• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho cún Nhật

Khue

Mình sắp phải chuyển đi xa nên ko thể đem chó theo đc. Chó nhà mình gồm 3 con nuôi cũng đã đc 10 năm nên có tình cảm rất nhiều trong đó, chó đã lớn tuổi nên cũng ko biết có ai chịu nhận nuôi ko. Bất đắc dĩ ko còn cách nào khác nên mình mới phải kiếm ng nuôi 3 đứa

Mình chỉ muốn tìm ng thương yêu thú vật, biết cách chăm sóc & cho chó dạo quanh nhà chơi chứ ko nhốt xích, nhưng cũng ko thả rông chạy ngoài đường. Cả 3 đều là gái, pé Lu giống Nhật 11 tuổi, pé Bông (con Lu - giống Nhật lai Bắc Kinh) 7 tuổi & pé Ben (giống chó cỏ VN lai Nhật nên lùn) 10 tuổi. Ai thấy có điều kiện nuôi đc 3 em này thì giúp mình với. Mình sẽ thỉnh thoảng ghé thăm chúng nữa.

Liên lạc mình số đt này nhé: 0908 429 416 (Khue)
Địa chỉ: 94/3 Điện biên phủ, P.Đakao, Q1 (ai muốn tới xem & chơi với tụi nó thì gọi mình nhé)

fuongly025

Member
mình ở hà nội..............................up giúp các bé sẽ hạnh phúc bên chủ mới

mong bạn sẽ sớm tìm được chủ tốt cho 3 chú cún. mình xem tin của bạn mấy hôm nay rồi.nếu tìm được chủ tốt rồi, bạn nhắn mọi người biết nhé.thân! :)

thuchien93

Mấy bé sao rùi bạn :(? Bạn thử đăng lên yeuthucung.com, yeudongvat.org, vietdog xem sao. Mình rất tiếc vì không thể thuyết phục mẹ mình nhận nuôi mấy bé. Bữa đầu b đăng mình có gọi điện qua hỏi rùi k qua được đó :(

kamui1605

Bạn ơi, đăng hình mấy bé lên được ko?
Muốn thuyết phục người nhà thì mình cũng phải biết mặt mũi các bé mới đc bạn à :") nếu ko xin khó lắm.
Mà chó lớn thì cho cẩn thận ko khéo bị mần đấy. :"<
Mình đang chú ý đến bé Bông 7 tuổi

Nhà mình cũng tính xin 2 chú chó.....mà hok biết các bé nhà bạn tính tình thế nào????....mình ở Phú Nhuận....Có gì bạn cho mình biết thêm hình ảnh vs tính tình của các bé nha!!!! Mong tin bạn!!!!

Khue

Xin lỗi mọi ng nhé, bữa giờ lu bu nhà cửa quá nên chưa thể up hình mấy bé lên đc. Hôm nay mình mới có thời gian up hình đây

Đây là bé Ben

Ben & Lu

Bé Bông con út, ba là Bắc Kinh nên giống ba nhiều, chỉ có bộ lông là giống mẹ.

Bông lúc nhỏ (khoảng 3 tuổi)

Lu bà bà (giờ có phần hom hem hơn).

Khue

Nhà mình cũng tính xin 2 chú chó.....mà hok biết các bé nhà bạn tính tình thế nào????....mình ở Phú Nhuận....Có gì bạn cho mình biết thêm hình ảnh vs tính tình của các bé nha!!!! Mong tin bạn!!!!
Bông (con của Lu) thì hiền, nhiều lúc cộc tính, quạu quọ xíu thôi chứ ko dữ, chỉ biết ăn & ngủ, hihi

Ben thì hơi hiếu động, thích giỡn, ham ăn

Lu là đứa khôn nhất nhà, biết nghe, biết lạy xin ăn, hay khều khều chân mình đòi gãi. chỉ mỗi tội lì & khoái chạy ra đường nên cứ phải để mắt tới ẻm luôn. Năm ngoái có 1 lần chạy xa nhà đến nỗi suýt bị ng ta bắt bỏ bao, may mà ra ẵm về kịp. Nên mình lo cho bà già này nhất vì cái tội ham chạy chơi, ko biết có ai trông chừng bà bà ko :S

Cả 3 bé đều đã quen nằm trên mền, gối & thích ăn thịt gà, xương Predigree, sợ tắm. Hồi đó còn mẹ mình, tụi nó đã quen ăn 1 ngày 3 bữa: sáng gan trộn cơm, chiều ya-ua or uống cafe, tối hột vịt lộn, đầu gà... thay phiên

Bạn còn muốn biết thêm gì nữa ko? Có gì gọi điện trực tiếp cho mình luôn nhé ;)

Khue

Mấy bé sao rùi bạn :(? Bạn thử đăng lên yeuthucung.com, yeudongvat.org, vietdog xem sao. Mình rất tiếc vì không thể thuyết phục mẹ mình nhận nuôi mấy bé. Bữa đầu b đăng mình có gọi điện qua hỏi rùi k qua được đó :(
ah, mình nhớ bạn rồi !! ko sao đâu bạn ah, mình cũng mong kiếm đc ng nuôi lâu dài & chịu khó chăm chúng - vì có Lu đã già quá rồi

Hiromoto

Bạn cố gắng giử em nó lại đi. Nuôi chừng ấy năm rồi xa chủ nó sẽ rất buồn đấy.

brit912

Hic nhìn mà thương mấy bé quá, mình thật sự cũng muốn rước Lu về chăm sóc, nhưng sợ lắm 5 năm nữa nói dại....thì chắc sẽ khóc hết nc mắt mất =(( (nhà mình cũng vừa mất bé Mina, bé mới 10t nhưng bị khối u, phát hiện trễ nên k cứu đc :(:() Mong các bé mau tìm đc chủ mới tử tế & sống hạnh phúc 8->

binhbinhgia

ban oi.hom truoc minh co ghe wa ban xem cun.con cun nha minh moi bi mat,ban co the cho minh nuoi con cun 7t hom truoc minh coi dc ko ban.