• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó PQ đen nhà em nhờ anh em nhận xét

thaihoang

Member
em này nhìn giống em Tom nhà mình thế khác môi cái đuôi,thế chó nhà bạn cao được bao nhiêu phân rồi???????????

thaihoang

Member
em này nhìn giống em Tom nhà mình thế khác môi cái đuôi,thế chó nhà bạn cao được bao nhiêu phân rồi???????????

thaihoang

Member
E này mình đo đươc hơn 50cm :( còn e của bạn thì sao
chó nhà bạn mới đươc 7t thế là được rồi còn gì ko thấp lắm đâu vì nó còn phát chuyển nưa mà,chó nhà mình đươc 2tuổi rồi cao 55cm thôi mà.bạn có thể xem hình ở bài mình đăng đó

binhdan

Member
xoáy này không giống xoáy của CPQ ban ơi,mình thấy trên hinh thì đỉnh xủa xoáy lại không tròn hay hình kim mà lại bằng như vậy là xoáy thái lai sang rồi.hơn nữa CPQ phần mông không tròn như vậy mà nó phải lồi đỉnh phần dưới hậu môn giữa hai xoáy mông.

binhdan

Member
xoáy này không giống xoáy của CPQ ban ơi,mình thấy trên hinh thì đỉnh xủa xoáy lại không tròn hay hình kim mà lại bằng và lõm giữa,dải lông mọc ngược của CPQ nổi chứ không chìm so với lông trên mình như vậy là xoáy thái lai sang rồi.hơn nữa CPQ phần mông không tròn như vậy mà nó phải lồi đỉnh rõ ràng ởphần dưới hậu môn giữa hai xoáy mông.

Tui cũng không muốn nói, nhưng thấy các chú càng ngày càng ham ... nói phét, hết lông cùn, đuôi lợn, tai cụp, rồi lại đến mi mắt sụp với cả mông cong mông tròn, nên chọc chút:

Chú binhdan thử xem 3 cái mông này rồi chỉ xem đâu là chó PQ, đâu là chó Thái, đâu là chó Phú Thái? Nếu chỉ đúng tui sẽ gửi cái ảnh con John & Misa cho chú (tui không thích đàn chó dỏm đó, nên không muốn quảng bá cho nó - nói thẳng như vậy cho dễ :D :D )

hơn nữa CPQ phần mông không tròn như vậy mà nó phải lồi đỉnh rõ ràng ởphần dưới hậu môn giữa hai xoáy mông.

vinhphuc

Member
Tui cũng không muốn nói, nhưng thấy các chú càng ngày càng ham ... nói phét, hết lông cùn, đuôi lợn, tai cụp, rồi lại đến mi mắt sụp với cả mông cong mông tròn, nên chọc chút

Topic bên box chó săn có người còn tuyên bố chắc nịch PQ là do xoáy Thái nhảy với chó ta đẻ ra nữa kìa, bác bắn tỉa có gan qua đó bắn thử đi. Em chưa đủ trình chắc phải tầm sư học đạo thôi, hehe.

akaylove

Member
Melumedi : Tks bạn nhé
binhdan : E cũng nghĩ chó của e la Phú Thái ...Nhưng không sao miễn là e nó đẹp là được :D

binhdan

Member
bác snipper đưa ảnh chó cái để tôi đoán?nếu như trong 3 hình đó có đủ cả CPQ,chó thái và phú thái thì tôi mạo muôi nhé,con ở giữa là con misa nhà anh minh,con đầu tiên là chó thái,con thứ 3 là phú thái.còn xin có lời với chủ topic,bạn nói đúng miên là chó bạn đẹp trong mắt bạn,chó nhà tôi nuôi còn không có xoáy và tai cụp mà còn chữa bệnh cho nó để nó tiêp tục sống với tôi cho dù người ta co chê nó như thế nào.

Hìhì, tui chọc chơi vậy xem sao! Nhưng chú đoán vừa sai, vừa lệch!

