• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho em hỏi cách cho mèo con ăn cơm

trontron

mèo nhà mình đẻ đc 3 bé đã đc hơn 4 tuần tuối.trộm vía các bé cứ béo tròn cả ra.mình nghĩ chắc cũng đến lúc cho các bé ăn cơm đc rồi nhưng lại k biết cho các bé ăn gì và như thế nào.mình có tham khảo qua 1số bài thì thấy bảo là cứ để đĩa thức ăn ở đó,các bé thấy mẹ ăn thì sẽ học theo...Nhưng khổ nỗi mèo mẹ nhà mình lại k ăn cơm.chỉ ăn vã thức ăn.mà mình lại k muốnn các bé học theo cách ăn đó của mẹ mèo muốn tập cho các bé ăn rau vs cơm cho đủ chất...vậy có bạn nào có kinh nghiệm thì nói cho mình biết với ạ [-O<

bonus cho các bạn bé tí em nhà mình :D:x

Linhmu_93

Active Member
Cho cno ăn theo mèo mẹ tốt hơn bạn ạ. Mèo ăn nhiều cơm có tốt đâu @.@ mèo nhà mình từ lớn đến bé k đứa nào ăn cơm mà vẫn khỏe mạnh bt. Mèo ăn cơm phân sẽ lỏng và mùi hơn rất nhiều.

linhlady

Member
Mèo nhà mình toàn ăn thịt, chả bao giờ muốn ăn cơm, cũng chả bao h dc ăn cơm. :))
Mèo ăn nhiều cơm thì thừa chất bột, bạn cứ cho ăn thịt, rau, hạt ngâm sữa hoặc nước là dc. mèo nhà mình nhai rau muống mà cười đau cả ruột, nhai mãi mới dc 1 cái lá rau=))

chiru

Member
Bạn cho chúng nó ăn loại thức ăn cho mèo con whitscats bán ngoài siêu thị giá 8900 một túi sau dần dần rồi tập cho ăn các loại đồ ắn khác

hapinzo

Member
đầu tiên cho mèo con ăn cơm với nước thịt, dần dần tăng thức ăn hoặc hạt bán ở siêu thị. nhà m` cugx từng nuôi mèo đẻ.bạn thử cách này