• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho Em Hỏi Con Này Là Giống Gì Vậy :D:D

w.lezg

Em Piz nhà em đc 2 tháng tuổi nhưng em vẫn chưa biết rõ nguồn gốc từ đâu bác nào biết cho em biết với thank các bác :D:D:D

mrailen

Member
ecece,bạn mua mà không biết giống gì à!mua ở đâu vậy bạn? hình như là chó gấu! nhìn bụ thế

ldhanoi

Member
mình không biết chính xác tên khoa học và tên thường gọi của giống chó này nhưng các bạn trong miền Nam hay gọi đây là chó Gấu, hình như ngoài bắc không có giống này thì phải, mình chưa thấy bao giờ.

w.lezg

hehe em đc tặng chứ ko phải mua :D:D piz nhà em nhìu lông nên nhìn tưởg bụ thôi chứ thật ra lười ăn và gầy lắm hôm qua em vừa phải cho đi bác sĩ tiêm cho mấy mũi zẫy đành đạch lun =))

hehe em thấy bác sĩ bảo con này là giống của Trung Quốc ko biết có phải ko...Piz nhà em lười ăn lắm hôm qua em vừa cho đi tiêm mấy mũi thuốc bổ no zẫy đành đạch luôn :)) mới 2 tháng nhưng khôn lắm ko bao h WC bừa bãi trong nhà :D lúc nào cần thì nó kêu lọan lên cho ra sân cái làcứ thế mà xả =))

nh0kkUn

Member
Bé này hình như không phải chó Gấu :thingking:, nếu mà lưỡi bé này màu tím thì là chó gấu :)), còn còn lại thì em không biết là chó gì :))

w.lezg

Cả nhà cho em hỏi con này khi lớn chiều cao cân nặng của nó tối đa khoảng bao nhiu ạ có to ko ạ ^^

ldhanoi

Member
Bé này hình như không phải chó Gấu :thingking:, nếu mà lưỡi bé này màu tím thì là chó gấu :)), còn còn lại thì em không biết là chó gì :))
Nếu lè lười mà màu tím thì là giống "châu châu" chứ nhỉ?