• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho em xin 1 con chó ta nhé, mua cũng đc ạ!!!

tình hình là nhà em cũng có chó rồi, xin về làm bạn cho nó, vơi cả chó ta để trông nhà luôn ạ, bác nào nuôi nh` ko kham đc cho em qua xin 1 con, hoặc là mua ạ, rẻ thôi, em ko có nh`...em ở Cầu Giấy ạ:love struck:

zaimz

Member
Bác Ducati cho mình biết thông tin chiều cao cân nặng chó bố, chó mẹ không?

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Nhìn mấy chú này xinh xắn quá cơ! Chắc bố mẹ nó cũng tầm phải ~ 30 kg đó mr Zaims ơi! Nhìn mặt nó kháu lắm, cạnh nhà a có một con mẹ (không to lắm) cũng có một đàn con đẹp gần như vậy đó e!
Thân

Evolution

Member
Bạn ducati 1098 ơi, mình muốn 1 con chó của bạn, bạn cho mình địa chỉ đi, cảm ơn bạn

Evolution

Member
Cảm ơn bạn Ducati nhá, mình đã bắt 1 em đực. Lúc mang em nó về đường hơi xa và do lại để em nó ăn no nên trên đường về bị nôn.
Do chưa có kinh nghiệm nên em lại cho em nó đi tiêm phòng luôn thế là em nó bị mệt. Ăn ít và không hiếu động mấy. Ngày đầu tiên về thì có ị và tè ra nhà 1 lần, hôm sau em nó đã biết nhịn, dẫn ra ngoài thì đi tè rất lâu, cũng đã biết sủa và gầm gừ khi ngoài cửa có tiếng động. Em thấy em nó khôn. Cảm ơn bạn Ducati nhé

thanhnhut

Member
trời ơi,chó bạn đẹp quá,em nó có lai becgie rồi,mình muốn kiếm 1 con như vậy mà ko thấy,các bạn giúp mình với,sdt mình là 0933.222.093 yh:handsome_lovely6002 .mình ở sg

hoandang

Member
thế là rỏ như ban ngày 1 trong 2 con chó cha mẹ thì có con lai với béc-giê nên mới ra bày này trong chúng đẹp tuyệt, nếu còn con nào bạn cho mình xin 1 con nghen được không nè, cho mình địa chỉ mình qua bắt liền, nếu đồng ý anh em thoả thưận bạn tặng mình 1 con mình tặng ban em chó nhật lông vàng tuyệt đẹp. ok 0937881156 mình tên Hoan ở sài gòn nếu ở thủ đức hay bình dương gì cũng được

Shakhi Viet

Active Member
thế là rỏ như ban ngày 1 trong 2 con chó cha mẹ thì có con lai với béc-giê nên mới ra bày này trong chúng đẹp tuyệt, nếu còn con nào bạn cho mình xin 1 con nghen được không nè, cho mình địa chỉ mình qua bắt liền, nếu đồng ý anh em thoả thưận bạn tặng mình 1 con mình tặng ban em chó nhật lông vàng tuyệt đẹp. ok 0937881156 mình tên Hoan ở sài gòn nếu ở thủ đức hay bình dương gì cũng được
Không lai đâu bạn à, giống này ở miền bắc cũng hay gặp. Hình như dân gian gọi là chó gié, hoặc dé

Evolution

Member
Bây giờ em Bolt nhà mình cũng hơn 6 tháng rồi, vẫn ái ngồi mới đau. Híc.

Bây giờ mới khoảng 18kg thôi, chắc có lai nhưng lai nhiều đời rồi

thanhnhut

Member
mình cũng thích mấy em này lắm nhưng mấy bác này ở hà nội mà

Evolution

Member
Em mới cho thằng Bolt nhà em đi dạo, nó đã ái nghếch chân lên rồi, thích quá ... ồ dê

Shakhi Viet

Active Member
Em mới cho thằng Bolt nhà em đi dạo, nó đã ái nghếch chân lên rồi, thích quá ... ồ dê
Con chó đực của tôi, 16 tháng tuổi rồi mà vẫn đái ngồi. Chúc mừng bạn.
Nhưng cũng chẳng đáng lo lắm, cứ đợi đến khi nào có nhà vườn, nuôi thêm chó cái nó tự khắc sẽ gếch

Evolution

Member
Con chó đực của tôi, 16 tháng tuổi rồi mà vẫn đái ngồi. Chúc mừng bạn.
Nhưng cũng chẳng đáng lo lắm, cứ đợi đến khi nào có nhà vườn, nuôi thêm chó cái nó tự khắc sẽ gếch
Dạ vâng cảm ơn bác. Em mới phát hiện thêm 1 điều rất thú vị, thằng Bolt nhà em có 1 râu ở cằm, mà theo bài "Độc long, nhị hổ, tam cẩu, tứ cùng" thì thằng cu này cũng hoành đấy :dancing::dancing::dancing: Phấn khởi quá ạ :dancing:Dog Eye