangthach

Member
mà hình như hiện tượng này cũng do bị thiếu nước thì phải. Hôm trước mình thấy mũi bé nhà mình bị khô vì trong mấy ngày hôm đấy đang cho bé giảm uống nước...hôm sau cho uống nước liên tục lại thì thấy mũi bé hết bị khô..ko biết có phải do thiếu nước ko nữa...

King of bulls

Vietpet sponsor
Thiếu gì hay không thì mình là chủ nuôi sẽ cảm nhận được từ các bé, chó nhà anh có bé thiếu chất sơ, nên khi thả ra công viên thì đi ăn cỏ cây:D:D:D...!!!! Nên mình cứ thử cách nào tốt nhất cho bé nhà mình:D

Thân chào,