• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi đây là giống mèo gì ?

Status
Không mở trả lời sau này.
em hoàn toàn đồng ý với chị ngudaymuon.chỉ cần để ý kĩ là thấy bạn eekle này đổi mấy nick,toàn mua đi bán lại mấy em mèo.k thật long chút nào

Linhrin

Member
em hoàn toàn đồng ý với chị ngudaymuon.chỉ cần để ý kĩ là thấy bạn eekle này đổi mấy nick,toàn mua đi bán lại mấy em mèo.k thật long chút nào
xin lỗi mình đã mua mèo của ai mà bạn bảo mình mua đi bán lại ?

mình không phủ nhận là mình bán mèo , nhưng không hề có chuyện mình mua mèo của người khác rồi bán lại cho người khác nữa . Mình thật không hài lòng với câu bạn nói ,bạn nên xem xét lại lời nói của mình
Đây là mèo mình nuôi mình đang muốn hỏi ý kiến mọi người về nó chứ chẳng có y định mua đi bán lại .

NTPhương

Bạn Linhrin(eck, ecklee..) đã bán rất nhiều mèo, đủ thể loại: một em bốn chân trắng, 2 em mèo xiêm, 2 em VN đuôi cụt, 1 em màu vàng hổ, 1 em mèo nga và cả mèo pháp lông thảm nữa. Đúng là “Hợp chủng quốc” mèo, vượt xa cả Đại gia đình Meobeou, Cunbeoxinh và Bà mèo già..

Không nuôi được nữa – bán, mèo nhà đẻ – bán hay mua lại rồi bán đi, nếu bạn chăm sóc chúng tử tế và mua bán trung thực, cũng là giúp các em mèo tìm được chủ mới, có gì mà ngại? Bạn không mua đi bán lại thì số lần bạn bị “hoàn cảnh bắt buộc” hơi bị nhiều đấy:thingking::thingking::thingking:

Qua ảnh, thấy em Bủm chắc chắn là mèo Xiêm lai. Trừ phi có mèo bố, mèo mẹ hoặc ý kiến của chuyên gia, nếu không, kết luận em Bủm là mèo Xiêm lai với mèo anh lông thảm thì rất miễn cưỡng. Tuy nhiên, nếu bạn có tinh thần AQ thì Bủm nhất định là mèo anh rồi.:D:D:D Điều quan trọng là bạn gắn bó nuôi Bủm lâu dài, đừng để “hoàn cảnh bắt buộc” như những em mèo khác nhé.

hoalinh

Member
Mèo trên là mèo Xiêm lai với mèo ta , chẳng có một chút nào đặc điểm giống mèo Anh lông ngắn .Linhrin quả thật " cố đấm ăn xôi " cho rằng là mèo xiêm lai mèo Anh.....chết cười !

julioboy

Member
Thế chừng nào bạn Linrin tính bán em mèo anh lông ngắn dễ thương của bạn đây, va tính bán bao nhiêu vậy?,hay là 1 triệu 8 gióng em mèo pháp lông thảm

9669_9669

Member
Đúng là mình thấy bạn này hay rao bán đủ các loại mèo.Nhưng cũng có sao đâu.VP đâu có cấm mua bán mèo đâu.Miễn bạn ấy ko lừa đảo là được.Còn theo mình nghĩ em Bủm bạn đã ko muốn mang ra để mua bán mà chỉ muốn biết nó là mèo j và dù là mèo j thì bạn vẫn nuôi.Và mình thấy bạn luôn muốn khẳng định nó là mèo xiêm lai với anh lông ngắn.Ai nói khác thì bạn phản bác ngay.Thiết nghĩ,đã ko tin những ý kiến của người khác thì bạn lập topic hỏi mọi người làm j?Trong lòng bạn ko phải đã có sẵn câu trả lời hợp ý bạn rồi sao?

NTPhương

Bé Bủm có gien mặt gãy của mèo 34 và có gien của mèo anh ở cái đuôi....cũng như người VN có họ hàng với ông Tây do cùng tiến hóa từ loài vượn lên.
Bạn liên tiếp có mèo bán, lớn bé có cả, trong thời gian vài tháng gần đây nên ngạc nhiên vì mèo nhà bạn đẻ nhiều loại quá, nhanh quá hoặc là bạn phải có "mua đi bán lại" như Ngudaymuon va Le_haphuong_91 nói, không có thì lấy đâu ra mèo mà bán??? Còn mua bán là chuyện bình thường thôi, giữ được chữ tín là tốt.
Nếu bạn chỉ muốn nghe những câu trả lời như ý muốn của bạn thì bạn hỏi mọi người làm gì? Bạn tự hỏi – tự trả lời - tự sướng, mình cũng “chào em, anh (chị) ngược”!!!

