• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho đời chút ơn....

Status
Không mở trả lời sau này.

CookySaigon

Member
Thư cảm ơn....

..............."Mặc đời sớm nắng chiều mưa.
Mặc ai sau trước,lọc lừa,cạnh tranh.
Tìm trong cuộc sống an lành
Yêu thương,nhân ái, chân thành ,vị tha".......
Thưa các bạn,mặc dù vẫn còn một tập cuối nữa,nhưng vui quá ,cảm động quá,vì tình cảm của các bạn,đã dành cho câu chuyện này quá nhiều...nên không còn biết nói gì hơn nữa....có lẽ bữa nay mình là người hạnh phúc nhứt rồi.nhất định sẽ làm theo lời bác Kimwanlee dặn.....mình sẽ báo cáo ngay đầu giờ chiều mai nhe....>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Vừa được 1 người bạn gửi cho link này vào đọc thấy vui quá vì biết rằng ở đời vẫn còn có những người có tình thương yêu thật sự. Rất mong các bác trong sài gòn làm chút gì đó cho cô và cho bầy cún nếu được em xin ủng hộ với nhé. Thanks Cookysaigon vì bài viết quá hay.

Manonero

Member
Cái gì là cũng phải Nong cho Luốn là Luôn cho Nóng các bác ạ...

đề nghị các bác bớt chút thời gian xác minh địa bàn cũng như tập quán sinh hoạt của gia đình cún nhỏ này, sau đó đánh giá và gây dựng quỹ. Đấy cũng là 1 điều thiết thực các bác nhỉ...

Có thêm thông tin gì các bác up luôn trong đây cho dân tình dễ update theo dõi các bác nhé!

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Thật tuyệt vời, cảm ơn bạn Cooky và mọi người thât nhiều! Đọc topic này em không dấu nổi niềm vui mừng, hạnh phúc, nụ cười cứ rạng rỡ, tủm tỉm 1 mình cứ như người hâm ý:p. Quả thực những hình ảnh này chỉ có thể nói là tuyệt vời mà thôi, chưa bao giờ em nghĩ đến một câu chuyện có thật như truyện cổ tích vậy lại đang hiện hữu xung quanh chúng ta... Hình ảnh vừa hạnh phúc, vừa sinh động lại có tí hài hước nữa:D. Tấm lòng của cô bán hàng quả thật ta chỉ có thể cảm nhận hết bằng tấm lòng mà thôi. Thật tốt khi có những con người thương yêu động vật như thế luôn từng ngày từng giờ đi phân phát tình yêu thương cho những chú chó đáng yêu này! Nhưng với đồng lương ít ỏi của cô, em không hiểu cô chăm sóc những chú cún của mình như thế nào nữa, cho ăn một con còn khó nữa là 10 con. Em nghĩ có lẽ Hội Chó HCM nên bỏ chút thời gian ra điều tra thật chính xác về tính xác thực của thông tin này, và có chút giúp đỡ cô cũng như những chú chó ấy, chỉ dăm ba đồng của mỗi người cũng đã trở thành một bữa ăn ngon cho chúng rồi.

Mong cô luôn sống hạnh phúc được bên những người con thân yêu của mình...!

amifidele

Member
Sáng nay mình mới vào lại topic và có 3 ý:

- Xét về mặt thông tin, các bác, trong đó có chủ nhân topic, cũng không nên có ý trách cứ những thành viên đã có thắc mắc nghi ngại về động cơ nuôi nhiều chó như thế của cô bán chổi (lẽ ra đã không có) vì chủ nhân topic chỉ post có 2, 3 ảnh rồi ngừng lại hỏi ý kiến mọi người. Đương nhiên, thiếu thông tin, người ta thắc mắc. Trước khi có ý kiến, bao giờ cũng phải xác minh tính xác thực của vấn đề.

- Xét về mặt lòng nhân ái, thương người, thương vật, chúng ta có thể giúp đỡ cho cô và bọn cún (mua giúp chổi cho cô rồi đem tặng chổi đó cho cô nhi viện, nhà chùa..., giúp gạo, thuốc men cho bọn cún...).

- Xét về mặt mỹ quan, nếp sống văn minh đô thị, thì việc chở cún theo xe bán rong trong thành phố là không ổn: cún có thể cắn người đi đường (tuy mình thấy có rọ mõm trong ảnh), làm người đi đường sợ mà né tránh có thể không an toàn trong giao thông, cún có thể phóng uế ra đường...)

