• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chihuahua . gia đình nhõ của tôi

Tomy-SP

Member
Hic....nghe "báo" đăng bữa nay đám nhóc này " giải tán " . Vậy là có thêm mấy người cùng tâm trạng zới tui rùi :(. Chăm bẵm , cưng nựng , giờ phải chia tay .... có ai mà tránh khỏi ray rứt trong lòng :((. Phải " vượt lên chính mình " chú Q nhé :cool::cool::cool:. Giờ chú không cần hỏi chị , mà cứ hỏi ngay chính mình là sẽ có câu trả lời thôi mà :D

To TomSp : Bé Tina là chị lứa trước của sắp nhỏ này đó ( lại 8 nữa rồi .....)

Hic, lãng đãng thiệt rồi. Té ra Tina là chị đám cún. Quả là chăm đám cún xong phải "giải tán" ruột gan cứ xoắn hết cả lại.
Cún mỗi con một nết, đưa đi không biết mọi người chăm chúng ra sao ...
Bobby lông hơi dài nhà này ông anh đem đi ( lại thành quà) được lũ trẻ yêu nên cũng đỡ.
Mọi người đều nhầm cậu cả là chó bưốm. Để ở nhà cậu cả bị cả lũ đàn áp vì hiền quá nên gày tong teo.
QTC nhớ post ảnh cún con sau 7/01 nhé.

quanthucha

Member
cám ơn các bạn đã quan tâm . cuối cùng phãi giữ lại 2 em đen , một đực đặt tên là jacky , mốt cái đặt tên là joly ( cho bà xã hài lòng . đem tụi nó đi bà xã gây không cho đẽ gì nữa . nên phãi bắt lại 2 em ) hình 2 em nó chụp với M Mẽng đây

bà ngoại M Mẽng đang trị bệnh viêm mắt , răng và da . Mắm có tật giấu đồ ăn , kêu ra là chạy ra lăn kềnh nằm ngữa bụng . và hình mới chụp đây ( một mắt bên phãi hết đục thũy tinh thễ rồi , mắt trái vẫn còn )

và hôm nay dì tyna đã sinh tự nhiên 3 em , 2 đưc ( màu socola và trắng tinh ) . 1 cái màu socola . nặng mỗi em 95gr . MiLu tự trông con nên chũ nhân khõe re ..hi..hi... đây là hình mới chụp

cám ơn các bạn đã xem . thân chào

Khủng long

Active Member
:broken heart::broken heart::broken heart:.........Thương hai bà cháu Mm quá , nhưng cũng an ủi phần nào vì biết rằng chúng được chăm sóc tốt hơn khi được ở với gđ chú Q , một lần nữa chị cám ơn chú Q nhiều nhé . Mắm được cưng chiều từ bé , chả phải chia sẻ cái gì cho ai nên giờ nó mới mang tật xấu đó , Mm cũng đang học ngoại cái tật này đó :p:p:p .Chắc chú phải dạy lại , cho tụi nó vào khuôn phép thôi

- Cuối cùng thì chú cũng giữ lại hai đứa hả ;) ? . + thêm 3 đứa mới sinh là nhà có 5 đứa oe oe , tha hồ vui nhá :phbbbbt::phbbbbt::phbbbbt: . Kỳ này còn tính đặt tên nữa ta ơi .....Jacky....Joly..... ( lại iii....giống bên nhà TomySP nữa thì chắc khi 57 vào hai nhà này đọc bài xong bị tẩu hỏa nhập ma quá :silly::silly::silly: =)) )
Chúc cho Gia đình Chihuahua nhà chú mạnh giỏi hết nè :love struck:. Chú cập nhật tình hình tụi nó thường thường nhe chú .

quanthucha

Member
:broken heart::broken heart::broken heart:.........Thương hai bà cháu Mm quá , nhưng cũng an ủi phần nào vì biết rằng chúng được chăm sóc tốt hơn khi được ở với gđ chú Q , một lần nữa chị cám ơn chú Q nhiều nhé . Mắm được cưng chiều từ bé , chả phải chia sẻ cái gì cho ai nên giờ nó mới mang tật xấu đó , Mm cũng đang học ngoại cái tật này đó :p:p:p .Chắc chú phải dạy lại , cho tụi nó vào khuôn phép thôi

