• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chihua - Cún Coca xin chào các anh chị. Em là mem mới ạ ^^

linhpt

Thân chào các ACE vietpet

Tên ở nhà của e là Coca, gần 11 tháng tuổi, nhân dịp đến tuổi cập kê nên hôm nay được chị chủ lập nick trên diễn đàn trước là để giao lưu với các ACE, sau là tìm ý chung nhân luôn ạ :"> E rất ngoan, biết nghe lời và bám chị chủ

Hôm 17 vừa rồi là lần đầu tiên em được đi chơi xa, cảm giác háo hức lắm. Đêm hôm trước nằm mãi mà hồi hộp k sao ngủ được :">

Sáng sớm lên oto cái là em phải xí ngay chỗ ngồi gần cửa sổ. Ôi, không biết chị cho mình đi đâu nhỉ. Háo hức chết mấttttttttt

:( Đến cái là phải vào nhận phòng luôn, chưa kịp nhìn xem là được đi đâu. Lại nằm chờ đợi ...

Yeahhhhh chỗ này nhiều nước quá, vừa mát vừa thích, phấn khích muốn chạy lung tung khắp nơi mà chị sợ lạc nên xích e lại >_< Không quan tâm, nhiều nước thích qá điiiiii

Mãi sau chị mới nói cho biết đây là Biển :X ôi, chơi ở đây thích quá, chỗ này mà ăn được nữa thì tuyệt :">

Nhìn này nhìn này, chị thả xuống là e bơi bơi bơi được luôn ^^ Kết quả của việc được chị cho làm quen với nước từ hồi 2 tháng tuổi

Buổi tối e còn được đi ăn bao nhiêu là hải sản :X Đi biển thật thích, ước gì ngày nào cũng được đi biển ^^

Suýt quên, mải kể lể tí quên. Rằng thì là mà e đã đến tuổi cập kê ạ :"> Nên rất muốn làm quen với các anh Chihua thuần màu đen. Nếu bén duyên chị e xin cảm ơn và hậu tạ ạ ^^

Ở nhà chị còn sắm cho em nhiều váy áo lắm. Chị bảo phải mặc váy cho nữ tính tại e ... hơi nghịch :">

Chào các A/C ạ, nếu AC biết thì nhớ giới thiệu ý chung nhân cho e nha :*

Ký tên : Coca

yanny

dễ thương quá...chó và chủ đều xinh hết.....^^:D:D....em cũng là mem mới chào chị nha

linhpt

^^ Coca xin thay mặt chủ cảm ơn bạn yanny nha. Avatar của bạn Yanny cũng là Chihua đó hả?

phuhuynh

Member
Úi Coca xinh quá à. Nhưng Dolly nhà mình mới 2 tháng rưỡi à. Mặc dù dậy thì trước tuổi, ông xã mình cứ bảo tìm vợ cho Dolly nhưng nói đùa thôi chứ e nó chưa có khả năng đâu. Thôi đành hẹn lần tới vậy. Haha

linhpt

Cảm ơn bạn phuhuynh nha ^^ trung bình phải 9 tháng mới dậy thì. Dolly lớn nhanh Coca chờ :p

_Mèo_

Member
bạn ở pt ạ :)) coca đáng yêu quá đi mất, thích nhút cái khoản bơi bơi ở biển vs mặc váy xòe đó :-*

linhpt

Cảm ơn các bạn/ anh/ chị đã quan tâm. Coca nhà tớ ở Hà Nội, chắc phải 2 tháng nữa mới đi phối được, e nó mà đậu sẽ báo tin vui ngay ạ ^^

Bella Pham

Member
Hihi, bạn Zim nhà em thì chưa được 2 tháng. Coca có chờ được k? :d

Chị linhpt mua đồ cho bạn Coca ở đâu mà xinh thế ạ? ^^

linhpt

bella ơi mình mua đồ cho coca ở shop sơn chi (bạch mai), vương Quốc Vật Nuôi 108 ngõ 120 Trường Chinh -Quận Đống Đa - Hà Nội và thời trang chó mèo gần 98 thuôc bắc. Tóm lại là mua linh tinh k cố định shop, cứ chỗ nào có đồ đẹp là mình sà vào thôi :D

Hồi mình mới nuôi coca cũng vào khoảng 2 tháng tuổi đấy, dream là chó nhà đẻ hay mua về vậy?

