• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em xin 1 cún Golden ....

thinhla2000

Nhà ai mới có cún Golden mới sinh .. hay còn nhỏ thì cho em xin 1 con nha ..
Tại em còn đi học nên điều kiện tài chính không đủ để mua 1 em về nuôi Dog Eye
... Ai có thì cho em xin nha .. :((

Em ở HCM
Yh : thinhla2000
đt : 01234.556.474

sungak

Member
Chắc bạn cũng không đủ tiền để nuôi đâu, nên nuôi chó bé thôi.

nh0kkUn

Member
Hú... Sao bạn xin thế... ai mà cho hả bạn... Golden mắc lắm :)...
Nói thật với bạn, hồi đó mình cũng thích chó to lắm cơ( border collie, rough collie, golden, GD,....) Nhưng vì điều kiện tài chính không cho phép( giá mua 1 bé rất mắc) Nên tớ chuyển sang Toy dog :)... Từ khi chuyển sang toy dog thì tớ thích luôn đấy bạn à...
Mà nếu như bạn không có đủ điều kiện để mua thì sao chăm sóc em nó được hả bạn?
Golden 1 bữa ăn cũng phải từ 10-15 ngàn trở lên... rồi còn nhiều thứ tiền nữa... Sao mà nuôi được hả bạn :)...
Bạn nên nuôi toy dog trước đi... mốt khi nào lớn kiếm ra tiền rồi lúc đó muốn mua gì thì mua cũng được mà :).
Thân
P/s: tớ cũng còn đi học này :D

SheraLinh

Member
các bác này đi xin chó toàn chọn giống đắt tiền thì ai mà cho
lại thêm cái điều kiện kinh tế không có nữa thì kể cả là chó ta, bác định để em nó chết đói à

newrain

Bạn không nên xin nếu không có đủ điều kiện chăm cho chúng. Nếu bạn đang đi học, thì chăm sóc chúng cuối cùng lại phụ thuộc vào tiền bạc và công sức của bố mẹ và bạn chỉ việc chơi với chúng mà thôi....Vậy đến khi bạn chán thì bạn bỏ chúng cho ai ?? Nuôi chó là tốt nhưng nuôi thế nào lại là việc khác...