- Cuối cùng thì chú cũng giữ lại hai đứa hả ;) ? . + thêm 3 đứa mới sinh là nhà có 5 đứa oe oe , tha hồ vui nhá :phbbbbt::phbbbbt::phbbbbt: . Kỳ này còn tính đặt tên nữa ta ơi .....Jacky....Joly..... ( lại iii....giống bên nhà TomySP nữa thì chắc khi 57 vào hai nhà này đọc bài xong bị tẩu hỏa nhập ma quá :silly::silly::silly: =)) )
Chúc cho Gia đình Chihuahua nhà chú mạnh giỏi hết nè :love struck:. Chú cập nhật tình hình tụi nó thường thường nhe chú .
chào chị phượng 57 . cha mẹ là vần M . chị là T . tụi nó là J . cho dễ nhớ đễ khõi loạn luân .
bà cháu M Mẽng thì chị thấy ãnh rồi , sức khõe có chút tiến bộ . Mắm thì khó hòa đồng nên riêng chỗ ỡ và đang trị cái tật xấu . còn Mẽng thì hòa đồng với Jacky và Joly ( tụi nó có tên là ỡ nhà luôn . bà xã cự quá nên xin cáo lỗi và bắt về ) Mẽng hiện tại đi nhanh hơn chạy , em ráng cho nó bình thường chạy nhãy cùng các em .
Topic cũa mẽng em sẽ cập nhật vào những ngày 19/.... chị xem nha . cám ơn chị đã tin và giao Mắm , Mẽng . thân chào chị

quanthucha

Member
hôm nay Jacky và Joly tròn 2 tháng , đã sỗ lãi và chích ngừa 1 mũi .

Mèng Mẽng về nhà khõe mạnh và vui đùa cùng 2 em

Milu cùng 3 con , hôm nay được 7 ngày , Milu chăm con tốt nên chũ nhân đỡ cực nhọc . con trắng con cũa Mishu . còn 2 em kia , con cũa Mino

cám ơn các bạn đã xem . thân chào

bebe6383

Member
Vậy là gia đình MM được chuyển tới nhà bạn rồi .Mình rất vui vì thấy tụi nó vẫn được chăm sóc tốt .Nhớ up hình thường xuyên cho mình theo dõi với bạn nhé .Cảm ơn bạn nhiều !

quanthucha

Member
Vậy là gia đình MM được chuyển tới nhà bạn rồi .Mình rất vui vì thấy tụi nó vẫn được chăm sóc tốt .Nhớ up hình thường xuyên cho mình theo dõi với bạn nhé .Cảm ơn bạn nhiều !
Mẽng và Bà ngoại Mắm về nhà ngày 2/1/11 . mẽng tăng trọng 510gr . chạy có vẽ cứng hơn . Mắm da lông , mắt và răng dần đựợc cãi thiện . Mắm SN 11/9/07 thì chưa gọi là già ( đang tân trang vẽ đẹp khi xưa đây ) mẽng được cho ăn 5 bữa ngày làm 2 em nó không có eo co , đứa nào cũng mập ú . đây là hình chụp Mẽng vui chơi và vận động cùng 2 em và Mắm

Tyna ngày mai tròn 9 tháng , đã thành thiếu nữ rồi . cân nặng 1,6kg

Milu nhà mình chăm con tốt nên đứa nào cũng mập ú . hôm nay được 12 ngày tuỗi , có đứa đã mỡ mắt nhìn rồi . từ ngày sinh đến giờ chũ nhân chĩ chăm mẹ chứ không chăm con

thân chào các bạn đã xem

quanthucha

Member
bầy cún nhỏ nhà mình hôm nay được 29 ngày . milu nhà mình tự nuôi đứa nào cũng Ú . đây là ảnh mới chụp hôm nay . tụi nhỏ ngoài bú mẹ , tụi nó ăn cơm chứ không thèm ăn cháo . thân chào các bạn và chúc các bạn vui - khõe nhé

thazh_2w

các bạn ơi giúp mình với tại sao con chihuahua nhà mình lúc nào cũng run run mặc dù trời nắng gắt :( mình lo quá không giám tắm dù bé rất có mùi :(

quanthucha

Member
các bạn ơi giúp mình với tại sao con chihuahua nhà mình lúc nào cũng run run mặc dù trời nắng gắt :( mình lo quá không giám tắm dù bé rất có mùi :(
chào bạn . chihuahua nhà bạn mới 1 tháng tuỗi , bạn ráng cho ăn đũ chất dinh dưỡng nhé . nó bé quá bạn bắt chi sớm quá . nó run có nhiều nguyên do lắm bạn a. theo mình đoán nó lạ nhà và dinh dưỡng kém . thân chào bạn

quanthucha

Member
bầy cún con nhà mình hôm nay được 1 tháng 12 ngày .mẹ nó chăm con rất tốt nên chũ nhân không động tay vào chút nào cã ( từ vệ sinh cún con cho đến bú mớm ) hiện nay vừa bú vừa ăn cơm chung với mẹ . vài ảnh mới chụp hôm nay . cám ơn các bạn đã xem . thân chào các bạn

truongson1188

Phó ban chủ nhiệm offline Hà Nội
bầy cún con nhà mình hôm nay được 1 tháng 12 ngày .mẹ nó chăm con rất tốt nên chũ nhân không động tay vào chút nào cã ( từ vệ sinh cún con cho đến bú mớm ) hiện nay vừa bú vừa ăn cơm chung với mẹ . vài ảnh mới chụp hôm nay . cám ơn các bạn đã xem . thân chào các bạn