Vài lời trần tình.

CookySaigon

Member
Sáng nay mình mới vào lại topic và có 3 ý:

- Xét về mặt thông tin, các bác, trong đó có chủ nhân topic, cũng không nên có ý trách cứ những thành viên đã có thắc mắc nghi ngại về động cơ nuôi nhiều chó như thế của cô bán chổi (lẽ ra đã không có) vì chủ nhân topic chỉ post có 2, 3 ảnh rồi ngừng lại hỏi ý kiến mọi người. Đương nhiên, thiếu thông tin, người ta thắc mắc. Trước khi có ý kiến, bao giờ cũng phải xác minh tính xác thực của vấn đề.

- Xét về mặt lòng nhân ái, thương người, thương vật, chúng ta có thể giúp đỡ cho cô và bọn cún (mua giúp chổi cho cô rồi đem tặng chổi đó cho cô nhi viện, nhà chùa..., giúp gạo, thuốc men cho bọn cún...).

- Xét về mặt mỹ quan, nếp sống văn minh đô thị, thì việc chở cún theo xe bán rong trong thành phố là không ổn: cún có thể cắn người đi đường (tuy mình thấy có rọ mõm trong ảnh), làm người đi đường sợ mà né tránh có thể không an toàn trong giao thông, cún có thể phóng uế ra đường...)
vài lời trần tình
.................................................................................................................................................
Oái....oái.....xin bác tha cho em,em mới tái nạm lần đầu ậ...xin bác ....
+em ko bao giờ có ý trách cú nào đâu ạ...đưa lên 4 hình đc ace quan tam ngay ...vui lắm lắm ạ(ngặt nỗi...phải dừng để kiếm cơm...nên ko liên tục ạ)
+Rất cảm ơn bác ngàn lần về ý thứ 2 ạ.....ý em đấy ạ(từ đầu giờ...chỉ bấy nhiêu ạ)
+:sick::sick::sick::sick::sick:......:suprise::suprise::suprise:....ý 3 của bác em :thingking::thingking: ko biết ạ....chuyện XH đã có XH lo ạ.....em ko nghĩ tới nổi đâu ...
Vài lời trình tần ......:blusshing::blusshing::blusshing:

amifidele

Member
Mình có làm gì CookySaigon đâu mà gọi là tha? :)

Ý thứ 2 là ý của mọi người đó chứ, mình chỉ phụ hoạ :)

Còn ý thứ 3, thì không thể nói là chuyện gì của xã hội thì để xã hội lo mà phải là đã lo thì lo cho trót. Phải giải thích cho cô bán chổi biết là phải quan tâm tới sự an toàn của người đi đường (xích cún lại và rọ mõm), phải chích ngừa dại cho đám cún của mình, và không thả chúng ra đứng lóng ngóng kiểu trong hình (http://www.nld.com.vn/tintuc/suc-khoe/240580.asp). Vì chắc gì 1 trong đám cún đó lại không có ngày sẽ cắn một đứa trẻ hiếu kỳ nào đó?

Không sao! tất cả đều có ý rất tốt và rất vui vẻ cả chứ không hề có gì căng thẳng hay trái ngược nhau đâu (Bác Cook và chị Ami đều dùng những mặt cười để bày tỏ hiểu ý cùng vui của nhau cả kia kìa)

Từ thiện là chuyện cực hay
Nhưng mà cẩn thận hàng ngày chẳng quên
Ý kiến trao đổi nêu lên
đều là xây dựng "ý bền thâm giao"

(Ủa cái câu này ghép vần xong thấy giống quảng cáo bánh Trung thu thì phải!)

Thu Huong

Member
Theo ý em thì nếu cô ấy có nhà ở thì giúp cô có cái chuồng nhốt mấy con chó vô và giúp cô vốn bán cái gì đó ngồi 1 chỗ thôi, không phải đem mấy con chó đi lang thang ngoài đường. Mỗi người trong VP chút ít tiền góp lại cũng nhiều chứ. Mấy con chó cũng cần chích ngừa và chăm sóc vệ sinh tốt hơn.

CookySaigon

Member
Thưa các bác em đã về ạ......

