• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho 2 chú mèo đực đc mua từ lồng mèo thịt chiều nay trên đường Cửa Bắc

Hôm nay đi trên đường em thấy một lồng mèo thịt , chọn 3 chú may mắn , đã cho một chú .

Nhà em đã nhiều mèo rồi không take care được nữa .

Có ai muốn nuôi mèo không ? 2 chú mèo đực đã trưởng thành ,

1 chú màu trắng hơi gầy nhưng nặng 4kg , trầm tĩnh hiền lành hòa nhã lịch thiệp với mèo nữ , mặt mũi bình thường , trắng hoàn toàn .

1 đực khác cũng rất béo đẹp trắng pha mướp nặng 3 kg , mặt rất đẹp , hơi nhút nhát nhưng em nghĩ là do mới bị bắt và do em bị ngã xe lúc chở nó nên bị đè vào .

Bây giờ em đang giữ 2 chú ở nhà cùng lũ nhà em , nhưng chúng nó đánh nhau kinh khủng lắm .

Ai đó muốn nuôi 2 chú thì call 01699085388 nhé , với điều kiện là phải đem 2 chú đi thiến ở nhà bác sĩ Báu và nuôi chúng tử tế , có thể hay bị xích cũng được . Nhà em ở làng Ngũ Xã cạnh hồ Trúc BẠch .

Dù sao vẫn tốt hơn là vào nồi , hy vọng các em sẽ gặp được chủ tốt và yêu thương các em .

otawan

Member
Mèo to thì mình chịu thôi, có mèo con thì mình nuôi ngay mấy tháng trước mình cũng bị mất con mèo đen chán chưa muốn nuôi lại khi nào có mèo con thì pm mình nuôi hộ cho tầm 2kg mình trả.

hoapt

Member
:( Sao ở Hà Nội vẫn có hàng thịt mèo được thế??? Miu nhà mình chắc cũng bị bắt thế này... mà cũng chả đc may mắn như 3 em này...

leanh8

Member
Ở Hà Nội hàng thịt mèo nhiều chứ bạn :(. Mình mất ko biết bao nhiêu mèo vì bị bắt mà. Khi nào còn người ăn thì sẽ còn người bán :(. Hi vọng 2 em mèo này sớm tìm được chủ

Mai em chụp ảnh rồi up lên xem có ai thích không , 2 em cũng đẹp đẽ dễ thương lắm , người bán hỏi mua gần chục cân mèo về làm gì , bảo là để làm phúc thì không tin , hi hi .

Các em được bán theo cân , rất tội nghiệp .

Không ai thích thì em thịt ăn vậy :-> !

hoapt

Member
Bạn ơi, đã cứu chúng nó, thương chúng nó thì thương cho chót, tội nghiệp quá... Miu nhà mình bị mất được hơn 9 tuần rồi... nhưng giờ bố mẹ không cho nuôi mèo nữa... Bạn cố nuôi chúng nó nhé...

Bạn Hoapt ơi , cũng muốn lắm , nhưng mình không kham nổi . mình còn đang muốn bán bớt mèo nhà mình :( .

Vừa rồi mới ngồi nói chuyện , tâm sự chân thành với em màu trắng mất 1 tiếng , em ấy có vẻ hơi xuôi , không đề phòng mình nữa , nhưng không chịu ăn , có lẽ vẫn còn sợ gì đó . xem xét kĩ thì mới thấy cu cậu là thằng công công , nhưng mặt tây lắm , tính cách điềm tĩnh rất nice .

Còn em kia thì có lẽ cần thêm thời gian để bình tĩnh lại :( .

Ai sớm rước chúng nó đi ngay đi thì tốt quá , mới có từ chiều đến giờ tình cảm nảy sinh hơi bị nhanh ...

talawas

Member
Bạn Hương chịu khó chụp ảnh up lên cho mọi người xem nhé,chắc sẽ có người thích & nhận nuôi chúng ngay thôi.
Hai chú Mèo đã lớn nên việc quen nhà mới cần có thời gian.Bạn nào nhận nuôi giữ chúng ở trong nhà thì tốt,còn nếu muốn thả tự do phải nhốt hoặc xích 1 thời gian cho mèo quen nhà đã nhé.Các chú đã may mắn được cứu thoát 1 lần,hy vọng sẽ không có lần thứ 2 bị nằm trong cái lồng mèo thịt nữa!

otawan

Member
:( Sao ở Hà Nội vẫn có hàng thịt mèo được thế??? Miu nhà mình chắc cũng bị bắt thế này... mà cũng chả đc may mắn như 3 em này...
Bạn ra khu Lĩnh Nam - Mai Động nhà mình này mèo chó họ thịt nhan nhản, tầm tối tối họ giao hàng chở cả xe oto tải toàn chó giao cho các hộ kinh doanh, nhìn mấy con chó trong lồng tội nghiệp lắm mặt con nào cũng nghệt hết cả ra có con còn gãy chân lòi hết cả xương ra nhìn trông tội nghiệp lắm thỉnh thoảng mình đi học qua nhìn thấy cảnh này chỉ mong nó chết sớm thôi, nhiều hôm họ cũng làm thịt 2-3 con mèo một lúc ấy chắc toàn mèo chộm thôi vì ở đây bán chó là chủ yếu mà anh em nào có lòng thì ra đây cưu mang tụi nó về nuôi nhưng mèo thì toàn con to thôi loại này có hàng là họ thịt ngay chả hiểu sao ko nhốt để bán.

Bạn Hương chịu khó chụp ảnh up lên cho mọi người xem nhé,chắc sẽ có người thích & nhận nuôi chúng ngay thôi.
Hai chú Mèo đã lớn nên việc quen nhà mới cần có thời gian.Bạn nào nhận nuôi giữ chúng ở trong nhà thì tốt,còn nếu muốn thả tự do phải nhốt hoặc xích 1 thời gian cho mèo quen nhà đã nhé.Các chú đã may mắn được cứu thoát 1 lần,hy vọng sẽ không có lần thứ 2 bị nằm trong cái lồng mèo thịt nữa!
Đọc xong mà buồn hết cả người:worried:.Mình mà nhìn thấy cảnh tượng ấy chắc không chịu nổi được mất.Sáng hôm qua thấy thằng cha chở mèo mà đã bị ám ảnh cả ngày rồi:angry:

tinhiep8082

Member
tớ ở xa quá,nếu ko tớ sẽ xin bạn nhận nuôi 2 cưng này.nhà tớ đang có trại tế bần mèo.từ to đến bé,toàn bị họ vứt ra đường khi mới biết ăn,chăm chúng khá vất vả nhưng mình có thời gian và điều kiện nên 53 con với mình vẫn là ít.mình ở hải phòng.nếu ai có mèo mà ko thể nuôi đc thì hãy alo cho mình nhé:ko quan trọng xấu đẹp.số đt của mình: 0918.918.788