Đàn cún tuyệ vời quá ha, chúc mừng bạn nhé.

quanthucha

Member
Jacky & Joly nhà mình

Jacky và Joly nhà mình nay được 3 tháng 14 ngày . đây hình mới chụp hôm nay , thân gỡi các bạn xem. thân chào các bạn

cauchi

Member

Chào anh.
Hai nhóc lông vàng, mặt đen nhà anh giống 2 nhóc Cô Ca Cô La nhà em ghê.
Chúc cho mấy nhóc nhà anh luôn khỏe mạnh và lanh lợi nha!

bebe6383

Member
Jacky và Joly nhà mình nay được 3 tháng 14 ngày . đây hình mới chụp hôm nay , thân gỡi các bạn xem. thân chào các bạn

Hai em này cũng dễ thương quá bác ạ .Mà nhiều em chiuaua thế này chắc bác cũng bận rộn lắm .Em hiểu mờ nhiều khi mệt phờ hic thế mà bảo em xa con nào em cũng chẳng đành đâu hic...

quanthucha

Member

Hai em này cũng dễ thương quá bác ạ .Mà nhiều em chiuaua thế này chắc bác cũng bận rộn lắm .Em hiểu mờ nhiều khi mệt phờ hic thế mà bảo em xa con nào em cũng chẳng đành đâu hic...
chào bạn . hiện tại chihuahua lớn nhõ trong nhà là 12 em . lớn 6 em ( tính luôn con Mắm ) nhỏ 6 em ( tính luôn Mèng mẽng ) cũng không bận rộn đâu bạn , mình khéo xắp xếp thì ỗn thôi . nhà mình rất nhỏ (40m vuông ) sống 2 vợ chồng và con trai 21 tuỗi . chihuahua nhà mình nuôi thã chứ không nhốt ( chuồng chĩ đễ ngũ và nhốt khi có bạn . mỗi đứa có một góc riêng và chung . trước dây vệ sinh tụi nó ở ngoài sân . nhưng bị cẫu tặc bắt chuộc về thì mình cho nó vệ sinh ngay một góc quy định trong nhà ( thường , tụi nó vệ sinh trước và sau bữa ăn trưa ( thời gian khoãng 30 p ăn và vệ sinh dọn dẹp . mỗi ngày 1 lân ) cún lớn ăn ỡ ngoài chuồng ngày 2 lân , cún nhõ ăn trong chuồng ngày 4-5 lân và vệ sinh trong chuồng có máng hứng phân . khi chưa có mẻng . giờ sinh hoạt tự do từ 12g trưa đến 6 g sáng hôm sau mới nhốt lại . bây giờ nhỏ tự do 1g trưa đến 4 g chiều . lớn 4g chiều cho đến 6g sáng hôm sau . lỡ chiều có bạn thì chĩ cần lênh " vô chuồng " thì đâu vào đấy , chĩ cân khóa chuồng và xich nó lại tại chỗ nó ngũ . và ồn một chút sau lệnh " sizz hoặc im " là xong . còn thuốc men mình lo lúc 6g sáng và 6g chiều mình khám bênh cho từng đứa và vui chơi cùng bầy cún thế là xong 1 ngày . vậy là mình trao đỗi kinh nghiêm với bạn rồi nhé . thân chào bạn

Bầy cún mẹ tự chăm tốt quá, những chú cún đáng yêu quá nhất là bé có bộ lông trắng vá đó nhìn hay ghê vậy anh Q.

bebe6383

Member
Nghe bác kể mà em cũng thấy bác kỉ luật tốt thật .Em mới có 4 đứa mà mệt nhiều lúc phát khùng luôn ấy bác ạ .Chúng nó đứa nào cũng như trẻ con nhõng nhẽo đòi quyền lợi không đứa nào chịu nhường đứa nào cả .Cho đứa này chạy ra sân chơi một chút thì đứa kia sủa nhặng cả lên .Cho đứa này ăn trước đứa kia thấy tức cũng gào lên ing cả tai bác ạ. Mà em thì chỉ có mỗi hai cái tay thôi nhiều lúc mệt quá em phát nản ấy chứ .Bây giờ em nhốt hai đứa vợ của Beck lại một chuồng ,con Suri cho nhốt chung với con mèo hơn nó một tháng cho chơi chung luôn chỉ có Beckham được tự do nhưng lúc nào cũng bắt ngồi trên giường bác ạ .Rồi thì cũng ổn thôi nhưng nói chung là vẫn bận rộn như là chăm con mọn ấy .Quân số nhà bác gấp 3 lần nhà em mà bác chăm tốt thế em xin bái phục bác .