Theo lời bác Kimkwanlee dặn,trưa nay em đã đến thăm cô và hỏi chuyện rồi ạ....cô tên là Vân....có nhà cửa,gia đình hẳn hoi.....:worried:...nhưng vì cái tội yêu cún quá đà...nên bị nhiều chuyện thương tâm....thành đi bụi luôn ạ...cô ngủ vỉa hè ở công trường chợ quán nào đó em ko rõ....buổi trưa khoảng 12g đến 13g30 là cô đậu xe bên hông trường NGUYỄN THÁI HỌC đg Nguyễn duy Dương q5....(cún đc ăn và nghỉ trưa ở đây).....đứng thăm hỏi ko lâu thì em gặp đc nhiều chuyện hay lắm lắm.........:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd...thì ra trước chúng ta đã có rất nhiều người yêu thương cô....có một cô chạy xe future neo xám đứng lại gởi cho cô 3 gói Pidegree cho cún....dể thương lắm....(em lập tức lấy máy ảnh ra tác nghiệp ngay :blusshing::blusshing::blusshing::blusshing:..
bác KTN ko cần phải lo cún ăn ko quen nữa nhé)
cô này thường xuyên,liên tục tiếp tế đồ ăn cho cún đấy ạ.....ko biết có là thành viên VP mình ko(nếu chưa thì em xin nhận trách nhiệm ....dụ dỗ luôn...:)):)):)):)) )
có một Mạnh thường Quân thương yêu đã cho cô chiếc điện thoại di động...:-bd:-bd:-bd:-bd....để cô gọi người đó khi cần(ng lớn tuổi nửa đêm trái gió trở trời,lỡ như cô có mệnh hệ gì thì gọi...em thật sự cảm động và tri ân người này)
...........đây là số đthoại của cô Vân xe chó bán chổi:0907713783....Xin cảm ơn cả nhà mình đã quan tâm....xin có những hành động thiết thực để giúp cô...=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D> ...
Gởi bác Minh_Germany:nếu bác còn ghé qua tệ xá này,xin nghe ý em nhé....ai muốn mua chổi cứ mua...Ok....bác muốn giúp bằng tiền cứ giúp ạ.....:-bd ...em nghĩ nếu người nghèo mà đc giúp bằng tiền thì quá tốt chứ có gì phải lo ngại đâu ạ....nếu đc bác tin tưởng thì em và bác Kinkwanlee sẽ nhận trách nhiệm chuyển cho cô là đã quá ok rồi...(từ thiện mà....ko lo gì đâu ạ) khỏi bắt chị Diệu Thúy vào chi cực ạ.....mong bác minh xét...:-bd:-bd:-bd

Thu Huong

Member
Buồn thiệt, nhà mình nhỏ quá không đưa cô về nhà với mấy con chó được, nhà đang có sẵn 03 con và 01 bầy chó con nè. Có trại nuôi chó nào giúp đỡ không, mời cô về vừa mát tay chăm sóc chó vừa có chỗ nương thân chứ ở ngoài vỉa hè vậy nguy hiểm quá rồi nếu cô có gì thì mấy con chó sao đây, lại bơ vơ nữa à ?

Thu Huong

Member
Nhân đây cũng tâm sự chút chuyện nhà, vợ chồng mình thì nuôi 01 cặp chó dachshun, còn ông anh chồng thì nuôi 1 con chó ta lông trắng. Nhà có rắc rối chuyện gia đình nên ổng ăn riêng nhưng không thèm quan tâm tới con chó của ổng, coi như là em lãnh đủ việc chăm sóc 03 con chó ( và bầy chó con mới đẻ). Em phải lo vệ sinh ăn uống cho con chó của ông anh mà không được 01 tiếng gữi gắm hay cảm ơn nữa. Có hai lần em nhốt tụi chó ngoài cửa để tụi nó đi vệ sinh, con chó trắng không thèm đi tiểu, đến khi em mở cửa cho vô thỉ tót xuống bếp xề đái liền, bực quá em lấy xích cột nó ngoài sân luôn và giao trả cho chủ của nó lo. Vậy mà ổng có lo gì đâu,, chỉ biết bế nó đi vệ sinh mà cả ngày nó có ăn gì đâu mà đi. Từ hôm qua tới hôm nay nó chẳng ăn gì, em thấy cũng tội nghiệp, có ông chủ tệ hại. Em giận ông anh chồng nên trút lên con chó thì cũng tội nghiệp nhưng mà ... Đọc bài này thấy có người thương yêu chó thiệt tình chứ không vô trách nhiệm như ông anh này.