Gentle

hí hí, ừ thì cứ cho nó là mèo Anh cũng được, nếu điều ấy làm bạn thương yêu em ấy nhiều hơn. :)

julioboy

Member
Em cũng không có phủ nhận em bán mèo mà :D

Nhưng em mèo em bán thì không có gì phải bàn cãi cả - đều rất đẹp và em chưa thấy ai phàn nàn gì về chúng các em nó cả , còn việc em lập nhiều nick không phải là điều em muốn - tại nick EckLee bị ban nick nên e mới phải nhờ bạn em lập hộ 1 cái nick khác ( em vẫn công khai mình là EckLee chứ em không có giả mạo gì hết )

Bủm - em vẫn nghĩ từ đầu em ý là mèo Xiêm lại rồi , nhưng không biết là lai với mèo gì thôi ...

@HoaLinh: Eck có thể chắc chắn Bủm không thể là mèo xiêm lai với mèo ta được rồi :d , vì nếu lại với mèo ta thì mặt không thể tròn và mắt to , đuôi to như thế được... ( nhà bác em có mèo xiêm , em biết mèo xiêm nó như thế nào rồi - em cũng nhìn thấy mèo ta lai mèo xiêm nó như thế nào rồi )
Chính vì thế em càng nghĩ nó lai với mèo " Tây " - nhưng không biết là với mèo gì thôi ... nếu không phải mèo anh thì cũng 34 :)) mặt nó gãy như thế chứ :D

@Julioboy: Bạn không đủ trình để có được bé mèo Pháp thì nói thật bạn cũng đừng nên nghĩ tới bé mèo này của mình :D - nhắc lại 1 lần nữa : đây không phải nói mua bán :D
Mua mèo mà cũng cần trình độ nửa hả,vậy VP nên lượt bỏ những người không có trình độ như bạn đi,mèo của bạn là mèo gì mà bạn còn không biết,còn mơ với tưởng

ngudaymuon

Active Member
Chị là người nói ecklee về chuyện bán mèo, chị không phản đối chuyện e bán mèo, vì thực ra nếu e mua các bé ở những chủ nhân không chăm sóc tốt rồi bán lại cho mọi người thì cũng được, cũng là cho các bé cơ hội được thay đổi cuộc đời. Nhưng chị không thích cái cách e làm việc đó. E đừng nói các bạn bằng cái giọng điệu mỉa mai như thế nếu e không muốn các bạn đả kích em. Và các bạn khác cũng thế, góp ý thì nên nói với nhau cho có tính xây dựng một chút, vì như thế VP sẽ ngày càng phát triển và là nơi kết nối những người yêu thú cưng.
Khi mọi người góp ý em, nói em, em đều phản ứng bằng những lời gay gắt.
Cụ thể như chị, e bảo chị là không biết gì thì đừng có mà ăn nói lung tung, bảo chị là chuyên đi đá xoáy người khác, bảo chị nói chuyện với thái độ này kia. Chị không để ý vì chị biết e vẫn còn ít tuổi và chị không muốn đôi co. Nhưng e khộng có quyền bảo chị là nhà ngudaymuon có e mặt tịt rồi thì làm gì thèm để ý đến các e mèo ta khác. Nói thật lòng với cái câu nói này của e thì không phải các bạn khác không đủ trình để tiếp chuyện em, mà e không có đủ tư cách để nói chuyện với chị.
Chuyện qua chuyện lại chỉ làm không khí thêm căng thẳng. Chị chỉ muốn góp ý với em, đơn giản là cái cách e chăm sóc các bé, cái cách e tả về các bé khi e rao bán nên trung thực một chút. Chỉ thế thôi, điều đó sẽ tốt hơn cho chủ nhân các bé khi mang các bé về, chế độ chăm sóc sẽ tốt hơn khi biết trước kia bé sống ra sao. Một lời khuyên nữa khi e mang các bé mèo về chăm sóc, dù là tạm thời e đừng cho các bé ăn thức ăn khô của Meo, Wishcat. Các bé sẽ bị ảnh hưởng nghiêm trọng về sức khoẻ và khẩu vị ăn uống sau này.
Cảm ơn mọi người.

