• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chip hư

matsat

Member
Chip nhà em dạo này có thói quen cắn tay người khác , hồi bé nó cũng cắn nhưng ít hơn bây giờ . Giờ thì suốt ngày con bé nhõng nhẽo ấy kêu gào đòi nhai tay em :phbbbbt: , mà mỗi lần nó nhai rất ngon lành mặc cho em chết vì đau . Xin mọi người chỉ cho em cách để Chip nó bỏ cái thói nhai tay người khác với .

amifidele

Member
Cái tật ấy của Chip đáng yêu thôi mà, mình thích mấy bé cún, bé mèo gậm tay mình lắm! Chúng đâu biết nói để nói yêu chúng ta, chỉ biết gậm tay thôi :love struck: Yêu nhau lắm, cắn nhau đau í mà.

Phu Dung

Moderator
Có lẽ Chip của bạn đang tuổi thay răng nên nó ngứa lợi. Bàn ta mình thường xuyên có vết trầy trụa do tụi mèo "âu yếm". Của đáng tội, chúng nó cứ tưởng da của mình dày như da nó nên nó cắn, cạp, cào cấu vô tư. Đó là nó cắn yêu đó, nó mà cắn thật là bạn đổ máu rồi :D Chị Ami nói đúng đấy, có yêu nó mới cắn :D Hồi mẫu hậu mình còn sống, bà vẫn hay bắt mình để tay cho cậu thái tử Kim Bọ cắn vì cậu âu sầu cả ngày, mỗi khi được cạp, cắn thì cậu mới có vẻ sinh động một chút, hic!

matsat

Member
Hức , nếu chip nhà em nó cắn yêu thì không sao nhưng con bé nó cắn phát nào là y như rằng chảy máu , em đã cho chip cắn thử vải mềm nhưng hình như nó thấy tay em ngon hơn hay sao ấy :-@ . mong như lời chị Phù Dung nói là con bé đang tuổi thay răng nên ngứa lợi chứ nếu đấy là sở thích của chip thì e rằng tay em nhanh chóng thành cái giẻ rách mất thôi .

hurley_ng

Mèo con nhà em bé tí tẹo mà cũng bắt đầu "cắn yêu" hằn hết cả vết răng nhỏ xíu ở ngón tay, lớn tẹo nữa chắc chắn có thể cắn chảy máu. Nếu mèo nhà bạn lớn hơn chút và ngứa răng thì hay tìm 1 thứ đồ chơi bằng nhựa dẻo hoặc cao su cho em bé cắn tạm, xem có được không, nhưng em nghĩ em bé mèo thích cắn tay hơn :D

tina90

Member
Chip nhà em dạo này có thói quen cắn tay người khác , hồi bé nó cũng cắn nhưng ít hơn bây giờ . Giờ thì suốt ngày con bé nhõng nhẽo ấy kêu gào đòi nhai tay em :phbbbbt: , mà mỗi lần nó nhai rất ngon lành mặc cho em chết vì đau . Xin mọi người chỉ cho em cách để Chip nó bỏ cái thói nhai tay người khác với .
Ui mình còn thích chúng nó gặm cơ ,hết gặm nó lại cào.Mà mấy em love mới này không bạo lực bằng em love cũ chỉ như em chip nhà bạn thôi.Chứ em love cũ nhà tớ nó phi thẳng vào tay xong cắn cào như kẻ thù cơ=))=))=)) hay lắm ý.Sao bạn lại không thích nhỉ nuôi mèo thú ở đấy đấy:love struck::D:D

cusut

Em Xiu nhà mình có thói xấu là nó cứ cắn 1 fát lại liếm 1 fát. :)) Vừa cắn vừa xoa.

Tuy nhiên cũng ko nên để mèo có thói quen cắn người như vậy, nếu ko trị từ nhỏ thì lớn lên sẽ ko bỏ đc.

Theo mình bạn có thể áp dụng cách của 'quocanh26' là bôi dầu gió vào tay để cho nó sợ. Hoặc là tậu thêm 1 con mèo nữa, 2 con cắn (chơi) nhau sẽ ko cắn người nữa. :D (Cách này mình đã áp dụng, hiệu quả quên chết luôn. ^^)

matsat

Member
Bạn cusut ơi , nhà mình có ba em mèo chứ ko phải chỉ có mình chip thôi đâu . Thằng Vàng nhà mình thỉnh thoảng mới cắn mình nhưng ko bao giờ cắn đau cả , cắn xong lại liếm , còn em Đan thì cắn giấy báo chỉ có chip là cắn đau thôi . Em í cắn đau chảy nước mắt :( .Chắc em phải cố chờ thêm thời gian nữa mới dùng cách bôi dầu gió vì dầu cay lắm , lỡ nó liếm phải thì khổ thân , chỉ mong như lời chị phù dung là con bé đang thay răng , hết thời gian này là bỏ cái tật cắn tay em đi .