• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chihuahua lông dài

mypet

Member
mấy bạn xem dùm mình đây có phải chihuahua lông dài không,

bé sắp lên giống nên mình muốn biết chính xác để chọn chồng tương lai cho thích hợp.mấy bạn cho mình ý kiến nha.thank

mypet

Member
Lông nó ngắn ngủn như vậy sao gọi là Chihuahua lông dài được hả bạn ?
trong hình thấy vậy nhưng ở ngoài thì lông dài và nhiều lắm, hình này là bé 5 tháng mấy bây giờ 8 tháng rồi nhưng ngoại hình y như vậy chỉ có lông dài và nhiều hơn thôi.theo bạn thì bé có phải chihuahua không, mình cũng phân vân lắm chẳng biết thế nào , mình thấy chihuahua có rất nhiều loại, nên tham khảo ý kiến mấy bạn xem sao .

_HALEY_

Member
Bạn nói đúng rồi chihuahua có rất nhiều loại ,có những bạn mới biết nuôi thường lầm rằng chihuahua rặc chủng là phải mỏm thật ngắn ,mắt to lồi ,đầu giồ ,chân ngắn....Nhưng thật ra chihuahua cũng rất nhiều loại .Nhưng đặc điểm chung của chúng là tướng dong dỏng và nhỏ con (cũng gần với giống chó Fox hươu nhưng Fox hươu thì tướng mảnh hơn, tay chân cũng dài hơn ,mõm Fox hươu hơi dài nhỏ.....VV)
_Nói chung nếu cún của bạn nhỏ con thì cũng thuộc là chihuahua rồi ...
Theo kinh nghiệm của tôi nuôi chihuahua cái để cho đẻ thì nên chọn loại vừa vừa đừng chọn nhỏ quá chó sẽ khó sinh con .

đây là chihuahua lông đờ-mi bạn ơi,không phải lông dài.chó lông dài bây giờ hiếm lắm,nhưng nuôi nó rất cực vì phải chăm sóc kĩ bộ lông

mypet

Member
, bé nhà mình tuy không mini nhưng là chó nhỏ , cám ơn bạn góp ý kiến nha .

nhìn nó giống em phốc lai chihuahua vậy đó bạn.cách đây 2 năm mình cũng có một em như vậy,nhưng mẹ mình cho nó ăn thịt gà mà không lấy xương ra,nên em nó đi mất rồi..

windstruck

Mình đang nuôi 1em chihuahua lông dài, 10 tháng rùi, em nó nặng 1,3kg; hihi! Bữa nào chụp hình cho bạn xem thử nhé!

mypet

Member
mình cũng chẳng biết chính xác thế nào, cha mẹ nó đều là chihuahua lông dài , mà sao nó vừa giống vừa khác thế nào ấy, vì mình thấy mỏ nó không ngắn, nhưng nó nhỏ và nhìn thì giống chihuahua lắm. cám ơn mấy bạn góp ý nhiều lắm, dù bé thuần hay không thì mình vẫn thương yêu bé .

Mình đang nuôi 1em chihuahua lông dài, 10 tháng rùi, em nó nặng 1,3kg; hihi! Bữa nào chụp hình cho bạn xem thử nhé!
ok nè , bạn nhớ post hình bé bạn nha ,bữa nào mình cũng sẽ post hình bé hiện tại.

Neapolitan

Active Member
mình cũng chẳng biết chính xác thế nào, cha mẹ nó đều là chihuahua lông dài , mà sao nó vừa giống vừa khác thế nào ấy, vì mình thấy mỏ nó không ngắn, nhưng nó nhỏ và nhìn thì giống chihuahua lắm. cám ơn mấy bạn góp ý nhiều lắm, dù bé thuần hay không thì mình vẫn thương yêu bé .
Bạn có thể cho biết chó của bạn mua từ đâu hay không ? (bạn không nhất thiết phại nói tên người bán, chỉ cần nói mua từ chợ hay mua từ breeder loại nào) .

Làm sao bạn biết cha mẹ của nó là Chihuahua lông dài ?

Có giấy tờ gì chứng minh cha mẹ của nó thuần chủng hay không ?

chihuahua lông dài nhà mình nè

còn em này thì mẹ là phốc,cha là chihuahua lông dài,nhìn nò tếu tếu sao áh,nhưng rất lanh lợi .

mypet

Member
mình mua từ 1 người cũng quen.làm ở siêu thị chó mèo phương anh, mình chỉ nghe nói chưa thấy cha mẹ , khi bé lớn mới thấy bé lạ không giống mấy bé chihuahua nhà mình đang nuôi, chỉ khác cái mõm hơi dài ,mình cho bạn xem hình bé lúc nhỏ nha

Neapolitan

Active Member
Chó của bạn chắc chắn không phải là Chihuahua lông dài hay lông ngắn, mà là chihuahua lai . bạn mua ở siêu thị thì cũng chẳng khác gì mua ở chợ cho lắm .

mình có quên một người chị,chị ấy ở trong diễn đàn luôn nè,chị có con pomeranian đực màu trắng xinh lắm,nhưng em cái thì mua ở phương anh,nói là pomeranian,nhưng kết quả khi lớn lên chẳng khác gì con nhật lai bắc kinh đấy bạn

mypet

Member
mình đâu có mua ở siêu thị , mà là người bán cho mình làm ở siêu thị đó, người đó bán dùm một người đang nuôi chó đẻ, lúc ó mình cũng mới nuôi chó nên thấy nó dễ thương là mua liền , ai ngờ bây giờ lớn lên bé lai lai sao đó, chẳng giống mấy bé thuần chủng mình đang nuôi tí nào .nuôi bé từ nhỏ đến lớn nên tình thương là trên hết ,lai cũng không sao . cám ơn mấy bạn góp ý kiến cho mình nha

Uc It

minh co 2 chang chihuahua long ngan rat u la banh trai:-h dang can vo gap.:"> ban co thich thi lien he 0913610843:D