Bella Pham

Member
bella ơi mình mua đồ cho coca ở shop sơn chi (bạch mai), vương Quốc Vật Nuôi 108 ngõ 120 Trường Chinh -Quận Đống Đa - Hà Nội và thời trang chó mèo gần 98 thuôc bắc. Tóm lại là mua linh tinh k cố định shop, cứ chỗ nào có đồ đẹp là mình sà vào thôi :D

Hồi mình mới nuôi coca cũng vào khoảng 2 tháng tuổi đấy, dream là chó nhà đẻ hay mua về vậy?
Mình mua bạn Zim của một bạn là bạn của bạn mình. Zim's papa đạt giải nhất ở cuộc thi trong Saigon, người chủ nuôi Zim's mama là bạn của ông chủ đó và bay vào Saigon để lấy giống :d Bạn Zim đến 27/7 này là tròn 2 tháng. Bạn í đang ngứa răng nên cắn mình đau quá =.=' Mình cũng k dám cho nghịch nước, hàng ngày mẹ mình dùng khăn xô của trẻ em để lau người cho bạn í thôi ^^

Hồi bé Coca có giống màu lông của bạn Zim k? ^^

P/s: Tớ là Linh- sn 90 :">

linhpt

Thế thì tớ là chị r
Cũng Linh, nhưng 88 :D

Nghe gia phả nhà Zim mà thấy hoành tráng qá, nhưng côg nhận là em ấy rất xinh đấy

Hồi bé màu coca ntn

90 ngày tuổi

100 ngày tuổi

Còn bi h lông đậm màu hơn nhiều

Có thể là do lớn nên màu lông thay đổi, sậm hơn trước

Từ hồi 2 tháng tuổi đến h coca ngày nào cũng được tắm + vệ sinh rất sạch sẽ. Chỉ trừ mùa đông nếu hôm nào lạnh qá thì tắm cách ngày. Em đừng lo việc tụi nó ốm, quan trọng là cách tắm, sưởi của mình thôi e. Coca nhà c tính cũng sạch sẽ nên nó thích tắm lắm, mỗi lần tắm xong là chạy lên giường lăn lộn kiểu phấn khích ^^

Bonus 1 tấm dọa ma cho e Bella hoảng hốt chơi ^^

Bella Pham

Member
Úi dùi ui, pic cuối :d Coca có vẻ màu lông sậm hơn Zim nhà em chị ạ. Zim nhà em cũng chưa rõ là màu gì cả. Mà bạn í đang thay lông, em để ý thấy mấy chỗ bị mất một mảng lông, cái mũi đen đen cũng đang trắng dần ra rùi :d Chị Coca nhìn duyên dáng quá :x:x:x Ko bít Zim thay lông có được bộ lông như chị Coca ko nữa :"> Bạn Zim còn 1 tuần nữa là được 2 tháng thì em cho đi tiêm. Trộm vía bạn í ăn khỏe và nghịch thì thui rùi...

Bố em mới chụp cho bạn í cách đây vài ngày :"> ( ko hiểu sao em chỉnh các kích cỡ rùi mà ảnh nó vẫn bé tí tẹo thế này?!?!)

trời ơi,giống bé Lồi nhà mình quá đi thôi. Ko bít có máu mủ gì ko? Lồi nhà mình cũng girl luôn. Nếu ở Hà Nội hum nào cho chị em nó đi chơi cái nhỉ???

Bella Pham

Member

trời ơi,giống bé Lồi nhà mình quá đi thôi. Ko bít có máu mủ gì ko? Lồi nhà mình cũng girl luôn. Nếu ở Hà Nội hum nào cho chị em nó đi chơi cái nhỉ???

Trời đất!!! Vừa khen Lồi giống Coca xong...
Công nhận là giống nhau.