• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho Bully ăn như thế nào

bankt

chả là em mới có 1 em Bully đực khoảng 18 tháng. Các bác cho em hỏi chế độ ăn uống của em này ra sao? cách chăm sóc nó như thế nào?
em cảm ơn các bác !

linhchymsau

Em đang nuôi con 3 tháng - ngày ăn 4 bữa :D
sáng 1 cốc sữa ăn thức ăn khô , trưa 12h trước khi đi làm em cho ăn cơm với cổ gà - chiều đi làm về cho ăn tầm 6h cơm với cổ gà hoặc cơm với thịt bò ( nhà em dưới Mai Động gần lò mổ mua thịt bò tạp nham về xay ra nấu :D ) - tối 12h đêm trước khi ngáy em cho nó 1 cốc sữa nữa :D
Nhưng em thấy nó cũng chẳng phổng hơn đc mấy :( chả hiểu phải cho ăn thêm j nữa

vietkon

Member
é, tôi ở dưới Lĩnh Nam nè, thế gần nhà nhau đấy cho sdt đi , hôm nào qua ae jao lưu tí, định tuyển 1 e về chăm mà nghe chừng ko có đồng bọn :(

bankt

sáng 1 cốc sữa ăn thức ăn khô , trưa 12h trước khi đi làm em cho ăn cơm với cổ gà - chiều đi làm về cho ăn tầm 6h cơm với cổ gà hoặc cơm với thịt bò ( nhà em dưới Mai Động gần lò mổ mua thịt bò tạp nham về xay ra nấu :D ) - tối 12h đêm trước khi ngáy em cho nó 1 cốc sữa nữa :D
cảm ơn bác. thế là với chó trưởng thành, cho nó ăn cơm trộn với cổ gà hoặc thịt bò là dc. thế mà em thấy có bác bảo mỗi ngày cho nó ăn 1 kg thịt bò sống. kiểu đó chắc em không nuôi nổi

linhchymsau

cảm ơn bác. thế là với chó trưởng thành, cho nó ăn cơm trộn với cổ gà hoặc thịt bò là dc. thế mà em thấy có bác bảo mỗi ngày cho nó ăn 1 kg thịt bò sống. kiểu đó chắc em không nuôi nổi
Em chỉ cho em nó ngày tầm 2 lạng thịt bò thôi :( em về rửa cho xay nhỏ ra em nấu . em toàn mua thịt lung tung đc cái nó tươi vì gần lò mổ mà :) thấy các bác trên diễn đàn hay bảo cho ăn sống em cũng định thử nhưng vẫn hơi sợ sợ .
Mà dạo này thằng nhà em còn kiêu ko chịu uống sữa :( pha mỗi lần có 1 tý mà chỉ hít hít liếm liếm mấy cái rùi té :( chả hiểu sao , e đang định chuyển sang loại khác cho nó uống để thay đổi . Hiện h em đang dùng sữa bột cô gái hà lan 67k/1 hộp , lúc mới về thì 5 ngày là hết 1 hộp

box94

nên cho nó uống sữa gì là bổ hả bạn . mik cg mới nuôi . có gì nhờ bạn chỉ giúp .

duyquantmv

Xin lỗi, mình quảng cáo ké nhé! Thks chủ thớt!

phần mềm bán hàng viRetail - phần mềm quản lý bán hàng viRetail - phần mềm quản lý kho viRetail
Quản lý bán hàng tự động chuyên nghiệp dành cho hệ thống chuỗi bán lẻ: thời trang, siêu thị, tạp hóa, điện tử... với hệ thống báo cáo trên nền web bạn có thể quản lý bán hàng ở bất cứ nơi đâu chỉ cần có Internet.

Khách hàng tiêu biểu:

BAY COLLECTION, NGHIATRICORP, TOTAL GAZ VIETNAM, PI CHANNEL, Z79, Z5, TWEENTY-FIVE FASHION, MAY FASHION ...[/B]

- - Dịch vụ thiết kế website chuyên nghiệp - Dịch vụ domain & hosting chất lượng cao - Máy chủ IBM - HP - DELL

"CÔNG NGHỆ THỰC TIỄN CHO MỘT THẾ GIỚI KINH DOANH THỰ TẾ"

Bộ Phận Kinh Doanh:
Nguyễn Duy Quân - H/P: 0929236005
Y/M : thongminhviet.soft

jenny_Q

Vietpet sponsor
Với chó bé các bạn nhớ mỗi tháng tẩy giun 1 lần nhé, như thế chó sẽ nhanh lớn hơn, nếu có điều kiện thì cho chó ăn phomai ý, sẽ tốt hơn là uống sữa đấy, mỗi ngày 1 viên phomai là ok

Angry.bird

Member
Chó nhà mình 3 tháng
Sáng 7h: Cổ gà + trứng vịt lộn
Trưa 12h: Cơm trộn thịt nạc xay (lợn hoặc bò)
Chiều 5h: Thức ăn khô + 2 viên phô mai con bò cười.
Tối 10h: Cơm trộn thịt nạc xay (lợn hoặc bò)
Muốn con chó được béo tốt thì tốt nhất nên cho nó ăn thật nhiều cơm.
Hoặc muốn cơ thể nó được săn chắc thì cho nó ăn thức ăn khô + cổ gà + thịt bò là tốt nhất.

Khánh Nhữ

Active Member
Khiếp ăn sướng thế hơn cả người. Nghe đâu có vẻ tạ tốn đấy, tớ toàn cho ăn cơm trộn nước mắm với rau và xương thừa thôi chó vẫn khỏe mạnh....bình thường...!

lamdac00

cho mình hỏi. chó tầm 2 tháng có cần cho ăn rau củ gì không. hay chỉ cần cơm với thịt là được. chó 2 thág thi đã ăn đc cổ gà chưa .:-/:-/

cho mình hỏi. chó tầm 2 tháng có cần cho ăn rau củ gì không. hay chỉ cần cơm với thịt là được. chó 2 thág thi đã ăn đc cổ gà chưa .:-/:-/
Chó 2 tháng bạn nên cho ăn cổ gà bỏ da và ninh dừ nhé. nói chung ở độ tuổi này nen cho ăn đồ mền.