Linhrin

Member
Chị là người nói ecklee về chuyện bán mèo, chị không phản đối chuyện e bán mèo, vì thực ra nếu e mua các bé ở những chủ nhân không chăm sóc tốt rồi bán lại cho mọi người thì cũng được, cũng là cho các bé cơ hội được thay đổi cuộc đời. Nhưng chị không thích cái cách e làm việc đó. E đừng nói các bạn bằng cái giọng điệu mỉa mai như thế nếu e không muốn các bạn đả kích em. Và các bạn khác cũng thế, góp ý thì nên nói với nhau cho có tính xây dựng một chút, vì như thế VP sẽ ngày càng phát triển và là nơi kết nối những người yêu thú cưng.
Khi mọi người góp ý em, nói em, em đều phản ứng bằng những lời gay gắt.
Cụ thể như chị, e bảo chị là không biết gì thì đừng có mà ăn nói lung tung, bảo chị là chuyên đi đá xoáy người khác, bảo chị nói chuyện với thái độ này kia. Chị không để ý vì chị biết e vẫn còn ít tuổi và chị không muốn đôi co. Nhưng e khộng có quyền bảo chị là nhà ngudaymuon có e mặt tịt rồi thì làm gì thèm để ý đến các e mèo ta khác. Nói thật lòng với cái câu nói này của e thì không phải các bạn khác không đủ trình để tiếp chuyện em, mà e không có đủ tư cách để nói chuyện với chị.
Chuyện qua chuyện lại chỉ làm không khí thêm căng thẳng. Chị chỉ muốn góp ý với em, đơn giản là cái cách e chăm sóc các bé, cái cách e tả về các bé khi e rao bán nên trung thực một chút. Chỉ thế thôi, điều đó sẽ tốt hơn cho chủ nhân các bé khi mang các bé về, chế độ chăm sóc sẽ tốt hơn khi biết trước kia bé sống ra sao. Một lời khuyên nữa khi e mang các bé mèo về chăm sóc, dù là tạm thời e đừng cho các bé ăn thức ăn khô của Meo, Wishcat. Các bé sẽ bị ảnh hưởng nghiêm trọng về sức khoẻ và khẩu vị ăn uống sau này.
Cảm ơn mọi người.
ăn Me-O thì sao hả chị ?
Em chỉ mua cái đó cho 1 con ăn thôi , còn các con khác chỉ được ăn cơm la chính và 1 vài lần ăn thức ăn khô

con Bon của em ăn cơm bình thường thì bị đi ỉa :(

Gentle

Tớ cũng không thích mèo ăn đồ ăn khô đâu.
Bạn cứ thử bỏ cơm ăn lương khô 1 tháng thì biết sao ngay :)
Bạn cứ cho mèo ăn đồ khô nhiều rồi mèo quen sẽ không ăn được cơm nữa. Cứ nên tập cho chúng nó ăn cơm dần đi

julioboy

Member
Bạn có bị đui không mà sao bạn không thấy mắt mình bình thường à.Bạn biết nó mèo lai rồi sao đặt topic hỏi mèo gì rồi người ta trả lời không vừa ý là bạn càu cấu cắn xé người ta dữ vậy

cun0206

Member
bạn linhrin nói vậy không được rồi bạn toàn phản bác lại mọi người nói thôi bạn hỏi mọi người thì cũng nên tiếp thu một chút chứ

nguyenthuy

Member
Mình đọc từ đầu topic này đến giờ thấy mọi người cứ cãi nhau hòai là sao? Tiêu chí của VP là giúp cho những người yêu thú gần nhau hơn và khiến mọi người yêu thương cũng như biết chăm sóc những con thú hơn(mình nói chung như vậy vì thú thì đâu chỉ có riêng loài mèo).

