• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho em hỏi bé mèo của em là mèo gì ạ...

em mua chủ cũ bảo là mèo ba tư mặt tròn nhưng em thấy giống mèo anh mọi người cho em ý kiến với ạ

dạo này ở ngoài lông xù lắm và 2 lông 2 bên má đang to hẳn za nữa........ko biết là mèo gì nhưng mà rất khôn...và rất thương yêu em nó....chỷ muốn biết mèo mình là mèo gì để sau mọi người hỏi là mèo gì còn biết chả lời :)........

Link Map

Member
Mình nghĩ bé là mèo nga bạn ạh, lông trắng mắt xanh.Mặt bé cũng không phị như mèo anh hay mèo ba tư đâu :)

baby_cat

Em này 100% mèo Nga. Bạn mua ở đâu mà chủ lại bảo là mèo Batu, sao không hỏi xem bố mẹ là biết ngay mà...
Mèo nào cũng xinh cũng khôn cũng yêu cả nhưng khác nhau về giá cả thôi, mình thấy mèo ta khôn hơn cả mèo Anh mà mèo ta giá vài chục K thôi còn mèo ALN thì giá gấp 150 lần đấy :-ss

ruồi bẹp

Active Member
Em này 100% mèo Nga. Bạn mua ở đâu mà chủ lại bảo là mèo Batu, sao không hỏi xem bố mẹ là biết ngay mà...
Mèo nào cũng xinh cũng khôn cũng yêu cả nhưng khác nhau về giá cả thôi, mình thấy mèo ta khôn hơn cả mèo Anh mà mèo ta giá vài chục K thôi còn mèo ALN thì giá gấp 150 lần đấy :-ss
mình đã từng nuôi cả 2 giống mèo thì thấy rằng mèo ta với mèo Anh khôn ngang nhau bạn ạ, mỗi giống khôn một kiểu :D

trong số các giống mèo xù hiện nay ở VN thì mèo Anh cũng nổi tiếng là khôn đấy<:p

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Hì em cũng nghĩ là mèo Nga. Nhà em có 1 thằng thái giám Nga ngố và 1 con giặc cái lai chút Anh :D cái mẹt nó cũng tựa tựa như vậy
Mà thực ra e thấy mèo Nga hay Anh hay 34 hay Việt hoặc 1 số nước khác nuôi đứa nào cũng là mèo thui mà. Đứa nào cũng đáng yêu và láo toét với má nó hết :))
E thấy chị Ruồi nói chuẩn ha. Mang máu Anh chúng nó quậy sợ :))

zZĩnz

Member
em mua chủ cũ bảo là mèo ba tư mặt tròn nhưng em thấy giống mèo anh mọi người cho em ý kiến với ạ

à à cái mặt này ko lẫn đi đâu đc Mặt giặc của mèo Nga đây mà ^^:)):)) càng nhìn càng giống con lợn sushi thối hồi bé mỗi tội khác mầu mắt cái mặt bé này mai sau lơn lên nghịch phải biết :D

Yujsii

lông trắng + mắt xanh lam =bị điếc ? chắc em mèo này ko phải mèo ba tư

kitty_ilu

Vietpet sponsor
lông trắng + mắt xanh lam =bị điếc ? chắc em mèo này ko phải mèo ba tư
Khi bé mắt bé xanh lớn chút nữa sẽ chuyển màu thui bạn ạh. Bạn cứ để ý sẽ thấy nhóc nào cũng mắt xanh rùi mới chuyển màu :)