• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi cách nuôi sóc với ạ ...

Mr.Bin102

Member
Tình hình là nhà có rất nhiều sóc rồi nhưng vẫn muốn nuôi thêm để thành bộ sưu tập những em Pet dễ thương ... Mình đang ở Mỹ nên đã nhờ bà chị mua rồi gửi qua đó cho mình ... Mọi chuyện đã ss chỉ chờ bà ý gửi qua và cách nuôi thôi ... Những chú sóc kia mình cũng chưa có kinh nghiệm thật sự nữa ... Mong mọi người giúp đỡ mình ạ , mình không muốn để các em nó phải chết đâu ........ P/s : Hiện nay có rất nhiều người kêu mình chém gió rồi chọc ngoáy này nọ kia ... Mình đã kiềm chế đc nỗi bức xúc của mình và chỉ rep 3 cmt mà thôi ... Vì thế nên mình khuyến cáo trước : Cmt lịch sự , chỉ đề cập về vấn đề mà mình đặt ra , không vào chửi bới và chọc ngoáy :) ... Mong mọi người thông cảm vì mình là người lạnh lùng và nóng tính , nên đừng ai để mình phải bận tâm và ảnh hưởng tới chuyện học hành ...
Cho mình hỏi luôn cách nuôi nhím , mới tậu vài em mà chưa có chuẩn bị gì hít ... sợ em nó chết thì tội nghiệp nên mọi người hướng dẫn cho mình nuôi nhé ...
À , còn tư vấn luôn cách nuôi hamster nữa ... 3 dòng này là mình mới nuôi lần đầu , mog các sư huynh chỉ giáo thêm :)