Mình dù tham gia diễn đàn chưa lâu nhưng cũng có biế qua một số thành viên, mình thấy chị ngudaymuon ko có gì đáng phàn nàn hay chê trách cả, tấm lòng yêu mèo của chị ấy thì cả diễn đàn mình đều biết, đặc biệt là chuyện bé Lu nhà chị ấy khiến mình rất xúc động và quý mến chị ấy, hơn nữa còn có bé Xù và các bé khác nữa cũng đc chị chăm sóc và yêu thương. Anh Cuong cũng hay đưa ra ý kiến để giúp đỡ mọi người, em cũng rất yêu mến. Mỗi người chúng ta khi tham gia diễn đàn này, đặc biệt là mục của những em mèo thì mình biết ai cũng có những tấm lòng yêu mèo sâu sắc. Thậm chí từ trước tới giờ, mình cứ nghĩ yêu mèo như mình là điên lắm rồi thế mà khi lên VP, mình còn gặp những người cuồng nhiệt hơn:D, điều này khiến mình thật sự rất rất vui.

Bản thân mình ko phủ nhận thích nuôi mèo tây, những em mèo xinh đẹp, nhưng ko phải vì vậy mà những em mèo ta bị lép vế trong lòng mình. Đối với mình, và cả mọi người nữa, mèo nào chẳng là mèo đúng ko?? Vậy thì hà cớ gì lại cứ phải tranh cãi nhau về việc nuôi mèo ta hay mèo tây? Chính những dòng tranh cãi như thế này khiến mình thấy VP đang bị mất đi mục đích ban đầu của nó, mình thấy buồn vì điều đó. Còn những phát ngôn của chị ngudaymuon cũng chỉ là những suy nghĩ của chị ấy, ai cấm được chị nghĩ gì đúng ko? Nếu ko thấy hài lòng, có thể trao đổi từ từ với nhau, sao cứ phải nói nặng nhau làm gì.

Và bạn Eck nữa, mình từng hỏi mua mèo của bạn ấy nhưng ko thành (vì ko đủ tiền), mình thấy bạn rất tích cực tham gia diễn đàn, có thể việc mua bán mèo của bạn ấy có người ko thích, nhưng đó là việc ko ai cấm và diễn đàn cũng ko hề cấm, hơn nữa, bạn ấy cũng chăm sóc mèo rất tốt, rất yêu thương mèo, việc mua bán cũng ko ai phàn nàn, cứ cho là bạn ấy mua bán lấy lãi chẳng hạn thì cũng có sao đâu, VP còn có cả một mục mua-bán cơ mà, sao lại có ý kiến về việc bạn ấy bán hay mua mèo. Mình thấy bạn ấy còn tốt hơn trăm lần cái lũ buôn bán ngoài chợ ấy chứ, bọn đấy làm gì có tấm lòng yêu thương mèo như là bạn Eck. Mặc dù vậy, mình cũng nói thật với bạn Eck là mình cũng ko thích việc mua bán này lắm, nếu là mèo nhà bạn đẻ hoặc bạn có sẵn mà ko thể nuôi thì bạn muốn bán tớ thấy ko vấn đề gì, nhưng việc đi mua của người khác rồi bán lại thì thật sự tớ cảm giác như tấm lòng yêu mèo của bạn đang mất dần đi. Bạn nghĩ lại xem có nên tiếp tục việc mua bán này ko?

Những lời trên là tâm sự của mình, nếu ai cảm thấy khó chịu có thể bỏ qua, coi như chưa từng đọc. Mình viết những dòng trên dưới sự tôn trọng và yêu thương những thành viên của diễn đàn.
Thân, Nguyễn Thị Thủy.

julioboy

Member
Hay lắm mình ủng hộ bạn,người như ec không có thương mèo,chỉ biết tiền thôi

ngudaymuon

Active Member
Chị Phudung ơi, e nghĩ chị đóng topic là được rồi ạ. Vì mục đích ban đầu đưa ra đã được giải đáp. Eck nói đó là mèo lai, mà lai hay không không quan trọng vì Eck muốn giữ lại để nuôi.Không phải để bán. Thế là tốt rồi. Mọi người không ai nặng lời với ai nữa. Có những hiểu nhầm, có những xích mích nhưng cho dù thế nào thì cũng là vì tình yêu với các bé mèo mà thôi. Mai sau này dù Eck có tiếp tục bán mèo hay không thì với những góp ý của mọi người e ý sẽ thay đổi nhiều trong cách chăm sóc và yêu thương các bé.
Mèo ta, mèo tây, mèo rừng...hay mèo hoang thì vẫn là mèo. :D Yêu hết.

Status
Không mở trả lời sau này.