khi mình nhìn thấy những tấm hình của bác cooky saigon chụp ngay trong lòng tp. mình thật sự xúc động, điều mình nghĩ tới trước tiên là nên làm được gì ít nhiều có thể chia sẽ trực tiếp với chị Vân khổ chủ của 10 chú tội nghiệp kia..chớ không lan man nghĩ ngợi, phân tích ,xem xét hay bình phẩm dài dòng, vậy những người đã và đang giúp đỡ chị Vân có phải họ là những người trong hội yêu chó không?họ cũng chỉ là những người qua đường thôi, không biết khi họ đến giúp đỡ chị Vân như thế họ có tính tính toán toán , bàn tới bàn lui như những người trong hội yêu chó mình không nhỉ ? sống trong đời sống cần có 1 tấm lòng...tấm lòng yêu chó cực kỳ như chị Vân cũng đáng khâm phục và chia sẽ lắm..mình thì nghĩ gì nói nấy, thấy gì làm nấy,không biết phân tích không thích căng thẳng, chỉ thích sau khi làm được gì mà nhìn thấy cuộc đời vẫn đẹp sao là ấm lòng rồi..

quế anh

Member
Xúc động quá.Chưa bao giờ mình cảm thấy tâm hồn thanh thản và tràn đầy niềm vui như hôm nay.Lúc trước mình có đi ngang qua một con đường nào đó,thì vô tình thấy một xe toàn chó như hình của bạn chủ topic đã post,và mình đã buồn đến nỗi không thể ăn đươc trong nhiều ngày.Mình nghĩ họ đang bán chó cho những tay tham ăn .Nhìn đôi mắt trong veo đầy ắp sự chịu đựng của bọn chó mà tim mình như quặn lại.Nhưng bây giờ thì có vẻ mình không còn lý do nào để buồn nữa hết.Dù cái xe chó mình gặp có phải là của cô bán chổi không cũng không còn quan trọng,vì dù sao,có một vẫn còn hơn là không.Nói thế thôi chứ mình cũng mong đã gặp xe chó của cô này,chứ không phải là những con người ác độc không nhìn thấ được nhân phẫm của loài chó
-Và mình nghĩ chuyện cô bán chó phải đem chó theo là chuyện bất đắc dĩ.Chắc hẳn cô rất muốn lũ chó có được một mái nhà,để tụi nó sống sum túc .Nhưng điều kiện không chó phép cô.Dù hoàn cảnh rất vất vả nhưng cô vẫn không bỏ đi một con nào.Đó là một điều đáng quý.Còn nếu mình đã nghĩ đến chuyện chó có thể cắn người hay là làm một điều gì đại loại thế.Sao chung ta không thử nghĩ nếu cô không xích chúng lại,và thả rong đi vì cô đã không còn điều kiện nuôi nó nữa,trở thành chó hoang,nó càng có cơ hội cắn người nhiều hơn nữa chứ.Đây chỉ là vài dòng mình muốn nói.Không hề có ý phản bác gì cả,chỉ là góp ý thôi,và không hề hi vọng là người ta sẽ nghe mình:D
Dù sao,đây là một topic mà theo mình là rất có ý nghĩa,học hành tối mắt tối mũi,lâu lâu lên lướt trang web này lại là một liều thuốc bổ cho cái đầu đầy phiền muộn của mình.Nói riêng ra thì topic này làm mình rất phấn khởi đấy.Cảm ơn chủ topic rất nhiều

vậy thì rất hay rồi các Bác ạ. Em xin mạn phép lập kế hoạch thế này các bác xem có duyệt được hay không ạ:

1) Đợt 1:

Nhân dịp off của TDC và đón chị DieuThuy:

a) Hội mình tặng 2Kg sụn bò do Anh Kuppi chế biến
b) Mua toàn bộ số chổi (1 nửa AE ta 1 nửa nhờ Chị Thuý chuyển AE Hà Nội)

2) Đợt 2: Lần off sau:

10Kg CP do Anh Khiêm Tài trợ (vì A Cook thông báo mới có người tặng 3Kg - tránh no dồn đói góp ạ)

