• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho em hỏi về thức ăn khô cho miu???

em muốn hỏi bây giờ trên thị trường loại thức ăn khô nào cho miu ăn là tốt nhất cho sức khoẻ ??? Các anh chị nuôi miu lâu cho em chút kinh nghiệm với???

Phu Dung

Moderator
Tốt nhất thì không có đâu bạn ạ. Chỉ có đắt nhất thôi :( Lũ nhỏ nhà mình ăn Whiskas và MeO bị bệnh thận, mình phải cho chúng nó ăn Royal Cannin FIT 32. Hic hic, đến 1450k/ bao 15kg. Nghĩ mà thương cho cái túi tiền của mình :(( Nhưng biết làm sao khi chỉ có 1, 2 đứa ăn cá còn những đứa khác vẫn trung thành với đồ ăn khô.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mod Phu dung nói đúng đấy, nếu dùng thức ăn khô thì bạn dùng Royal canin là tốt nhất, Fit32 thì khoảng 100k/1kg, còn nhiều loại khác nữa nhưng dùng fit32 là kinh tế nhất đấy bạn.

kemkẹo

Member
Chỉ cho ăn sáng thôi bạn ạ còn cả ngày thì ăn cơm cá thịt,bổ sung các loại rau nữa,nhà mình thường xào riêng rau thật nhạt trộn với thịt gà giã hoặc xay,như thế tốt hơn nhiều cho ăn thức ăn khô bạn ạ
Còn loại nào tốt nhất thì ở VN chỉ có mỗi Royal Cannin thôi nhưng đắt hơn rưỡi bên Pháp bán,mình thay đổi cho ăn cả 3 loại,lĩnh lương mới mua Royal đc :(

Vâng cám ơn các anh chị!!! Em cũng cho ăn thử whiskat mà nó bị đi ngoài nên không ổn lắm!!!! Có khi phải nhờ bạn bè trên Hà Nội mua dùm Royal đó thôi, anh chị nào ở Hà Nội có thể chỉ em chỗ bán để em nhờ bạn bè được không??? Em cũng chỉ cho chúng ăn sáng thôi vì bình thường chúng ăn cơm với cá thỉnh thoảng ăn thêm rau ngon lành lắm!!!!

Mình cũng mới nuôi mèo, mình thường cho nó ăn MeO nhưng bây h muốn cho ăn thêm đồ ăn tự nấu nhưng nó không chịu ăn dù mình đã thử cho ăn cá, gan, thịt bò với gà nhưng nó chỉ ngửi rồi không ăn bạn nào đã từng bị thế này có thể chỉ giúp mình với !

dung_lamark

Member
Mình cũng mới nuôi mèo, mình thường cho nó ăn MeO nhưng bây h muốn cho ăn thêm đồ ăn tự nấu nhưng nó không chịu ăn dù mình đã thử cho ăn cá, gan, thịt bò với gà nhưng nó chỉ ngửi rồi không ăn bạn nào đã từng bị thế này có thể chỉ giúp mình với !
Với mèo con mình rèn cho bé ăn từ các các món thì không sao . Còn với meo đã lớn thì các bé thường ăn theo thói quen . Thường khi chưa quá đói thì bé vẫn ăn món bé thích hoặc ăn món bé khoái khẩu hay ăn .
- Nhưng bạn đừng lo , có vẻ hơi vô tình 1 tí , nhưng đói là các bé chén hết . :blusshing: