• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi về chó Phú Quốc

gon92

Em là sinh viên nhưng rất mê chó. Nhất là giống chó Phú Quốc của Việt Nam, bữa trước bác gần nhà có bán lại bé chó PQ này giá rẻ, em cũng mua nuôi thử mà không biết pé này có phải là Phú Quốc thuần chủng không. Em thì chưa có kinh nghiệm về nuôi chó Phú Quốc. Mong mấy anh chị giúp giùm! cám ơn ạ!

Chó bé thế này khó nói lắm, trước mắt thì em này có xoáy, đuôi không rõ là bị gãy hay bẩm sinh. Bạn có một chú cún dễ thương, hãy yêu thương nó chứ đừng câu nệ nó có thuần chủng hay không, vì hiện tại chỉ có chó PQ gần chuẩn chứ không có con nào thuần chủng cả, những con "gần chuẩn" không dễ kiếm và giá rất đắt.

chó lại bạn ah vì lông nó ko phải là lông sát bạn ah. bây giờ bạn thấy ngắn ngắn nhưng nuôi đợt tới nó lớn lông nó dài ngoằng luôn.

Chó đẹp thì chắc chắn không rẻ và chó rẻ thì chưa hẳn đã đẹp, cũng như chó khôn thì không đẹp và chó đẹp thì không khôn! Tùy vào mục đích sử dụng bạn ah, bạn là sinh viên đừng quá chú ý như những người nuôi chó phú quốc chuyên sâu!

tientien168

Member
lông em này dài rồi bạn ơi, ko phải loại lông của chó PQ.nhưng nếu bạn nuôi chơi thì nhìn bé này dễ thương đấy :x

billadin

Member
Chó đẹp thì chắc chắn không rẻ và chó rẻ thì chưa hẳn đã đẹp, cũng như chó khôn thì không đẹp và chó đẹp thì không khôn! Tùy vào mục đích sử dụng bạn ah, bạn là sinh viên đừng quá chú ý như những người nuôi chó phú quốc chuyên sâu!
Phải nói là " chó khôn thì chưa hẳn đã đẹp và chó đẹp chưa chắc đã khôn " mới đúng chứ bạn ! Trên thực tế nhiều con chó rất đẹp nhưng cũng cực khôn đấy .

billadin

Member
Chọn-chọn nữa-chọn mãi-sai chọn lại- bởi vì anh thắng có con moon khôn hơn! Chó Phú Quốc tên Mun tham gia giao thông . - Diễn đàn chó thuần chủng Việt Nam

A ! Bây giờ em Mun tham gia giao thông văn minh hơn dạo đó rồi bạn nhé . Đi ra đường nhẩy hẳn lên yên xe ngồi sau chủ và thỉnh thoảng gác mõm lên vai người lái với cái lưỡi luôn thè ra cơ. Xe đi trong phố đông đúc luồn lách thoải mái cũng k sao . Nợ các bác clip nhé ! Sẽ pot lên sớm nhất để các bác đỡ bắt lỗi em nó chạy lông nhông dưới đường gây nguy hiểm cho người đi đường .

Trên thực tế tôi cảm thấy k có con chó nào k khôn cả , ít hay nhiều thôi . Nếu được dậy dỗ đúng cách và kiên trì con nào cũng rất hay .

tunghhtp

Member
A ! Bây giờ em Mun tham gia giao thông văn minh hơn dạo đó rồi bạn nhé . Đi ra đường nhẩy hẳn lên yên xe ngồi sau chủ và thỉnh thoảng gác mõm lên vai người lái với cái lưỡi luôn thè ra cơ. Xe đi trong phố đông đúc luồn lách thoải mái cũng k sao . Nợ các bác clip nhé ! Sẽ pot lên sớm nhất để các bác đỡ bắt lỗi em nó chạy lông nhông dưới đường gây nguy hiểm cho người đi đường .

Trên thực tế tôi cảm thấy k có con chó nào k khôn cả , ít hay nhiều thôi . Nếu được dậy dỗ đúng cách và kiên trì con nào cũng rất hay .
Mấy hôm nữa em cũng học Anh cách dậy dỗ em Quýt ngôi vặt vẻo cơ. Hàng nhà em còn Phi phèo thuốc lá khi ngủ cơ, không dám post ảnh lên vì sợ bị ném đá (nêu bác ủng hộ em sẽ nhắn Chú Minh gửi ảnh ạ).

gon92

Cám ơn mấy anh đã cho ý kiến! Có anh nào biết mua 1 chú chó đẹp PQ ở đâu và giá bao nhiêu ở TPHCM ko ạ! tình hình đã rù quến được bố cho tiền làm 1 em :D

gon92

Muốn mua chó đẹp thì trước hết bạn phải biết thế nào là một con chó đẹp cái đã :))
vâng! thời gian qua em cũng tìm hiểu từ internet khá nhiều về giống chó phú quốc này, về màu lông, xoáy, dáng, chân... nhưng thấy mình còn non quá...nên kiếm 1 chỗ uy tín anh ạ!
Thật sự 2 cha con rất thích giống chó này :) cũng tính đi du lịch kết hợp với đem chó từ đảo về mà sợ lại nuôi ko được :)

Bạn muốn mua chó tầm bn tiền? màu gì? khoảng mấy tháng tuổi thì mọi ng mới biết mà giúp bạn chứ.
Chúc sớm tìm được 1 bé như ý.
Con đen của bạn nên thanh lý đi nuôi cho tốn chỗ, tốn công, tóm lai là nuôi báo cô, nếu ai chơi chó PQ thì nhìn con chó đấy sẽ thấy thật là kinh khủng, cho cũng chẳng ai nuôi đâu. Sự thật là vậy đó mong bạn đừng có buồn.

gon92

Bạn muốn mua chó tầm bn tiền? màu gì? khoảng mấy tháng tuổi thì mọi ng mới biết mà giúp bạn chứ.
Chúc sớm tìm được 1 bé như ý.
Con đen của bạn nên thanh lý đi nuôi cho tốn chỗ, tốn công, tóm lai là nuôi báo cô, nếu ai chơi chó PQ thì nhìn con chó đấy sẽ thấy thật là kinh khủng, cho cũng chẳng ai nuôi đâu. Sự thật là vậy đó mong bạn đừng có buồn.
cám ơn bạn mình đang kiếm khoảng 2tr, màu đen hoặc vện, khoảng 2 tháng
Còn pé kia để nuôi vui thôi! Không sợ tốn cơm tại pé đó cũng ngoan lắm, tại gia đình cũng thương chó lắm, 4 dog 3 mèo hihi!