• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho alaska ăn trứng vịt lộn, tiêu chuẩn như nào bạn ơi?

thanhki

Member
Cún của mình 3 tháng 10 ngày rồi, đã ăn trứng vịt lộn được chưa các bạn ơi? Nếu cho cún ăn một tuần thì mấy quả hả bạn?

Darkstar

Vietpet sponsor
Mái thoải đi bạn ơi, Vịt lộn tốt cho cún lắm. Nhưng nếu bị đi ngoài thì ngưng lại nhé!Cho nó ăn từ từ cho quen, đừng nhiều quá dễ tiêu chảy!

thanhki

Member
Thanks các bác nhé! Nhưng ui giời ơi bác ơi! Đến em còn chẳng ăn được đến 5 quả nữa là bác bảo em cho nó ăn 10 thì đi viện luôn ah? Một tuần 2 quả có được không bác ơi?

hung0606

Member
Thanks các bác nhé! Nhưng ui giời ơi bác ơi! Đến em còn chẳng ăn được đến 5 quả nữa là bác bảo em cho nó ăn 10 thì đi viện luôn ah? Một tuần 2 quả có được không bác ơi?
cách ngày ăn 1 ngày, thường cho ăn buổi sáng, mỗi bữa 1 hay 2 quả

XoanQuay

Member
một tuần cho ăn 2 bữa sáng, mỗi bữa 2 quả trộn thêm rau luộc, các bữa khác cho ăn đầy đủ, uống thêm sữa đảm bảo lên cân vù vù và nhớ cho cún chạy nhiều sẽ kích thích ăn uống tốt hơn

monitor1987

Công nhận nuôi cún tốn thật ^ ^, mình còn phải mua cả canxi cho cún uống nữa hehe.

kid1989

Active Member
Đừng lạm dụng canxi và các chất nhiều đạm quá nhớ @_@ không lại như con của yeuketoan :( Rối loạn chức năng tiêu hóa không hấp thụ đc canxi đấy @_@

yeuketoan89

Active Member
mình cho ăn 1 ngày 3 quả, + với vô số thứ khác nữa, cuối cùng bị rối loạn tiêu hóa,bao nhiêu chất vào người nó có hấp thụ đc đâu, bác sĩ bảo 1 tuần cho ăn 3 đến 4 quả là cùng.hjx