Lệch ở chỗ này này: Tôi hỏi đâu là chó Thái - đâu là chó PQ - đâu là chó Phú Thái => chứ tôi có hỏi là mông chó nhà ai đâu?

Chú trả lời cái mông ở giữa là mông con chó nhà anh Minh của chú => lệch câu hỏi quá rõ.
Nhưng trong 3 cái mông thì mông con chó ở giữa là cái mông to và thẳng nhất, 2 cái mông còn lại xương nhô hẳn ra. Vậy theo lý luận của chú thì con chó nhà anh Minh của chú chắc là ... chó Phú Thái hẳn? :D :D :D

Còn 2 cái mông kia: chú đoán đúng 1, sai 1 - cả 2 con đó là chó Thái tất - Thái xịn hẳn hoi! 1 con của thằng cha Jack Sterling - là người đặt ra cái tên Thai Ridgeback dog, còn 1 con của thằng cha đang sở hữu con TRD đạt BOB tại cuộc thi thế giới của FCI 2008, chú nói nó là chó Phú Thái thì không phải là phán bậy sao?

Phán bừa không phải là hay! Còn ngay cái quan điểm "chó PQ tai cụp" của anh bq_minh kính mến của chú thì cũng nhiều chuyện lắm.

Anh đó đã từng rất hùng hồn tuyên bố đại khái là: "đây là những con chó PQ mà chủ của chúng đã mang về từ những năm 70 => nhìn đi, tai nó cụp đấy!" http://www.of-dao-phu-quoc.de/

chú cứ xem cái web này đi, rồi tự đánh giá xem đó là chó PQ tai cụp hay chó gì? lúc nào hỏi lại anh bq_minh, nếu anh ý quên thì để anh cho tý bằng chứng :D :D :D.

bác snipper đưa ảnh chó cái để tôi đoán?nếu như trong 3 hình đó có đủ cả CPQ,chó thái và phú thái thì tôi mạo muôi nhé,con ở giữa là con misa nhà anh minh,con đầu tiên là chó thái,con thứ 3 là phú thái.còn xin có lời với chủ topic,bạn nói đúng miên là chó bạn đẹp trong mắt bạn,chó nhà tôi nuôi còn không có xoáy và tai cụp mà còn chữa bệnh cho nó để nó tiêp tục sống với tôi cho dù người ta co chê nó như thế nào.
Xin lỗi chủ topic nha, tui quấy rầy chút! Con chó này đẹp đó, dưng mà có còn mấy chất PQ đâu :( :( :(

Shakhi Viet

Active Member
Đoán cho vui.
Số 1 và 3 chắc là PQ hơi lai chó cỏ (cái này khó tả tường minh, chỉ cảm thấy hương biển bay đi ít nhiều nên đoán là hơi lai chó cỏ), có cái đùi giống đùi của CPQ, cái đuôi cũng vậy. Số 2 thì chịu vì chỉ thấy tý mông chứ không thấy đuôi và đùi.
Các nhân tôi thì có cảm giác CPQ có ngoại hình trông giống võ sĩ Muay Thai. Chó TRD thì có gì đó nhác nhác PittPull.

binhdan

Member
đó là một trong những cách để tôi chọn CPQ và phân biệt với chó phu thai.anh nói"2 cái mông còn lại xương nhô hẳn ra",anh không hiểu và không biết cái phần nhô ra của con chó mà tôi nói đến là ở chỗ nào,đâu có phải là xương,anh đọc nhiều biết nhiều nhưng chi tiết tôi nói đến làm gì có trong lí thuyết và quy chuẩn.chi tiết mà tôi nói đến là với chó đực,anh đưa ảnh chó cái,có con lại đẻ nhiều lứa.

binhdan

Member
xin nhờ topic để nói với bác sinipper,đây là số đt của tôi 01294662881,chúng ta không nên trao đổi trên topic như thế này dễ bị del bài lắm.