• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chihuahua - Câu chuyện Daisy

Kazai.max

Member
Ngày càng Daisy của ba càng lớn, bây giờ con thành một thiếu nữ rồi, xinh đẹp và không kém phần khôn ngoan.

Hôm nay nhớ lại những ngày trước, ba vẫn cảm thấy lòng co thắt lại khi không may màu tinh khôi trên người con, theo lời thầy Phong Thủy là không hợp với một thành viên trong nhà. Điều đó làm cho không khí nhà mình bỗng im ắng một thời gian...

Sau những giờ những ngày lo lắng, chịu áp lực từ nhiều phía, suy nghĩ đưa ba đến quyết định... tìm cho con một ngôi nhà mới.

Mỗi đêm, ba cứ trằn trọc vì hình ảnh con cứ quanh quẩn trong đầu khiến ba không tài nào chợp mắt. Trong ba, hai dòng suy nghĩ đấu tranh lẫn nhau...

Rồi thì tình cảm của ba quá lớn đến mức...ba không có can đảm để con ra đi.

.....

Rồi mọi chuyện cũng ổn thõa... Vui vẻ trở lạ với Daisy và ba.

Bây giờ ngày ngày, ba vẫn được nhìn con, được cho con ăn, chăm sóc cho con . Như vậy là quá đủ với ba rồi! Hạnh phúc của ba chỉ nhỏ bé vậy thôi, con gái ngoan của ba. Cảm ơn cái duyên đã đưa ba với con lại gần nhau.

Và hôm rồi, chụp hình cho con gái để ghi lại những ngày tháng vui vẻ của cha con mình. Lâu lâu cho con thử sức, làm một Model thực thụ :)

luuly78

Member
Ôi công chúa của bạn xinh gái quá! chắc phải chụp ảnh cho con gái cưng giống Daisy quá!

luv_nikky

Member
trời, bạn ví e chihua với chị xuân lan :)) e làm Model quá chuẩn!
còn chuyện phong thủy, mình nghĩ đó chỉ là 1 yếu tố nhỏ, đừng nên quá lo âu về nó; nhiều khi dẫn đến những quyết định không đúng đắn

Kazai.max

Member
bạn chụp hình thật đẹp pomeranian và chihuahua đều rất xinh
:-*
Cảm ơn trungvahuong nhe!

Ôi công chúa của bạn xinh gái quá! chắc phải chụp ảnh cho con gái cưng giống Daisy quá!
Cảm ơn bạn luuly78!

bé đáng yêu quá,nhìn bức này mình cứ ngĩ đến ng mẫu xuân lan.
Mình có cùng suy nghĩ với bạn! ^^

trời, bạn ví e chihua với chị xuân lan :)) e làm Model quá chuẩn!
còn chuyện phong thủy, mình nghĩ đó chỉ là 1 yếu tố nhỏ, đừng nên quá lo âu về nó; nhiều khi dẫn đến những quyết định không đúng đắn
Yeah... mọi chuyện rồi cũng qua.... Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Hi bạn.nhà bạn Nuôi nhiều thật dấy.bé nào cũng dẹp.chăm sóc cẩn thận.nhà mình nuôi 2 em Pom.2 em bắc kinh trắng...diều kiện cũng có( sorry:)) ) thời Gian cũng có mà chăm chúng nó hụt cả hơi...ông xã cũng yêu chó vô cùng nhưng nhiều khi muốn diên:))
Bạn chụp hình cũng rất pro:))..chọn dc nhũng lúc bé rất dẹp

Kazai.max

Member
làm quen anh nhé, em ở hn , con gái em tên là hachi.
Rất vui được biết bạn và Hachi! Mình ở SG :)

Hi bạn.nhà bạn Nuôi nhiều thật dấy.bé nào cũng dẹp.chăm sóc cẩn thận.nhà mình nuôi 2 em Pom.2 em bắc kinh trắng...diều kiện cũng có( sorry:)) ) thời Gian cũng có mà chăm chúng nó hụt cả hơi...ông xã cũng yêu chó vô cùng nhưng nhiều khi muốn diên:))
Bạn chụp hình cũng rất pro:))..chọn dc nhũng lúc bé rất dẹp
Mình cũng có nhiều công việc bận bịu nhưng khoảng thời gian còn lại thay vì đi ra ngoài để thư giãn thì dành toàn bộ cho tụi nhỏ! ^^ Tụi này nhoi lắm, thích chạy giỡn hoài thôi... những tấm hình bạn thấy là 1 trong hàng trăm tấm đó Mimi Timmons! :))

Còn chăm sóc thì sợ nhất bộ lông của Pom, bạn chăm cho những 2 em là công lực cũng thâm hậu, không thua gì mình đâu! ;)) Kaka...

MrWolf95

Cún của anh đẹp thật. Anh chụp ảnh cũng pro thật ^^ Cún của em cũng chihuahua mà em cầm nó trên tay chụp cũng ko nên hồn. T.T Có mẹo gì ko anh hay là chụp xí bà lụi rồi lựa ra ?