3) Đợt 3:

10Kg CP nữa ạ

4) Riêng 1 Trđ mà Bác Minh tài trợ em nghĩ để đến dịp tết sẽ có ý nghĩa hơn ạ

Ngoài ra ta có thể thông báo giới thiệu mọi người mua chổi! hay tiện thể có gì tặng đó không cần phải quy mô đâu ạ

Em nghĩ là trong cuộc đời còn rất nhiều trường hợp mà chúng ta sẽ cùng chia sẻ và Bản thân Bác Vân cũng sẽ muốn chúng ta còn san sẻ với nhiều trường hợp khác nữa - Nên cũng không nên tập trung quá nhiều vào 1 trường hợp ạ!

Mong các bác góp ý!

Kuppi

Active Member
vậy thì rất hay rồi các Bác ạ. Em xin mạn phép lập kế hoạch thế này các bác xem có duyệt được hay không ạ:

1) Đợt 1:

Nhân dịp off của TDC và đón chị DieuThuy:

a) Hội mình tặng 2Kg sụn bò do Anh Kuppi chế biến
b) Mua toàn bộ số chổi (1 nửa AE ta 1 nửa nhờ Chị Thuý chuyển AE Hà Nội)

2) Đợt 2: Lần off sau:

10Kg CP do Anh Khiêm Tài trợ (vì A Cook thông báo mới có người tặng 3Kg - tránh no dồn đói góp ạ)

3) Đợt 3:

10Kg CP nữa ạ

4) Riêng 1 Trđ mà Bác Minh tài trợ em nghĩ để đến dịp tết sẽ có ý nghĩa hơn ạ

Ngoài ra ta có thể thông báo giới thiệu mọi người mua chổi! hay tiện thể có gì tặng đó không cần phải quy mô đâu ạ

Em nghĩ là trong cuộc đời còn rất nhiều trường hợp mà chúng ta sẽ cùng chia sẻ và Bản thân Bác Vân cũng sẽ muốn chúng ta còn san sẻ với nhiều trường hợp khác nữa - Nên cũng không nên tập trung quá nhiều vào 1 trường hợp ạ!

Mong các bác góp ý!

Do chưa có Quỹ Saigon Toydogs Charity (do Ti Bui quản lý) nên Xin phép Quỹ Saigon Toydogs Club (do Uyenisme quản lý). Kuppi sẽ lo phần 2Kg sụn bò trích từ quỹ này làm quà đặc biệt riêng cho 10 chú chó nhà Bác Vân.

Mình còn nhiều nơi cần sự chia sẻ. Kuppi sẽ tiền trạm và lên danh sách trình cả nhà kế họach viếng thăm của Saigon Toydogs Charity xét duyệt.

Xin cám ơn.

CookySaigon

Member
Em hoàn toàn nhất trí quan điểm...

Do bởi,tại vì hai bác Kimkwanlee và Kuppi đã nói hết trơn ý em,nên đành vổ tay thôi ạ...=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>....
Sẵn miệng em xin có ý này tếu lắm ạ:...em qua bển hót hết mớ phất chần đó về đầu cơ,tích trữ ...chờ đến chủ nhựt này off của ace Saigon toydogs club nhà mình hợp mặt....em bụp ra tặng mỗi người mội cây.....:-bd....zồi mỗi người tặng lại em tí tiền còm...:love struck::love struck:...(theo đúng giá niêm iết ...có 3 loại chổi:..5tiền...15 tiền...và 25 tiền...nếu ai hứng quá mà bo thêm.em...=D>=D>).....đc bi nhiêu em đưa TiBui cất để dành....mơi mốt ta Charity nửa....nha....:D
níu oke xin mấy bác một phát zỗ tai ạ.............:blusshing::love struck:

Khủng long

Active Member

Do chưa có Quỹ Saigon Toydogs Charity (do Ti Bui quản lý) nên Xin phép Quỹ Saigon Toydogs Club (do Uyenisme quản lý). Kuppi sẽ lo phần 2Kg sụn bò trích từ quỹ này làm quà đặc biệt riêng cho 10 chú chó nhà Bác Vân.

Mình còn nhiều nơi cần sự chia sẻ. Kuppi sẽ tiền trạm và lên danh sách trình cả nhà kế họach viếng thăm của Saigon Toydogs Charity xét duyệt.

