• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi vết chai nứt dưới gan bàn chân chó,và chỉ chó cách đi vệ sinh đúng chỗ

bee777775

Chào các anh chị em trong diễn đàn>:D<!!!
Em có một pé cún golden 8 tháng tuổi,lúc mới mua về pé chưa chích ngừa đầy đủ nên em ko dám cho pé vô tolet đi vệ sinh,mà trải báo cho bé ở góc tường phòng khách ,pé tự động đi đúng vị trí ko cần la mắng,nhưng giờ em thấy bất tiện quá,nên muốn chuyễn chổ vô nhà vệ sinh cho pé,nhưng em đã trải báo rồi canh pé ăn xong dắt vô nhà vệ sinh ,nhốt trong đó nhưng pé ko ị,ko còn cách nào khác em nhốt pé trông phòng em 2 ngày cho ăn uống đầy đủ vả trải báo tolet trong phòng em nhưng pé vẫn ko ị ko tè luôn,vì em sơ hở nên pé chạy về vi trí cũ ị ,pé có tính là em dắt pé đi dạo hay đi chơi bãi cỏ cả ngày pé cũng ko ị hày tè ngoài đường mà nhịn về tới nhà mới chạy cái vèo vô vị trí cũ,anh chị nào có cách gì hay chỉ em với... Còn thêm một chuyện nữa là dưới gan bàn chân của mấy ngón chân trước của pé bị chai và nứt ra,cho em hỏi pé bị bệnh hay thiếu chất gì ,1 ngày em cho pé ăn 2 cử ,sáng ăn 4 lạng rưỡi đùi và cánh gà sống,chiều ăn thức ăn của chó....xin anh chị nào biết chỉ giúp em với cảm ơn nhiều.....

bee777775

Facebook cua em là bee bui để phòng trường hợp các anh cần xem vết nứt ở của pé bằng hình ảnh,vì em xài dt nên ko úp hình ở đây được...cảm ơn.