• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho em hỏi về chú husky nhà em có phải thuần chủng không

ngotoviet

Member

mắt của cún nhà em hơi lạ và cũng gọi là độc vì e chưa thấy con nào có mắt giống thế , nhưng quả đuôi thì giống alas nên mọi người cứ bảo là lai husky với alas nhưng em mua ở trại bên gia lâm người ta ghi rõ là thuần chủng . mấy bác cho em xin ý kiến với

ngotoviet

Member
ở ảnh k rõ hả bác . mắt nó màu xanh nhưng cái tiễn của nó k phải 1 chấm đen mà là cả 1 dọc luôn như kiểu mắt mèo ý ( hay là lai với mèo %-( )

ngotoviet

Member
mắt bị lỗi à :(( thế mà đi đâu ai cũng bảo nó có quả mắt lạ lần đầu tiên nhìn thấy . hóa ra bị lỗi :((

gsd

Member
Mắt cún bị lỗi bạn ạ,nhưng bạn yên tâm là bé nhà bạn thuần chủng nhé :)

LongCjn

Member
Husky có nhiều loại mắt. Mắt cún bạn nằm trong danh sách chuẩn. Bạn có thể search các trang của nước ngoài.
Hội kéo xe khu nhà mình cũng có bé mắt gần giống thế. Bạn yên tâm là husky không đánh giá tiêu chí mắt như alas đâu.

Husky có nhiều loại mắt. Mắt cún bạn nằm trong danh sách chuẩn. Bạn có thể search các trang của nước ngoài.
Hội kéo xe khu nhà mình cũng có bé mắt gần giống thế. Bạn yên tâm là husky không đánh giá tiêu chí mắt như alas đâu.
nhiều màu mắt nhưng chấm đen ở phần màu xanh như thế là lỗi chứ ạ ?
Winter Island Siberians
SIBERIAN HUSKY: TIÊU CHUẨN GIỐNG FCI (có bổ sung)
mắt em husky của bác chủ topic chẳng nằm trong loại nào được dẫn chứng trong 2 link trê :-??

nếu theo tiêu chuẩn thì ko có giấy chứng nhận thuần chủng đều ko thuần chủng hết bạn ạ.nhưng điều đấy cũng có quan trọng đâu,theo tiêu chí của husky thì cún của bạn mắt có vạch đen như vậy chẳng có ảnh hưởng gì cả,chẳng có gì chứng minh nó không phải là husky.có cún nuôi là vui rồi:)

pheupheu

Member
mấy huyền đề thế :)) có kép không..nhiều con có huyền đề mà k khôn lắm

Bimm bim

Member
Mắt này là party-eyes, được công nhận trong bảng maù mắt của Husky, lỗi là lỗi chỗ nào hả bạn ?

...Còn chính xác lỗi là ở cái đuôi của em nó nhưng không thành vấn đề, em nó rất đẹp :)
Khi nào bạn mua em nó với giá tiền cao vót, có giấy tờ chứng nhận thuần chủng, gia phả đầy đủ mà vẫn mắc lỗi thì mới mang bộ giấy đấy đến đập vào mặt trại để bắt đền, còn giấy bên Gia Lâm chỉ là giấy bán bình thường thôi bạn nhé :)

LongCjn

Member
nhiều màu mắt nhưng chấm đen ở phần màu xanh như thế là lỗi chứ ạ ?
Winter Island Siberians
SIBERIAN HUSKY: TIÊU CHUẨN GIỐNG FCI (có bổ sung)
mắt em husky của bác chủ topic chẳng nằm trong loại nào được dẫn chứng trong 2 link trê :-??
Bạn đọc kỹ lại nhé! Husky chỉ đánh giá vị trí 2 mắt chứ không xét tới màu mắt.
Một mắt có thể thể có 2 màu gọi là SPLIT, bạn có thể seach qua google. Mắt xanh pha đen rất nhiều nha!

ngotoviet

Member
Cún nhà mình huyền có 2 cái huyền đề . mắt của nó là 3 màu ( nâu + đen + xanh ) chứ k phải đen + xanh . có 1 chấm nâu nằm trên mắt nhìn cũng dị dị cũng khó thể tả được . nhưng mà đẹp . hihi

LongCjn

Member
Cún nhà mình huyền có 2 cái huyền đề . mắt của nó là 3 màu ( nâu + đen + xanh ) chứ k phải đen + xanh . có 1 chấm nâu nằm trên mắt nhìn cũng dị dị cũng khó thể tả được . nhưng mà đẹp . hihi
Thế là chuẩn rồi. Split có nghĩa là 1 bên mắt có 2 màu (chưa tính 1 bên còn lại mà) he he