Xin cám ơn.
Cô cứ vào lại ra , ra lại vào . Bữa trước có nghe bác Yên kể chuyện Xe chổi lông gà và bày chó ,thú thực cô cũng lặng người vì cảm động đấy . Hôm nay mới mò được vào đây dọc lại từ đầu tới cuối xúc động vô cùng với tình cảm của bà chủ Vân dành cho bày chó của mình và càng cảm kích hơn trước những sự quan tâm của các bạn gần xa trong VP khi đọc được tin này . Đến giờ chắc khỏi bình luận nữa mà mình hãy hành dộng thiết thực đicon . Trước hết ,cô xin tạm đóng góp vào quĩ của SG toydos Charity(Tibui quản lý ) một trăm ngàn đồng cộng với tiền của Kwan chắc cũng đũ mua 2kg sụn rồi, còn bên Uyên quản lý cứ giữ nguyên con nhé .

To :bác CookySaigon

Theo lời bác Kimkwanlee dặn,trưa nay em đã đến thăm cô và hỏi chuyện rồi ạ....cô tên là Vân....có nhà cửa,gia đình hẳn hoi.....:worried:...nhưng vì cái tội yêu cún quá đà...nên bị nhiều chuyện thương tâm....thành đi bụi luôn ạ...cô ngủ vỉa hè ở công trường chợ quán nào đó em ko rõ....buổi trưa khoảng 12g đến 13g30 là cô đậu xe bên hông trường NGUYỄN THÁI HỌC đg Nguyễn duy Dương q5....(cún đc ăn và nghỉ trưa ở đây).....đứng thăm hỏi ko lâu thì em gặp đc nhiều chuyện hay lắm lắm.........:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd...thì ra trước chúng ta đã có rất nhiều người yêu thương cô....có một cô chạy xe future neo xám đứng lại gởi cho cô 3 gói Pidegree cho cún....dể thương lắm....(em lập tức lấy máy ảnh ra tác nghiệp ngay :blusshing::blusshing::blusshing::blusshing:..
bác KTN ko cần phải lo cún ăn ko quen nữa nhé)
cô này thường xuyên,liên tục tiếp tế đồ ăn cho cún đấy ạ.....ko biết có là thành viên VP mình ko(nếu chưa thì em xin nhận trách nhiệm ....dụ dỗ luôn...:)):)):)):)) )
có một Mạnh thường Quân thương yêu đã cho cô chiếc điện thoại di động...:-bd:-bd:-bd:-bd....để cô gọi người đó khi cần(ng lớn tuổi nửa đêm trái gió trở trời,lỡ như cô có mệnh hệ gì thì gọi...em thật sự cảm động và tri ân người này)
...........đây là số đthoại của cô Vân xe chó bán chổi:0907713783....Xin cảm ơn cả nhà mình đã quan tâm....xin có những hành động thiết thực để giúp cô...=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D> ...
Gởi bác Minh_Germany:nếu bác còn ghé qua tệ xá này,xin nghe ý em nhé....ai muốn mua chổi cứ mua...Ok....bác muốn giúp bằng tiền cứ giúp ạ.....:-bd ...em nghĩ nếu người nghèo mà đc giúp bằng tiền thì quá tốt chứ có gì phải lo ngại đâu ạ....nếu đc bác tin tưởng thì em và bác Kinkwanlee sẽ nhận trách nhiệm chuyển cho cô là đã quá ok rồi...(từ thiện mà....ko lo gì đâu ạ) khỏi bắt chị Diệu Thúy vào chi cực ạ.....mong bác minh xét...:-bd:-bd:-bd
Xin cám ơn Bác CookySaigon rất nhiều.Em vừa gọi điện và tâm sự với má Vân rất lâu.Em vô cùng xúc động trước tấm lòng nhân hậu của má Vân.Em xin cám ơn nhã ý của bác.Bác đã mệt rồi ,em không giám làm phiền bác nữa.Việc này theo em nghĩ mình nhờ CLB Toydogs Charity giúp thì má Vân sẽ vui gấp đôi .Vì được được cả một tập thể quan tâm,má sẽ vui hơn là một cá nhân quan tâm .Em nói vậy không biết có đúng không nữa .Xin kính chúc bác và gia đình sức khoẻ.Em : Minh-Germany

Status
Không mở trả lời sau này.